1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm đẹp da với mặt nạ khoai tây sữa chua và mật ong

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi nthp2013, 11/08/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nthp2013

nthp2013 Thành viên tích cực

Hiện nay, xu hướng chăm sóc da bằng các loại mặt nạ từ thiên nhiên đang ra được chị em phụ nữ ưa chuộng bới sự đơn giản, an toàn và hiệu quả mà chúng mang lại. Tuy nhiên, nếu không biết cách điều chế các loại mặt nạ này đúng cách có thể dẫn đến các phản ứng sinh hóa giữ các loại nguyên liệu và gây dị ứng da mặt. Nếu muốn đặt được hiệu quả tốt nhất, bạn cần thực hiện một cách bài bản và đúng liều. Bài này mình sẽ giới thiệu cùng các bạn một số cách điều chế mặt nạ khoai tây để chăm sóc da mặt. Khoai tây được biết đến với công dụng làm đẹp rất tuyệt vời. Sử dụng khoai tây kết hợp với các nguyên liêu thiên nhiên khác để tạo ra các loại hỗn hợp trắng da, trị mụn cực hiệu quả. Hãy cùng theo dõi và thực hiện đúng cách nhé!

1. Công dụng của mặt nạ khoai tây sữa chua mật ong

Như chúng ta đã biết thì mặt nạ khoai tây sữa tươi là một loại mặt nạ chăm sóc da khá đơn giản nhưng lại cho hiệu quả cham soc da mat bất ngờ. Hiệu quả làm đẹp của nó là vấn đề không càn bàn cãi, thêm vào đó cách kết hợp 3 nguyên liệu này vào với nhau cũng rất an toàn và mang đến hiệu quả chăm sóc da tuyệt vời.

Bạn có thể tiến hành phương pháp này ngay tại nhà đê tiết kiệm thời gian và chí phí. Mặt nạ khoai tây sữa tươi giúp bạn trị thâm quầng mắt, ngoài ra nó còn có khả năng làm trắng da và dưỡng ẩm da rất tốt, thêm vào đó chế phẩm này còn rất nhiều công dụng khác nữa mà chúng ta có thể tận dụng để chăm sóc và làm đẹp cho bản thân. Bạn hãy nhanh chóng tìm mua những nguyên liệu này và tiến hành ngay từ lúc này đê có một làn da trắng sáng và tươi hồng nhé!

>> Cách dap mat na sua chua hiệu quả

2. Cách làm mặt nạ khoai tây sữa chua mật ong

Với những nguyên liệu hết sức đơn giản và dễ mua như khoai tây, mật ong và sữa chua bạn đã có thể bắt tay vào việc thực hiện làm chế phẩm mặt nạ chăm sóc da tuyệt vời này rồi. Để thực hiện làm mặt nạ bạn cần chuẩn bị khoảng 3 củ khoai tây, tùy vào lượng dùng của bản thân. Bạn nên chọn khoai tây Việt Nam và các loại khoai tây tự nhiên hạn chế nhưng độc tố có thể gây ảnh hưởng đến sức khoe cũng như da mặt của bạn.

Thêm vào đó bạn cần chuẩn bị khoảng 50 ml Sữa tươi không đường, nên hạn chế đường vì nó sẽ không thích hợp đối với một số bạn có vấn đề về da. Cũng tương đương khôi lượng 50ml, bạn cần chuẩn bị mật ong để phối hợp thực hiện chế phẩm này.

Sau khi đã có đủ nguyên liệu bạn bắt tay vào làm mặt nạ bằng cách gọt vỏ khoai tay rồi luộc chín mềm, thịt khoai tây khi dùng tay viên nát mịn và không nhớp tay. Tiếp theo đó bạn cho khoai tây, sữa tươi và mật ong vào máy xay cho đến khi thu được hỗn hợp mịn và đặc sánh thì tiến hành bôi lên vùng da cần chăm sóc. Trươc khí sử dụng mặt nạ khoat tây sữa chua mật ong bạn cần làm sạch mặt bằng nước ấm, dùng hỗn hợp thu được lên vùng mặt và cổ, nằm yên trong vòng 15 phút. Sau đó rửa sạch bằng nước ấm, dùng khăn lau nhẹ nhàng. Bạn tiến hành cách làm này trong khoảng thời gian 1 tháng với cường độ 1 tuần khoảng 3 đến 4 lần sẽ đem lại hiệu quả trông thấy.

Trên đây chúng tôi đã chia sẻ cách làm mặt nạ khoai tây sữa chua mật ong để chị em phụ nữ chăm sóc da mặt an toàn và hiệu quả. Với những nguyên liệu cũng như cách thức tiến hành khá đơn giản chị em có thể làm ngay tại nhà mà không tốn tiền và thời gian để đến các trung tâm làm đẹp. Chúc chị em thành công với phương pháp này!

>> Đắp mặt nạ dưa leo nhiều có tốt không ?