1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm đẹp ..góc nhỏ cho dân văn phòng.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lathu777, 04/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimconnghichngom

nhimconnghichngom Thành viên quen thuộc

Topic này hay quá, cám ơn Lá nhé. Nhím cũng phải thường xuyên vào đây học hỏi kinh nghiệm mọi người mới được.
    À, Nhím có một cách để giảm bớt mỡ vòng 2 cho các cô hay ngồi văn phòng khá hiệu quả (theo Nhím nghĩ). Cách này hình như cũng có báo đăng rồi thì phải. Đó là khi bạn ngồi làm việc, hãy thót bụng vào, giữ nguyên khoảng 30s đến 1phút (vẫn thở bình thường nhé nhưng đừng thả lỏng bụng khi thở đấy) rồi thả ra, nghỉ khoảng 3 -4 nhịp thở, rồi lại thót bụng tiếp. Cứ thế đến khi nào thấy mệt muốn dừng thì thôi, và cứ tập bất kể khi nào bạn nhớ ra. Nhưng tránh tập sau bữa ăn. Tốt nhất là sau khi ăn ít nhất 1 tiếng.
    Còn ăn uống thì Nhím cố gắng ăn bữa sáng, không cần nhiều quá. Bữa trưa thì phải ăn đủ no. Còn bữa tối ăn nhẹ thôi, tránh ăn đồ có nhiều dầu mỡ và chất bột. Tối muộn mà đói thì cứ hoa quả mà chiến đấu thôi, hoặc sữa chua cũng được.
  2. 1701

1701 Thành viên mới

Hi Lathu,
    Ngòai Thúy Nga còn chỗ nào bán đồ may sẵn mà kiểu đơn giản, phọt đẹp ko hen?
    Hi mọi người, giày đi làm thì mọi ng mua ở đâu hen. Đi làm mình mang giày ko cao lắm, nhưng cũng hổng mang flat được tại mặc quần tây nhìn sẽ ko đẹp. Có tiệm giày (xuất khẩu ??? ko sure) trên Lê Thánh Tôn, rất là vừa ý mình lun, kểiu cập nhật, chất tốt mà có điều bà bán hàng nói thách quá. Bữa hỏi 1 đôi, kiu giá 900k làm mình quay ra 1 nước lun, tại mua như vậy thì ngang ngửa giá mua bên này rùi, biết chắc là ko tới giá đó. Trả giá thì thiệt ko biết bao nhiu mà trả cho vừa. Mún kiếm chỗ nào bán giày đẹp giống vậy mà ko phải trả giá, thà giá cao mà đúng thì mình cũng mua liền.
  3. lathu777

lathu777 Thành viên quen thuộc

Lại sory bạn vì trả lời trễ ...bạn có thể chọn O xy trên đường Hai Bà Trưng giá mềm hơn hoặc Xinh ( giá bình dân )
    Nhưng theo Lá bạn có thể mua nhãn hiệu ECI của Tây Ban Nha có tai Pa rk son - rấtt đẹp..nhớ chọn mùa giảm giá ..50% of
    Đối với giày VN xuất khẩu hàng tốt giá và loai giày xuất vào Châu Âu bạn mua đúng giá là 300 nghìn thôi - Nếu có khả năng 900 nghìn như bạn nên mua giày Ý - mùa giảm giá 50% khoảng giá đó , hoac Tây Ban nha, Singapo re giá khỏang 500 nghìn ..lưu ý ban chọn ở Diamond - ỏ Pa rkson hoac Zenta
    Thân
  4. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Thích những mẫu váy công sở nhẹ nhàng điệu đà như thế này thế không biết , vừa tiện dụng , với thể loại váy này mình có thể đi từ sáng đến tối
    Lịch sự nơi công sở .
    Đáng yêu trong mắt bạn bè .
    Hihi mai mốt lại phải lượn lờ đi đến cửa hàng này xem sao ?
  5. linhkhue

Vẫn nhớ topic này ...coi như có chỗ để mình up trang phục công sở sưu tầm yêu thích.
    [​IMG].
    [​IMG].
    [​IMG].
  6. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Ko bít bạn này còn vào đây ko nhỉ. Tớ thấy giày của NOIR rất xinh, dễ đi, hợp với công sở và đi chơi. Dành cho ai thích kiểu dáng classic và đơn giản như tớ. Giá thì cực kỳ hợp lý.
    NOIR có bán ở Parkson và trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, khúc Hai Bà Trưng quẹo ra là ok.
  7. linhkhue

[​IMG].
    Thêm một chút tay hến màu đen vào nữa nhỉ thế là có thể lịch sự đi làm được rồi
    [​IMG].
  8. topgirl1986

topgirl1986 Thành viên mới

Ôi vào đọc bài của các chị hay ghê, rút ra đc bao nhiu cái để ...1,5 năm nữa đi làm em vẫn là SV năm 3 mà !!! sau này cái topic nó trôi tuốt luốt ở đâu thì em bít tìm kiểu gì nhờ ( hy vọng nó ko die!)
  9. linhkhue

Đọc thấy hay hay copy and paste nào
    Duyên dáng nơi công sở
    Trang phục hài hoà, phù hợp sẽ tạo nên sự khác biệt giữa cách ăn mặc tươm tất, cẩn thận với lối ăn mặc cẩu thả, tồi tệ. Quần áo quá rộng sẽ khiến bạn trông lôi thôi, luộm thuộm trong khi quần áo quá chật sẽ khiến bạn trông nghèo nàn, rẻ tiền, và ngoài ra nó như muốn nói với mọi người rằng ? bạn không biết chưng diện.

Áo kiểu

Đường ráp tay nên nằm ngoài xương vai. Phần măng ?"sết nên nằm ngay trên xương cổ tay khi co tay lên. Bề rộng của tay áo nên cách cánh tay ít nhất 2.5 cm, vải đôi. Kích áo nên rộng hơn số đo thật 5cm, vải đôi
    Áo khoác/ áo vét
    Vai áo nên rộng hơn xương vai ít nhất 2.5cm. Khi gài nút, các lọai áo kiểu, áo lạnh ở bên trong không bị dồn cục lại ở vùng ngực, vai, hông. Độ rộng của tay áo vừa phải, tạo cảm giác thỏai mái và không để chúng dồn lại một chỗ như ?.đòn bánh tét. Không để áo tạo ?ománg xối ?o ngang thắt lưng
    Váy
    Không nên may li mở. Nếu thấy váy bị kéo giật lên khi bạn ngồi xuống, ấy là cảnh báo nguy cơ ?thừa cân béo phì. Váy quá chật rồi, tốn tiền mua váy mới đi thôi. Một chiếc váy may khéo sẽ không để lộ lằn ngay khu vực vòng số hai rất ư nhạy cảm của chị em ta.Váy không quá chật đến nỗi khoe luôn?ranh giới nội y.
    Quần tây
    Nên may li chết với nếp gấp úp kín, dây kéo và túi phẳng ép sát cơ bụng. Ống quần không xếp nếp dưới vòng số hai. Nên may túi mở. Không để lằn nội y
    Vớ da
    Không mang vớ da lưới cá với các ô lưới mắt cáo tới văn phòng. Màu vớ luôn sáng hơn màu giày, không dùng màu sậm hơn. Không mang vớ xờm, xúc chỉ, co rút ?
    Giày
    Dép đế mỏng, sandal thể thao hay giày thời trang cao gót có vẻ không phù hợp với không khí nghiêm chỉnh của các văn phòng sang trọng. Gấu váy càng rộng, gót giày càng thấp. Màu giày phải hợp với màu của vớ và quần hoặc sậm hơn, tối kỵ dùng màu sáng hơn. Sandal đôi lúc có thể mang đi làm, nhưng phải o bế đôi chân cho kỹ đấy. Đừng để dàn móng chân cáu ghét tố cáo bạn. Nếu chọn nét đẹp đơn giản với sandal gọn nhẹ, đừng tiếc rẻ lùm xùm thêm đôi vớ. Nếu không sẽ rất giống các bà các chị trong trang phục?ở cữ. Không diện sandal với comple, áo vét. Mang giày bít gót là cách thể hiện uy lực của sếp
    Túi xách
    Không mang ba lô hoặc túi xách ?cái bang? to đùng kiểu?nội trợ đến nơi làm việc. Kích cỡ của xách tay nên phù hợp với vóc dáng cơ thể. Nên chọn màu túi hợp với màu giày.
    Nữ trang
    Phải hợp với khuôn mặt ?" lọai nữ trang lập thể, góc cạnh phù hợp với khuôn mặt góc cạnh; các lọai nữ trang có viền hợp với khuôn mặt có đường cong. Tránh quá tỉ mỉ, trau chuốt với quá nhiều món nữ trang lụn vụn. Tránh đeo bông tai dạng vòng to, lủng lẳng. Tránh đeo các kiểu nữ trang ồn ào dễ chạm nhau gây tiếng kêu leng keng rất giống?còi báo động.
    Thắt lưng
    Tránh đeo thắt lưng bằng nhựa. Nếu đó là phụ trang của bộ đồ đó, hãy đổi thắt lưng khác để tạo ấn tượng tốt hơn ở những nơi nghiêm chỉnh. Tránh các loại thắt lưng thể thao hip hop với móc khoá kềng càng.
  10. linhkhue

Trẻ hóa bằng trang phục
    Những bận bịu với công việc, con nhỏ làm cho bạn quá mệt mỏi thậm chí bỏ quên cả việc tự làm đẹp cho mình. Hãy khắc phục ngay tình trạng này, chỉ cần một chút thay đổi trong cách ăn mặc, trông bạn sẽ luôn tươi trẻ dù đã ngoài 30 tuổi.
    Một điểm làm cho hầu hết phụ nữ ngoài 30 tuổi không mấy tự tin đó là sau khi sinh con, vóc dáng đã thay đổi nhiều so với khi còn con gái. Nhưng không vì thế mà chị em bi quan, bởi bù lại giờ đây chị em đã có vẻ đẹp mặn mà hơn, đằm thắm hơn của người phụ nữ trưởng thành. Dù bạn là người có tính cách mạnh mẽ hay dịu dàng, ăn mặc lịch sự và hợp tuổi nên là mối quan tâm hàng đầu.

Chỉ cần một chút thay đổi trong cách ăn mặc, trông bạn sẽ luôn tươi trẻ...

Đặt ra nguyên tắc
    Ăn mặc phải phù hợp với hoàn cảnh để không gây sự lố bịch.
    Trang phục phải phù hợp với vóc dáng và lứa tuổi của mình.
    Bạn cần chọn lựa kỹ từng bộ trang phục và hạn chế một số sai lầm có thể mắc như, quá bó, quá chật...
    Trang phục có thể chọn
    Những chiếc quần jeans mài, ống ôm chẳng bao giờ lỗi mốt, có thể mặc bất cứ lúc nào. Vì vậy, bạn không phải ngần ngại khi chọn nó. Mặc quần jeans với áo có chất liệu mềm rủ, cuốn bèo hay những chiếc áo hoa mút - xơ - lin may cách điệu là bạn đã trẻ ra nhiều tuổi rồi. Bạn nhớ đừng chọn loại jeans mài vằn vện hay quá hip hop vì không hợp với lứa tuổi.
    Bạn nên chọn quần jeans cạp hơi trễ, nếu phần bụng của bạn không được phẳng... Trong tủ quần áo của mình bạn cũng đừng quên những chiếc áo kẻ, mặc với quần jeans hay quần kaki, chúng sẽ giúp bạn khỏe khoắn và trẻ trung hơn.
    Một trang phục rất cần thiết với phụ nữ đó là đồ đầm. Không gì trẻ trung và duyên dáng bằng một chiếc váy, đặc biệt là khi nó được may với những chi tiết khéo léo, đồng bộ, phối màu hợp lý. Ở tuổi này bạn nên sắm nhưng chiếc đầm dài ngang ống chân, ôm vừa, may chi tiết và được trang trí bằng những hoa văn nhã nhặn. Những bộ váy ôm sát nách khiến bạn càng gợi cảm hơn.
    Còn nếu muốn kín đáo thì có thể khoác ngoài một chiếc áo ren màu nhẹ. Đi chơi hay dạo phố, những bộ váy thanh nhã, hoặc áo thun đơn giản với quần jeans hợp mốt sẽ giúp bạn thoải mái. Đi dự tiệc, diện những bộ đầm kiêu sa sẽ giúp bạn đẹp hơn. Khi đến công sở nên chọn những bộ vest nhẹ nhàng, màu trang nhã. Điều này sẽ nói lên được tính năng động trong công việc và con người bạn.

Chọn màu sắc và phụ kiện
    Bạn thử bỏ qua giới hạn tuổi tác để "biến" mình thành một cô gái chỉ mới hơn 20 xem sao. Những hoa văn phức tạp, màu sắc trang phục mạnh mẽ, tại sao không nhỉ? Vấn đề là ở chỗ bạn nên phối màu quần áo cho phù hợp đừng xanh đỏ tím vàng quá mà thôi. Hơn nữa, bạn cũng cần chuẩn bị một ít phụ kiện như: đai lưng, hoa cài áo, vòng tay, vòng cổ, khuyên tai, túi xách... phù hợp với mỗi bộ trang phục.
    Người có cá tính mạnh sẽ thể hiện qua việc đeo các trang sức nổi bật và phục trang ấn tượng. Nếu bạn thuộc tuýp người dịu dàng, ít nói, chắc chắn bạn sẽ chọn những chiếc váy nhã nhặn đi kèm những bộ vòng cổ, vòng tay nữ tính.
    Chọn giày
    Bạn không nên gắn mình suốt ngày này tháng khác với đôi giày đế bằng hay gót thấp. Tủ giày của bạn cũng nên có vài đôi xăng đan, giày gót nhọn hoặc đôi bốt. Trang phục sẽ đẹp thêm nếu được đi kèm với một đôi giày đúng kiểu.