1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm đẹp ..góc nhỏ cho dân văn phòng.

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi lathu777, 04/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meo_con_ngoc_nghech1986

meo_con_ngoc_nghech1986 Thành viên mới

Đọc bài của các chị hay quá ! Mà lại tủi cho mình nữa.
    Cả văn phòng có mỗi em là con gái,còn lại toàn mấy ông Kiến trúc sư lúc nào cũng bù xù,luộm thuộm phát sốt cả lên .Khói thuốc lá lúc nào cũng mù mịt,ám hết cả vào áo quần em .Thành thử chẳng có cơ hội nào diện đồ văn phòng,quanh năm tứ thời toàn quần bò áo phông,mùa rét thêm được tí áo len đỡ lại. Hic,kiểu này phải chuyển công ty thôi !
  2. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Hihi em ơi tội gì phải làm khổ mình như thế .Sinh ra làm con gái sống để làm đẹp cho đời .
    Không phải các anh ý ăn mặc thế đơn giản vậy là mình cũng không quan tâm chính bản thân mình.
    Một ngày nào đó em đến công ty và hãy làm bừng sáng căn phòng bằng chính vẻ đẹp của nữ tính của người phụ nữ em nhé
    Một lọ hoa cắm trên bàn làm việc.
    Một chút nước hoa nhẹ thoang thoảng.
    Một bộ váy trang nhã điểm thêm chút má hồng và son bóng.
    Chỉ bấy nhiêu thôi một ngày làm việc biết đâu vì thế mà vui vẻ hơn công việc cũng thuận lợi khi tình thần thoải mái yêu đời
    Các anh ấy sẽ có một sự bất ngờ thú vị lắm đấy , hãy tận dụng ưu thế của người con gái
    P/S theo kinh nghiệm của chị chú nào hút thuốc lá khử mùi hôi trong phòng bằng cách đốt một cây nến nhỏ đảm bảo khử mùi
  3. xadibu

xadibu Thành viên mới

Hôm nay mới phát hiện được topic này
    Xem mình chuẩn bị gì khi đi làm nào
    Mình vốn thích điệu mà chưa khi nào mặc váy viếc đi làm cả , ngại ngại thế nào đó thiệt là.....mất hết nữ tính
    Buổi sáng dậy lúc 6h15, cuốn lại tóc rồi trang điểm 1 chút để có thể tự tin đi làm. Các bước gồm :
    - kem dưỡng
    - foundation: Whoo
    - phấn phủ : Guerlan
    - má hồng YSL hoặc Bourjois
    - Chì kẻ mắt đen, chải masscara thật kỹ, mình luôn thích chú trọng đến đôi mắt.
    - son: Revlon
    Tất tần tật khoảng 20 phút.
    Trang phục : Quần tây, áo sơ mi, áo kiểu, thi thoảng cũng mặc quần thun nữa , đeo vòng cổ hoặc vòng tay phù hợp với trang phục.
    Giày : mặc dù cũng thích giày thấp, nhưng đi làm đều chọn giày cao 7cm vì thế mới làm mình tự tin hơn với chiều cao , giày thì chọn màu đen, thỉnh thoảng mặc đồ trắng thì mới thay đổi.
    Xịt 1 ít nước hoa để làm mình thấy thư giãn hơn, trước khi đi không quên thoa 1 ít lotion vào tay để bàn tay mềm mại hơn (mặc dù thế bàn tay nhìn cũng không khá khẩm gì )
    Xách 1 cái túi hơi to to trong đó có : đồ trang điểm, ví đựng tiền, điện thoại, giấy tờ, usb & tập bút đi học)
    Vào cơ quan, đầu tiên là lau bàn cho sạch sẽ, thỉnh thoảng lấy cồn lau máy tính & điện thoại . À, lau chùi mấy con búp bê trên bàn làm việc nữa chứ
    Mở nhạc nho nhỏ để lấy hứng khởi làm việc
    Sau khi nghỉ trưa, xịt vài phát khoáng của Evian để mặt tươi tỉnh trở lại
    Đi làm về nếu không đi học thì về nấu nướng, dọn dẹp, nghỉ ngơi . Nếu không đi chơi thì ngồi tập đàn, học tiếng Anh (học hoài mà chẳng giỏi )
    Trước khi ngủ tập vài động tác Yoga cho thư giãn, thoa kem dưỡng hoặc đắp mặt nạ nghệ, sữa tươi. Buổi tối kết thúc vào khoảng 12h
    Nhưng hôm nay buồn quá, không còn thiết làm việc nữa
  4. sunflower_92

sunflower_92 Thành viên mới

Có chị Bu xuất hiện là nhà tâm sự náo nhiệt vui hẳn lên, vậy mà hôm nay lại buồn thế hả chị, sao vậy ? Vui lên đi chị ạ, chuyện buồn kệ nó, mai là hết. Em toàn thế, cứ hôm nào buồn lại tự an ủi, kiểu gì mai nó cũng hết, thế là hôm sau....hết thật . "Quẳng gánh lo đi mà vui sống", ko nhớ là em đọc ở đâu câu đó nhưng rất thích, hihi, cười lên chị nhé
  5. songviet_thaiha

songviet_thaiha Thành viên mới

@Bu: 1 ngày của Bu dễ thương nhỉ, có vẻ rất an nhàn . Chả bù cho tớ, cũng dậy từ 6h hơn mà sao lúc nào cũng sấp sấp ngửa ngửa, vội vội vàng vàng, hay cái số mình khổ ko bít nữa, dưng mà Bu ngủ hơi muộn đó . Có lẽ tớ cũng fải tập ăn ngủ làm việc có khoa học để cho thong thả 1 chút, chứ cứ thế này mãi chắc ...chít
  6. xadibu

xadibu Thành viên mới

@Sunflower : Hôm nay chị Bu bị buồn rồi , sáng giờ cứ chực khóc......muốn quẳng phiền muộn đi mà lòng cứ nao nao, khó chịu quá
    @Songviet : Bu ngủ trễ thường xuyên vậy đó, có khi 1h-2h, mỗi ngày ngủ có 6,7 tiếng, ít uống nước nên da dẻ cũng bị cằn cỗi nữa, huhuhu...
    Vẫn chưa hết buồn..............
  7. songviet_thaiha

songviet_thaiha Thành viên mới

Thui Bu ơi đừng buồn nữa, đời người mấy khi thoát được hỉ nộ ái ố đâu, có hoạ đi vô chùa, mà cũng chưa chắc hết ah, tớ cũng nhiều khi thấy buồn thê thảm, còn ko khóc nổi ấy chứ, ko nghĩ rằng có lúc nào đó mình lại rơi vào hoàn cảnh như vầy ... thế mà vẫn fải giả vờ như ko, vì biết nói cùng ai đây ... Bu ah, đừng để phí cái title nhe, nụ cười em xinh như bài thơ ...
  8. linhkhue

Tuần này em cắm hoa Lam tường trên bàn làm việc, ngày hôm nay là thứ 5 hoa hơi héo mà hic hoa Lam tường dạo này nhiều sâu kinh khủng.
    Hihi không sợ trời không sợ đất , không sợ sếp , không sợ zai chỉ sợ mỗi sâu, đến chết cười phải nhờ cậu bạn đồng nghiệp bỏ nó ra bị hắn trêu cho một trận
    Tại sao em tra mãi google.com mà không có hình ảnh hoa lam tường nhỉ ?
    Hoa lam tường nhìn cành hoa rất nữ tính màu tím , màu trắng , màu hồng cánh mỏng manh cắm vào lọ thủy tinh trong veo thả vài hòn đá các màu và ngọc trai giả vào lọ thì nhìn yêu phải biết.Nhưng sao dạo này hoa lam tường nhiều sâu quá
    Hoa lam tường bây giờ cũng rất rẻ có 5k một bó thôi à
    Thôi để dành chỗ tán phét chuyện công sở
    Hihi em đến lúc bảo với lũ bạn tao đang bị stress đây bọn nó cười vào mặt cho vì chẳng tin vì lúc nào trông mình cũng có cái dáng vẻ yêu đời .
    @@@ Chị bu ngủ muộn vậy trời . Em thì cứ 11h là mắt mũi cứ tìm nhau rồi Chị bu được chồng chiều vậy có ai khó chịu không vậy ? Chồng chị có bị bạn bè chê trách là chiều vợ quá không ? Họ hàng và rất nhiều các mối quan hệ khác của anh ấy nữa mọi người có bực không ?
    Đàn ông yêu , đàn ông chiều là một cái phúc của người phụ nữ nhưng đó cũng là một cái họa dành cho người phụ nữ.
    Chị có tin không thì tuỳ còn em thì giờ đã quá đủ những bài học để tin rồi
    Chị Lathu777 chắc là chị ấy không quay trở lai đây đâu cho dù phần 1 Chát chit tâm sự của box Làm đẹp ở đó chính chị ấy đã nói lập ra topic này .
    Thôi thì coi như có chỗ cho mình viết bài tán phét chia sẻ chuyện làm đẹp hơn nơi công sở
    [​IMG].
  9. bee56

bee56 Thành viên mới

nếu e ko nhầm thì là hoa lan tường chứ nhỉ ?
  10. linhkhue

Không phải lan tường đâu mà là lam tường cái màu hoa chủ đạo của nó là màu lam mà . Cái màu hoa xanh tím đó
    Em có tra google.com cũng không ra hoa lan tường đâu em .Chị cũng chẳng hiểu tên thật của loài hoa này là gì hoặc tên Tiếng Anh.
    Tuần này chị mới cắm hoa lam tường đó tuần trước chị chơi hoa Bách Hợp ( nghĩa là loài hoa giống như Hoa Loa Kèn của mình những xấu hơn )
    Bàn làm việc không có hoa thì cái bàn của chị nó thấy trống trải quá, nhìn hoa cho yêu đời .Nhưng thích nhất vẫn là hoa hồng thơm màu hồng nhạt cành cũng mềm mại toả hương thơm nhẹ dịu thích cực