1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm đẹp sau sinh

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi kimkim_dung, 27/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimkim_dung

kimkim_dung Thành viên mới

Làm đẹp sau sinh

Tớ mở topic này để mọi người cùng nhau chia sẻ bí quyết làm đẹp sau khi sinh vì tớ bây giờ ko nhận ra mình nữa huhu

Tớ dự định nằm ổ 1 tháng rồi đi tân trang lại người và tóc, ko hiểu những vết rạn hay vết thâm spa nào tốt để khôi phục lại ko nhỉ?

Có nhiều trường hợp như tớ ngày trước khi có bầu da khô ko có 1 cái mụn nào bây h thì thành da dầu hic hic mặt nổi đầy mụn tưởng sinh xong thì hết ai dè vẫn nổi như thường

Chán quá cơ!
  2. kami_gtvt

kami_gtvt Thành viên mới

sinh xong nội tiết thay đổi, có người tớ thấy đẹp ra nhiều lắm. Tớ mới có bầu nên cũng ko biết sinh xong thế nào, chờ kinh nghiệm của mọi người
  3. nha_ngheo_hoc_dot

nha_ngheo_hoc_dot Thành viên mới

ôi dào, có chồng có con rồi cần gì đa sự
  4. iwonder

iwonder Thành viên mới

Không phải là đa sự. Chị em chúng tớ làm đẹp sau khi sinh trước tiên là để tăng sự tự tin của bản thân mình sau đó cũng là để quyến rũ chồng chúng tớ nữa chứ. Ai chả thích ngắm phụ nữ đẹp. Về khoản rạn thì tùy cơ địa của từng người, có người dùng thuốc chống rạn từ lúc mới bầu bì đến tận khi đẻ mà vẫn bị, có người không dùng cũng chả bị làm sao. Nếu đã rạn rồi thì chịu vì không có cách nào tái tạo lại cấu trúc của những sợi collagen đã đứt gãy dưới da cả. Còn về phần thâm thì nó sẽ phai dần với thời gian và với sự chăm sóc da cẩn thận. Nên tẩy da chết thường xuyên và bôi kem dưỡng làm trắng và mịn da. Cái này làm ở nhà cũng dễ vì giờ có rất nhiều sản phẩm tốt, không cần phải đi spa làm gì cho tốn tiền. Còn cái khoản giảm cân thì hì hì, con đầu cực kỳ dễ lấy lại form, từ đứa thứ hai trở đi thì huhuhu kiểu gì cũng béo. Luyện tập thể thao và ăn ngủ điều độ là điều rất khó làm khi con mình còn bé, nhưng muốn đẹp thì phải hy sinh thôi các nàng ạ. Chờ con nó lớn 1 tí rồi mình đi làm, đi tập thường xuyên là lại ổn thôi.
  5. sextieuthu

sextieuthu Thành viên mới

chị đẻ rùi ạ, chị mua cái trị rạn của galenic hàng của Pháp. Còn đi spa cũng thế thôi, ko nhanh đc đâu, tốt nhứt cho bé bú nửa năm, sức khoẻ lại rồi lúc đó , bắt đầu điều chỉnh ăn uống và tập cật lực , phải 1-2 năm người mới 7/10 ngày xưa . Mụn thì chăm sóc và ăn uống là hết . Em đẻ xong , nửa năm ở nhà cho con bú, mặt mày hết mụn còn trắng hồng, xinh lắm . Nhưng do sau ko giữ gìn , hịn ăn như em người xanh xao hay ốm yếu lắm,
  6. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

mình thì ko bị béo lên và vẫn quay về kí cũ.Tuy nhiên bị 1 nỗi là v1 ko còn săn chác nhiều nữa vì cho bé bú sữa.
    Thật ra khi sinh con rồi mới phải cần chăm sóc bản thân nhiều hơn nữa đấy chứ.
  7. Koongluv

Koongluv Thành viên mới

Chị Dung ơi, bé trai hay bé gái đấy, sinh xong chị tăng bao nhiêu cân? Mà em thấy trước chị hơi gầy, giờ có khi sinh xong body lại thành chuẩn ý chứ.
    Cung hỷ chị nha :x:x:x