1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM ĐẸP TỪ THIÊN NHIÊN - Một giải pháp an toàn, hiệu quả và ... tiết kiệm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi RedApple1082, 05/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

không có chi cưng ! [r32)]
  2. thuytien1706

thuytien1706 Thành viên mới

Chị Táo ơi em vừa trộn tinh dầu vào hộp kem dưỡng da to đùng mới nhớ ra là fải dùng tinh dầu cách ngày. Bi giờ e fải mua lọ khác để ngày dùng lọ này ngày dùng lọ có tinh dầu hả chị? huhu tốn kém quá xài luôn lọ đã trộn được ko chị
  3. RedApple1082

nếu tinh dầu cho body thì dùng mỗi ngày được em ạ, nhưng nếu cho face thì chỉ dùng cách ngày hoặc dùng liên lục 2 tuần, nghỉ 2 tuần thôi e à. Nếu tiếc thì đừng mua thêm hộp kem khác mà mua dầu nền thôi, cho nó rẻ dùng xen kẽ với hộp kem có tinh dầu cũng được mà :)
  4. August17

August17 Thành viên mới

chị táo cho e hỏi chút,e có 1 lọ tinh dầu hoa hồng và 1 lọ dầu hướng dương thì làm được gì ạ,lần trc bôi thử cái dầu hướng dương lên mẹt nó nhờn lém mà hơi khó chịu
  5. nguyenibm

nguyenibm Thành viên mới

Táo ơi tư vấn cho tớ chút. Da tớ dạo này tự dưng nổi mụn kinh lắm. Mà toàn mụn li ti đầu trắng ý. Tớ dùng thử cái bột đậu xanh để rửa mặt rồi, thấy không hiệu quả lắm. Ấy recommend cho tớ loại gì để dẹp cái đám yêu quái này đi nhá. Tks ấy nhiều. Àh, tớ vote cho ấy mấy lần đều ko được :((
  6. RedApple1082

Tác dụng của tinh dầu hoa hồng

Dưỡng ẩm cho da
    Giúp lành, se da
    Làm mờ vết thâm hay sẹo
    Ngăn chặn các sự xuất hiện sớm của hiện tượng lão hóa da
    Giúp ngủ ngon, sâu giấc
    Gia tăng hoạt động của các tuyến nội tiết
    Xoá bỏ những rối loạn phức tạp trong các cơ quan của cơ thể và tái tạo tế bào
    Giúp tinh thần thoải mái
    Cân bằng cuộc sống
    Chống shock và sự buồn bã hay chán nản
    Giảm sự cáu bẳn, giẫn dữ
    Giảm sự tuyệt vọng
    Giảm đau Chống viêm
    Chống nhiễm khuẩn và nhiễm trùng
    Chống co thắt của cơn ho và bệnh ruột rút
    Giúp điều kinh

Em có thể dùng dầu hướng dương làm dầu nền, trộn với tinh dầu hoa hồng theo tỷ lệ cứ 10ml dầu hướng dương + 8 giọt tinh dầu hoa hồng để dưỡng da mặt và body. Ngoài ra em còn có thể nhỏ vài giọt tinh dầu vào nước nóng để xông, hoặc cho 30- 40 giọt tinh duầ vào bồn nước để ngâm cơ thể cũng rất lý tưởng đó cưng.
    Nếu không thích dầu hướng dương, em nhỏ 1 -2 giọt tinh dầu vào 1-2 muỗng sữa chua dùng làm mặt nạ rất tốt, có thể thay sữa chua bằng các loại trái cây hay nước ép mà em thích . :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nàng dùng dấm táo làm toner thử xem, pha với tỷ lệ 1:1 hoặc 1:2, cứ 1 phần dấm táo thì pha 1 -2 phần nước cất. Rất nhiều nàng vote cho em này vì tính đơn giản và hiệu quả đấy , tớ chưa thử nên hem biết, vì tớ da khô, dùng không được.
    Tiện thể cám ơn nàng vì có ý định vote cho tớ nhé, hihi, yêu quá cơ [r32)]
  7. kraziegud

kraziegud Thành viên mới

Chị ơi cho em hỏi, trong siêu thị em thấy có bán chai dấm táo, em định mua về nhưng chưa biết phải dùng thế nào, cũng chưa chắc loại đó có bôi lên mặt dc ko nữa. Chị tư vấn giúp em với :(

p.s: em ở Ntrang, trời khá nắng, da dầu, ít mụn (chủ yếu là đầu đen ở cánh mũi, 1 ít ở má)
  8. ianddn

ianddn Thành viên mới

Bạn Táo ơi, mình khâm phục khả năng hiểu biết về làm đẹp của bạn quá[r32)]
    Có việc này nhờ bạn giúp đây: Da mặt mình khoảng hơn 1 năm nay bị mụn nổi tùm lum, nhưng chỉ tập trung vào dưới 2 gò má, chỗ lúm đồng tiền ý, hix. Cả mụn bọc đỏ sưng lẫn mụn li ti nhân bã đậu luôn. Mụn với vết thâm làm cho mặt mình thê thảm lắm Táo ạ. Mà mình cũng bôi bôi trét trét đủ thứ rồi, cả kháng sinh như erifluid đến kem trị mụn của thorakao, mà cũng không biến chuyển gì mấy, các nốt mụn nó như bị chai lại ý, gần đến ngày hàng tháng là nó lại thi nhau sưng sỉa. Táo giúp mình với nhé, tks Táo nhiều, tặng hoa nè vì không vote được @};-@};-@};- [r32)]
  9. Vivianzit

Vivianzit Thành viên mới

Để e trả lời giúp chị Táo nha [:P]
    Với mụn bọc đỏ và những mụn li ti đó thì chị có thể mua tinh dầu tràm trà về chấm lên nốt mụn đó, chỉ chấm với 1 liều lượng nhỏ thôi nha chị, vì chấm nhiều quá sẽ bị bỏng da í, 3-4 ngày sau đó nốt mụn sẽ tự nhiên biến mất tiêu luôn hihi [:D]
    Còn với vết thâm, chị có thể đắp tinh bột nghệ với sữa tươi nghen, vết thâm cũng sẽ mờ đi rất nhanh :>..
    Chúc chị sớm có làn da đẹp như ý nha \:D/
  10. Mai_Ngoc

Mai_Ngoc Thành viên mới

chị Táo ui
    bà bầu có dùng đc soap handmade ko chị?