1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM ĐẸP TỪ THIÊN NHIÊN - Một giải pháp an toàn, hiệu quả và ... tiết kiệm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi RedApple1082, 05/08/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

e ck rồi chị sẽ ship 100gr TBN cho em :)
    Em rửa mặt bằng bột đậu xanh cách ngày 1 lần ( có thể thay nước để trộn bằng sữa tươi) , sáng dùng toner hoa hồng, tối dùng toner diếp cá hoặc toner dấm táo ( thấy hợp với em nào hơn thì dùng) . 1 muỗng Mật ong rừng + vài giọt chanh làm mặt nạ 10' ( nếu da nhạy cảm thì làm cách ngày, nếu da không nhạy cảm thỉ làm mỗi ngày) , loại mặt nạ này có tác dụng trị mụn đó em.
    Sữa ong chúa em có thể pha với mật ong để uống hoặc đắp mặt, chị đã từng cố thừ dùng em này nhưng cái mùi nó chị không chịu được nên nói chung vẫn chưa làm chuột cách được [:P]
    Còn Cao Bí Đao nghe nói có tác dụng đẩy mụn ( cũng vì cái lý do này mà nhiều nàng dùng xong mặt nổi mụn tung tóe), nhưng chị xài thì chỉ thấy da mịn và sáng thôi, chứ chả có em mụn nào lòi ra, sau này lại bị dị ứng với mật ong nên không thề xài được nữa. Nên em này chị thấy nếu hợp thì em cũng có thể dùng xen kẽ với mật ong + chanh chị nói
  2. hittlegirl

hittlegirl Thành viên mới

chị thật là tuyệtttttttttttttttttt <3
    à cái cbđ chị Hương bảo e bị nội tiết thì k nên dùng, buồn quá e cũng muốn dùng lâu dài cbđ mà bh chỉ đc chấm lên nốt mụn :(

e vừa xem topic tbn với tih dầu của c, e có số tài khoản r, lúc nào e chuyển e báo chị nha!
    à mà e phải ck cho c bao nh hả c :D

cảm ơn c lần nữa :-* nhiều nhiều hihi :x
  3. troichieu

troichieu Thành viên mới

bạn ơi, hóng tý, tnb là gì hả bạn? da mình cũng bị mụn, cũng đang muốn thử dùng bột đậu xanh nhưng chưa biết mua ở đâu, sợ dùng bột đậu bán sẵn có hóa chất bảo quản, mà mua đậu xanh về tự xay lại đang sợ trái mùa, đậu bị phun nhiều, mà nếu mang ra hàng xay thì xay ở đâu bạn nhỉ?
  4. hittlegirl

tnb là tinh bột nghệ bạn ạ :D mặt t bao nhiêu nốt đỏ sau mụn, ghê lắm nhưng chắc vẫn đỡ hơn là bị thâm :D
    máy sih tố nhà t có hũ xay bột nên tớ mua về tự xay luôn, nhà ấy ở đâu nếu tiện t mang qua cho, cũng hay lượn lờ ngoài đường ^^ đậu xanh mẹ tớ mua cho đảm bảo lắm :D
  5. troichieu

troichieu Thành viên mới

he, giờ mới biết chị táo bán cả tinh bột nghệ, cậu tốt thế, t cũng định mua đậu xanh về tự xay lấy, đến mùa nắng da t ra nhiều dầu thì t dùng bôt đậu xanh, giờ chưa cần lắm, thanks c nhiều nhé
    dùng tbn tốt mà c, t cũng dùng, sau khoảng 1 tháng thì có tác dụng rõ rệt với da t, buồn là cứ hết đợt mụn này đến đợt mụn khác, vết thâm chưa hết hẳn thì đã mụn mới mọc lên
  6. hittlegirl

uh t cũng bị bn mụn í huhu, da dầu nữa, bọn mình giống nhau r :D t dùng cbđ đc hơn 1 tháng r nhưg mụn lên liên tục, tại do nó thải độc :( mà mặt mìh thế nào mà thải mãi k hết huhu. t cũng đang mua tbn của c.táo để xóa nốt đỏ còn lại trên mặt đây :D
    k có gì đâu, nếu k có chỗ để xay thì mag t xay cho, đảm bảo bột luôn hehe :P
  7. nhidangiu

nhidangiu Thành viên mới

Chi Tao oi, em cung muon xai thu mat na tinh bot nghe va sua tuoi nen muon mua tinh bot nghe, chi cho biet gia va tai khoan de em chuyen khoan han? Khi nao chi ship duoc cho em ah. voi lai, em cung dinh mua 1 it tinh dau bac ha, chi co hang ko ah? Gia ca the nao chi nhi

Cam on chi Tao nhieu
  8. galaxy_29

galaxy_29 Thành viên mới

Em lại làm phiền chị Táo chút ạ. Da và tóc e nhiều dầu kinh khủng, mùa đông thì đỡ nhưng mới đầu hè mà e rửa mặt chỉ được tầm hơn 1h là mặt bóng láng, còn gội đầu thì chỉ được 1 ngày. Có cách nào chữa được không ạ? Cứu e với,huhu.
  9. bntuan

bntuan Thành viên mới

Táo ơi, mình được cho mấy loại tinh dầu : Hương thảo, Vỏ bưởi, bạc hà, gừng thì làm gì tốt cho sức khỏe và sắc đẹp bây giờ? Chỉ dẫn cho mình với nhé. Ths Táo
  10. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới