1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM ĐẸP TỪ THIÊN NHIÊN - Một giải pháp an toàn, hiệu quả và ... tiết kiệm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi RedApple1082, 05/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

@Fuuyuko: em ơi, cái này chị đã trả lời rất nhiều lần rồi mà[​IMG]. Bột nghệ là củ nghệ tươi, phơi khô rồi xay ra, còn tinh bột nghệ thì phương thức làm như sắn dây ấy. 10kg nghệ tươi = 9,8kg bột nghệ = 300gr tinh bột nghệ. Dùng bột nghệ da sẽ vàng, khó rửa sạch, và nóng gan nữa. Tinh bột nghệ đã loại bỏ được hết các tạp chất nên ko có những hiện tượng trên.

@muna2810: Em có thể dùng dầu dừa + tinh dầu Lavender và tinh dầu tràm trà để thay cho lotion dưỡng da. Hợp chất này vừa giúp em dưỡng ẩm cho da khô, vừa kháng viêm cho vùng da bị viêm nhiễm nữa đó [​IMG]

@ak0ntonb0: Dùng dầu jojoba pha với tinh duầ nhân sâm, tinh dầu gỗ hồng mộc, tinh dầu bạc hà, nếu da mặt mẹ em đã tích mỡ thì thêm tinh dầu gừng để làm săn chắc khuôn mặt, nếu không thì chị sẽ thay bằng tinh dầu Nghệ. Chai 10ml là 200k em. Lúc nào rảnh thì chạy qua nhà chị lấy nha [​IMG]

@Yummyy: do có thành phần là rượu nên toner dấp cá không dễ hư như toner hoa hồng, nhưng em nên bảo quản tốt hơn, nhưng lâu lâu có để quên ở ngoài vài ba bữa cũng chẳng sao đâu [​IMG]
  2. ak0ntonb0

ak0ntonb0 Thành viên mới

thanks chị iu, mai mốt gì e gọi điện cho chị òi wa lấy
  3. smallurgo

smallurgo Thành viên rất tích cực

Chị Táo ơi cho em hỏi chút, ng ta bảo da dầu thì có thể dùng sữa tươi pha vài giọt tinh dầu Lavender sẽ có tác dụng kiềm dầu và sáng da. ĐÚng không hả chị.
    Ah còn nữa loại tinh dầu nào khi xông hơi sẽ giúp dễ ngủ và đỡ nhức mỏi người hả chị. Em muốn nghiên cứu mua cho mẹ em. Em cám ơn chị nhiều
  4. muna2810

muna2810 Thành viên mới

thanks chị Táo
    Nhưng cái này là bôi sau khi tắm hả chị hay bôi xong vẫn phải dội lại bằng nước sạch để tránh nhờn?
    tỉ lệ pha của chúng như thế nào hả chị?
    Được muna2810 sửa chữa / chuyển vào 16:36 ngày 05/09/2009
  5. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

các ss oi cho minh hoi mua dam tao thi mua o dau dc nhi?
  6. muna2810

muna2810 Thành viên mới

em thấy mọi người ở đây hay vào BigC mua. hoặc nếu ở HN thì chị thử xem địa chỉ này:
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=45581
    em cũng định mua của chị này
  7. smallurgo

smallurgo Thành viên rất tích cực

Chị Táo ơi sao e dùng dầu dừa mãi mà ko trắng sáng hơn 1 tẹo nhỉ. Em còn thấy hơi đen đi hay sao ý. Có phải bôi dầu dừa trc khi tắm 30 phút, chỉ bôi thôi ko cần matxa. Sau đó tắm lại bằng nc sạch. Thật ra thì thi thoảng em quên nên em để dầu dừa trên cơ thể hơn 30 phút. Thêm nữa là em thấy nó khá bóng và trơn dù rằng đã tắm bằng xà phòng và sữa tắm nhưng vẫn có cảm giác trơn. Phải sau khi tắm 1 thời gian mới hết. Thế có phải em tắm chưa sạch ko ak
  8. RedApple1082

vừa gõ 1 bài trả lời rõ dài, cái TTVNOL dở hơi cám lợn này làm mất hết của mình, tức xịt khói lun [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  9. RedApple1082

@smallurgo: các loại dầu giúp ngủ ngon như Lavender, Cam, Ylang- Ylang, hoa Nhài (lài), hương thảo?
    Tinh dầu cho mẹ em có thể tham khảo những loại tinh dầu sau đây, giúp ích rất nhiều cho các bệnh mà người già hay mắc phải
    Thông: giảm đau, chống thấp khớp, tốt cho phổi, chữa đau đầu
    Hoàng đàn: giảm đau
    Phong lữ: chống chứng sưng khớp
    Hương thảo: chống thấp khớp, đau cơ
    Lavender: chống đau đầu, đau cơ, thấp khớp
    Hoa sen: an thần, thư giãn, cải thiện trí nhớ
    Thiên Niiên Kiện: chữa phong thấp, tê đau, nhức mỏi xương, làm mạnh gần cốt
    Vỏ bưởi: giàm huyết áp
    Trầm hương: chống đau đầu, giàm đau cơ.

Dầu dừa nếu em bôi trước khi ra nắng thì sẽ có tác dụng như em tắm nâu đó nha ( nàng nào đang muốn nhuộm da thì thử xem[​IMG]). Còn chuyện nó quá nhờn dính chắc là em dùng quá nhiều đấy, chị massage nó thường xuyên mà gần như mỗi tối ấy, massage lâu lâu chút là nó thấm hết vào da àh ( tuy không nhanh như olive). Nếu chì bôi lên người và không massage nhìu thì em nên dùng 1 lớp thật mỏng thôi cho nó đỡ nhờn[​IMG]

@muna2810: bôi trước khi tắm ít nhất 30 nha em ( trong thời gian này em có thể mặc quần áo và sinh hoạt bình thường, dầu dừa có 1 đặc điểm rất đáng iu là không làm ố màu quần áo) . sau đó thì em đi tắm bình thường = sữa tắm.
    Tỷ lệ tùy em chọn từ 1% - 3% ( từ 5 ?" 18 giọt tinh dầu pha với 30ml dầu nền) [​IMG]
  10. muna2810

muna2810 Thành viên mới

khổ thân chị Táo, nhiệt tình trả lời wá
    Thế chị ơi có công thức body lotion nào mình bôi sau khi tắm ko?
    em thấy cái dầu nền jojoba cũng có tác dụng chống viêm mà theo chị nói nó cũng thẩm thấu nhanh vào da hơn dầu dừa thì em trộn jojoba+lavender+tràm trà để bôi sau tắm đc k?