1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM ĐẸP TỪ THIÊN NHIÊN - Một giải pháp an toàn, hiệu quả và ... tiết kiệm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi RedApple1082, 05/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Chị Táo ơi cho e hỏi 1 câu hơi ngu 1 tí là cái toner diếp cá ấy ạ. Sáng sáng mình cứ kiếm cái gì bôi lên mặt xong để khô, đi cả ngày, ko rửa lại ấy ạ :">
  2. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

@huongbe: thank cưng nhìu nhìu nha![​IMG]

@ qeenbee: hix, tại lần trước chị làm có 1 chai hà nên vắt chút xíu là xong, không thấy tay bị dơ nhiều. Lần này làm 1 lúc những 3 chai, vắt lâu nên tay mới ... gớm thế chứ lị. Rút kinh nghiệm đợt sau sẽ đeo bao tay vào[​IMG]. Haizzzz. hôm qua mami mới thỏ thẻ hết Cao Bí Đao dzồi, lại phải đặt mật ong về nấu thoai [​IMG]

@ nhím con :Chị thì chỉ có 2 cai tẩy tế bào chết cho body mà chị iu nhất thoai. 1 là gạo xay nhuyễn + mật ong và dầu olive thêm chút xíu nước cho sền sệt lại rùi srub (nếu mún trắng da thì gạo xay + sữa tươi và cam tươi). Cách 2 là đường cát vàng trộn với chút dầu olive và nước rùi srub ( em này giữ ẩm tuyệt vời [​IMG])

@ paradise : Đúng rồi em, cứ để thế, y như em xài toner bình thường vậy đó. [​IMG]
  3. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Tks chị Táo ạ! Em đang chuẩn bị tinh thần làm toner diếp cá, lần trc em có theo dõi mọi ng bàn tán vụ mua rượu nhưng lại ko biết kết quả cuối cùng, thế phải mua rượu trắng nào cho an toàn ah chị ? Với cả là dầu olive là dùng cái Olive oil cooking được đúng ko chị ?
  4. lovestrawberry

lovestrawberry Thành viên mới

Chị táo cho em hỏi mua rượu và mật ong nguyên chất ở đâu thì tin tưởng được vậy chị? Em cũng ở SG mà không bít nên mua ở đâu cho an toàn đây. Cám ơn chị nhiều ạ
  5. RedApple1082

@paradise: Rượu thì em cứ chọn loại nào có độ cồn càng thấp càng tốt. Olive em vào siêu thị cứ thấy loại nào 100% olive nguyên chất là ukie [​IMG]

@lovestrawberry: Rượu thì chị có người quen ở dưới quê nấu, hay mang lên cho nhà chị lắm, ko mua nên ko biết. Còn mật ong thì chị đặt mua ở Cà Mau cơ, chứ mua ở đây chị thấy chỗ nào cũng pha, chán. Cái này là mật ong rừng nuôi ( tức là họ gác kèo trong rừng cho ong đến làm tổ đấy mà) . Nhưng khi làm Cao Bí Đao thì chị lại phải đặt mật ong rừng , cái này đắt và hiếm ( hix, bởi thế hôm bữa có mấy chị pm cho chị nếu tiện làm CBD thì làm luôn bán cho các chị ấy là chị từ chối liền. Bán với cái giá chị đưa ra không khéo mọi người nghĩ mình ăn lời cắt cổ nên... thôi [​IMG])
  6. lovestrawberry

lovestrawberry Thành viên mới

Nếu chị Táo co'' dư rượu thì chia cho em 1 ít để e làm tonner diếp cá với. Hay khi nào có người nhà dưới quê lên, chị mua giúp em được không ạ? Em đang máu làm tonne quá hihi . Rượu dưới quê nấu tin tưởng hơn, chứ trên đây mua về làm đắp mặt thì sợ quá. Giúp em với nhé chị Táo.
  7. smallurgo

smallurgo Thành viên rất tích cực

Chị ơi em chả hiểu sao em dùng cái bột cám (gạo xay nhuyễn) cộng sữa cộng cam như chỉ bảo để tẩy da chết. Da có mịn hay ko em ko biết vì da em mịn sẵn rùi nhưng mà đen đi mới chết chị ạ. Thế là sao ạ. Chị cứu em đi
  8. cogaichandat

cogaichandat Thành viên mới Đang bị khóa

Cac sis oi cho em hoi lam cao bi dao voi a!
    Ko hieu sao khi em loc bo ba bi dao di roh, dun tiep de co lai nhung ko dc, hoac la no van loang nhu nuoc thuong, hoac la no chay mat ong va mui khet mu, chu ko duoc nhu cao bi duoc cua chi Huong.
    Cac sis giup em voi!
    Tks nhìu a!
  9. huong_be

huong_be Thành viên mới

Chị Táo iu dấu Chị có công thức gì dùng tẩy trang được không ạ
  10. RedApple1082

@lovestrawberry : rượu nhà chị sau đợt bị chị càn quyet1 nào CBD, nào toner diếp cá thì hết rồi em ạ, chả con mà cho em 1 ít. Còn người quen mà chị nói í, là anh sơn hàng cho nhà chị, cứ khoảng nửa năm anh ấy mới về quê thăm gia đình, ở Vĩnh Phúc thì phải. Chỉ lúc đó mới mang rượu do mẹ anh í nấu vào thôi, nhà chị thì lần nào cũng được cho 5-10L gì đấy xài dần. Giờ chẳng lẽ bẩu anh í gửi 1L rượu vào đây bán cho em[​IMG]

@ smallurgo: Vậy em thử đừng dùng cam nữa xem sao, sợ em í bắt nắng đó [​IMG]

@cogaichandat : CBD chị Hương là do chị ấy để cả bã chứ không lọc bỏ bã nên nấu sẽ nhanh đặc hơn. Em bỏ bả rồi nấu cho cạn bớt nước đã rồi mới cho mật ong vào, lúc đó cao sẽ quánh lại mà ko làm cháy mật ong [​IMG]

@ huong_be : Tẩy trang an toàn và có tác dụng dưỡng da luôn thì chị thấy dầu olive hoặc jojoba là ukie nhất đấy cưng à [​IMG]