1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM ĐẸP TỪ THIÊN NHIÊN - Một giải pháp an toàn, hiệu quả và ... tiết kiệm

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi RedApple1082, 05/08/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. pupipope

pupipope Thành viên mới

Hic, em cũng đọc đc trên mạng là nên tắm vs chanh hoặc muối để sát trùng. Tuần trước em có làm thử vài lần nhưng kết quả vẫn thế. Hiện h vài cái mụn ở vai em đã xẹp (do đâu thì em chịu) nhưng vẫn còn nốt mụn. Trước có lần bị sẹo em thử bôi nghệ nhưng chả thấy khác gì, cũng có thể vì em ko bít cách làm hoặc tại em hơi sốt sắng.
    Ah vừa rồi con bạn em mới gửi em acness: 1 lọ sữa dưỡng thấm nhờn và 1 lọ kem bôi trị mụn. Dùng cái này ko bít có ổn ko các chị nhỉ, mà nếu dùng thì có nên kèm theo 1lọ trị thâm nữa cho đủ bộ ko? Bạn em cũng dặn nếu dùng nghệ thì phải lấy củ nào thật già, vàng khè ra ấy
  2. pupipope

pupipope Thành viên mới

Hic, em cũng đọc đc trên mạng là nên tắm vs chanh hoặc muối để sát trùng. Tuần trước em có làm thử vài lần nhưng kết quả vẫn thế. Hiện h vài cái mụn ở vai em đã xẹp (do đâu thì em chịu) nhưng vẫn còn nốt mụn. Trước có lần bị sẹo em thử bôi nghệ nhưng chả thấy khác gì, cũng có thể vì em ko bít cách làm hoặc tại em hơi sốt sắng.
    Ah vừa rồi con bạn em mới gửi em acness: 1 lọ sữa dưỡng thấm nhờn và 1 lọ kem bôi trị mụn. Dùng cái này ko bít có ổn ko các chị nhỉ, mà nếu dùng thì có nên kèm theo 1lọ trị thâm nữa cho đủ bộ ko? Bạn em cũng dặn nếu dùng nghệ thì phải lấy củ nào thật già, vàng khè ra ấy
  3. wintersea05

wintersea05 Thành viên mới

Hi Chị Táo, chị dùng chai xịt để đựng nước hoa hồng là loại chai gì vậy? Hii, chị mách cho em địa chỉ để mua với.
    Không biết dùng cái chai xịt Colbi jj đó có được không chị nhỉ?
  4. wintersea05

Hi Chị Táo, chị dùng chai xịt để đựng nước hoa hồng là loại chai gì vậy? Hii, chị mách cho em địa chỉ để mua với.
    Không biết dùng cái chai xịt Colbi jj đó có được không chị nhỉ?
  5. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

ái chà, gấp gáp thế này thì em thử dùng cách này xem sao nha, em lột mụn cám bằng cách dùng lòng trắng trứng gà + vài giọt chanh trộn với bột yến mạch hoặc gạo xay nhuyễn thành hỗn hợp sền sệt. Bôi lên lưng roài lấy khăn giấy mỏng đắp lên, đợi khô rồi lột ra. Nếu ko có bột yến mạch hay lười xay gạo quá thì dùng lòng trắng trứng + vài giọt chanh, cứ bôi 1 lớp lòng trắng trứng em lại cho 1 lớp khăn giấy, rồi lại 1 lớp lòng trắng trứng, cứ thế cho đến hết, đợi khô rồi lột ra. Cách này giúp em lấy đi bụi bẩn ở sâu trong lỗ chân lông, mụn cám cũng như làm mờ vết thâm do mụn để lại. Ngoài ra mặt nạ từ thuốc aspirin cũng làm giảm mụn đáng kể, loại mặt nạ này nếu lạm dụng sẽ làm mòn da, nhưng da lưng vốn dĩ dày hơn da mặt nên em có thể dùng thử.
    Nếu sau mọi cố gắng mừ nó ko hết kịp cho đến ngày trọng đại kia thì chỉ còn cách la dùng mỹ phẩm che đi thôi em. hihi, Found bây giờ nhiều loại có độ cover khá hoàn hảo đó cưng
    Chúc em gái xinh đẹp trong tà áo dài nha!
  6. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

hì, đợt trước chị có mua thử chai dầu dừa của TRÉSOR D'' ORIENT, phát hiện ra cái chai xịt của nó thích lắm, giống như của mấy chai xịt khoáng vậy nên sau khi xài hết chị rửa sạch sẽ làm chai đựng toner hoa hồng lun
    Còn cái chai Colbi là chai gì em nhỉ? hix, nếu không có chai xịt em dùng bông tẩy trang cũng được mừ.
  7. ak0ntonb0

ak0ntonb0 Thành viên mới

Chị Táo ui cho e số đt lại i, e mất máy mất lun số chị òi. E đag cần chị tư vấn cho 1 số tinh dầu Bữa nào chị ở nhà cho e wa nhà tám đc hem
  8. wintersea05

Hi, em khoái mấy cái xịt xịt hơn, hii, dùng bông cũng lười nữa.
    Chai xịt Colbi là cái chai xịt mũi thẳng đứng hiệu Colbi (hình như cho những ai bị viêm xoang đó). Có người dùng cái chai xịt mũi đó xong lau chùi sạch sẽ rồi cho nước gì vào xịt cũng ổn. Em cũng chưa thử nên chưa biết thế nào. Không lẽ giờ mua về rồi đổ hết thuốc đi mới dùng
  9. wintersea05

Chai xịt Colbi là cái chai xịt mũi thẳng đứng hiệu Colbi (hình như cho những ai bị viêm xoang đó). Có người dùng cái chai xịt mũi đó xong lau chùi sạch sẽ rồi cho nước gì vào xịt cũng ổn. Em cũng chưa thử nên chưa biết thế nào. Không lẽ giờ mua về rồi đổ hết thuốc đi mới dùng
  10. wintersea05