1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm dù cho máy bay

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi Kasanova, 23/03/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Làm dù cho máy bay

Tối qua coi chương trình của Discovery về tai nạn hàng không thấy máy bay rụng lả tả thấy ghê quá, chợt nghĩ sao người ta không trang bị dù cho máy bay nhỉ, khi có nguy cơ rơi máy bay là bung dù cho giảm tốc độ rơi. Tàu vũ trụ cũng hạ cánh kiểu đó mà.
  2. LeBang

LeBang Thành viên quen thuộc

Thưa anh, cái mà anh gọi là tàu vũ tru hạ cánh bằng dù chỉ là cái mà người khác gọi là "Mô đun" thôi ạ, mà ngay cả khi dùng dù thì nó cũng phải chọn mặt biển cho êm ái ạ. Còn cái tàu Apolo thì sẽ hết chỗ chở người và hàng nếu có thêm cái dù dự phòng anh ạ.
    Ý kiến em hết. :))
  3. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

OK, thì ra là môđun chứ ứ phải tàu vũ trụ hạ cánh bằng dù, nhưng còn máy bay thì có thể hay không thưa bác?
  4. LeBang

LeBang Thành viên quen thuộc

Em chả thấy cái máy bay nào có đủ dù để hạ cánh, có chăng chỉ là 3 cái dù nhỏ trợ lực lúc chạy trên đường băng. Bác có cao kiến gì giúp cho các hãng vận tải hàng không thì bác cứ nói, em rửa tai tiếp thu.
  5. changtrainguyentu

changtrainguyentu Thành viên quen thuộc

Dù cho máy bay thì có,nhưng chỉ dùng đc cho các máy bay hạng nhẹ,còn máy bay chở khách,to vậy thì làm sao có cái dù và dây nào chịu đc,mà có thì nó cũng to quá.
    Nhưng sao ko trang bị ở mỗi ghế là một cái dù nhỉ,dù sao cũng giảm tỉ lệ thương vong đc chứ