1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì để phát triển tiếp theo , em muốn lấy vợ rồi các bác ơi!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nquoc, 04/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nquoc

nquoc Thành viên quen thuộc

WWay, tình hình chả biết nên vui hay buồn hay thế nào các bác ạ!
    Lúc trưa gọi điện cho cáo, không bắt máy, cáo đang đi xe trên đường về, Nhọ tập 1.
    Cáo thấy cuộc gọi nhỡ, nt lại , hỏi "anh vừa gọi em à, em vừa trên đường điveef nhà, anh gọi có việc gì không anh?
    Em chủ động gọi lại, không thấy nhấc máy, Nhọ tập 2
    Em nt trả lời tin nhắn lúc nãy, bảo là "à không có gì anh chỉ hỏi thăm em thôi"
    Đến đây mới chợt nghĩ lại là cái TN này cực gà, gà không chấp nhận được! mịa, tội gì phải nt không có gì thú vị và cụt lủn không lối thoát như vậy chứ :((
    Cực kỳ áp lực, thôi thì 2 cái cuộc gọi này đúng lúc không phù hợp, cáo đi làm về và tranh thủ ăn uống nghỉ ngơi...chấp nhận, và em cũng thấy là chẳng cái ngu nào giống cái ngu nào :(

Thôi thì vớt vát sĩ diện tý, đẹp trai không = chai mặt và cái mặt mình cũng nhọ quá rồi, tầm 21h em vận công lấy một số can đảm, bỏ ngay cái giọng đang rầu rầu và tâm trạng, nhấc máy gọi cho cáo. Gọi điện hỏi thăm cáo, nc vui vẻ đến 10ph (như thế này là nhiều vì em trước đến giờ chưa bao giờ gọi cho cáo mà nói quá 5 câu), chủ yếu hỏi thăm tán phét tình hình công việc với lại tếu táo vài việc trong cuộc sống thôi ( cáo kể chuyện nhà, kêu buòn vì thằng em đi học xa nhà, kêu nhà có nhiều khách.v.v..). Biết là trong tuần cáo đi làm chả có tâm trạng chơi bời nên em chỉ dừng lại tại đó. Không hề nghĩ đến hẹn hò chơi bời gì nữa.

Con cáo này cứng, không phải dạng uỷ mị hay mơ mộng gì các bác ạ, xem chừng phải vừa đi sâu đi sát giáo dục em nó đúng thời điểm, vừa phải kết hợp cùng gia đình tạo sức ép cho con em học hành các bác ạ!

Thôi...xin phép các bác em lặp lại chả biết vui hay buồn!Em là người sống nội tâm. Trước giờ tán gái chơi bời cái tôi của em to đùng đùng và 5 em thì xui mới có 1 em không nhúc nhích gì, giờ nghiêm túc tự nhiên bỏ cái tôi sang một bên và thấy mình thay đổi nhiều quá, chai mặt hơn và nhận nhiều điều soi mói, đàm tếu từ môi trường xung quanh hơn. Trò chuyện thì cũng cố dẻo mỏ hết mức, mặc dù đó không phải bản chất nhưng cũng học được từ thói đời. Thôi thì ai mà chả phải trưởng thành, chấp nhận hoà đồng cùng xã hội và phấn đấu vì tương lai phải không các bác?
    Lần cập nhật cuối: 08/09/2015
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chủ thớt có thừa thời gian thì yên tâm thế nào cũng cưa được. muốn lên level phải chịu cày bác ạ :)) chúc bác chủ may mắn.
  3. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

thắng thua của cuộc chiến nó dựa vào may mắn cũng kha khá, tuy nhiên với ngưới biết nằm im chờ thời cơ, như bác gải biết tỏng là thích con nhà người ta rồi, thành thử ra là dưới cơ em nó, mà bác lại nhát nữa chứ, cứ mạnh dạn lên nào, ukm, bây giờ cứ gọi điện rủ đi chơi xem nào, kệ gái là hôm nay nó bận hay nó buồn, tại sao phải sợ cơ chứ, ngày mai bác gọi điện rủ đi chơi cho em, nếu ko đc thì mốt rủ tiếp, còn ko đc bác bơ em nó 1 tuần cho em, nhớ là em nó, bảo bận hay đại loại là lý do gì khác thì cũng ukm, vui vẻ thôi,ko việc gì phải vội cả, gái hẹn đc dịp khác thì càng tốt, bác phải bình tĩnh, gái nhắn tin hay gọi điện cứ đợi vài 3 phút, hay là gần hết chuông mới nhấc máy nhé, bác là hay vội vàng lắm, mình có tuổi rồi, nên cũng chậm lại thôi nhé, ko nhanh đc như thanh niên đâu, gái 93 thì có gì mà phải sợ
    phoenix_px2002 thích bài này.
  4. nquoc

Em cũng vừa giải tỏa chút áp lực và lấy lại chút cân bằng tâm lý trong cái đầu gà đang bấn loạn, giờ trình bày với các bác tý.
    Như bác Kensaii nói là chưa chuẩn lắm đâu, thì em ít thời gian hơn cáo vì em sn 85 mà cv các thứ ổn định rồi, giờ chưa vợ con lúc rảnh ngoài thể thao giải trí ra nó cũng buồn lắm các bác ạ, mà buồn túng là dễ nảy sinh suy nghĩ gà, nên nói thời gian nhiều cũng là cái tiêu cực đấy bác! Vâng, còn cày thì tất nhiên, vì thiệt thòi là cái tuổi hơi cứng nên chấp nhận lăn lê bò toài bác ạ, cơ quan biết chuyện ngày nào cũng châm chọc, trêu đểu em; cứ như kiểu dùng dùi đục khắc sâu hình ảnh cáo vào tâm trí em vậy, khổ não vô cùng :(((
    Bác EP2009: Em thừa nhận là em nhát gái (những đối tượng mình thích) lắm và đứng trước bọn chúng, em dễ bị khớp lắm. Có những tình huống nt, gọi điện như bác nói, công nhận em đã lỡ " quá nhanh, quá nguy hiểm" rồi!
    Cáo thì cũng nói thích em, nhưng đó là quá khứ rồi ( mà lời nói quan trọng đ gì, chỉ có gà mới xem trọng mấy câu chữ đó, mà câu chữ thì "thích" với "yêu" khác gì nhau đâu; "một buổi sáng thức dậy thấy hết yêu nghĩa là đã hết yêu" là chuyện bình thường :P ))
    Giờ nó biết mình xoắn nó hơn trước rồi ( cá0 ngon, ngoan, đi làm có cv ổn định, nhà có đk, nhiều thằng tán), thôi đành giở thú tính ra vậy. Ở đời phụ nữ ai chả thích được "tán tỉnh", "chiều chuộng", "thèm muốn" trong con mắt đàn ông, tuy nhiên cái khác nhau giữa thích và sợ là ở chỗ sự "thèm muốn" có văn hóa, có học và vô văn hóa, vô học phải không ạ?

Thôi từ nay chấp nhận làm 1 con dê có văn hóa, có chừng mực, đong đưa tung hứng có nội dung nghệ thuật vậy. Cái khó ló cái ngu...à quên, cái hay các bác nhỉ, cứ đóng vai chây bừa với đối tượng cũng có thích mình có khi lại ra giải pháp...

cám ơn các bác quan tâm, tình hình sẽ được update kịp thời!
    Lần cập nhật cuối: 08/09/2015
  5. HKAGZ

HKAGZ Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1 con dê có văn hóa :-p
  6. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

bác top giờ nó như thế này, không yêu trả dép anh về thế thôi, để mà đầu tư chỗ khác chứ
  7. nquoc

Hi đến hết tối nay, tình hình cũng chưa có gì mới bác ạ, em nằm im và cáo vẫn biệt tăm kô tn kô hỏi han đả động gì thằng cu em đang bơ vơ này...em mới thấy là con cáo này ...PHŨ thật.
    Nhân đây chém gió chia sẻ với anh em gà, cao thủ xin góp ý chân thành cho em:
    - Em lò dò lên FB, mới biết rằng, cái thằng cáo kể theo đuổi cáo là cái thằng nào... cu này cũng được đám vịt giời bạn cáo cổ vũ nữa chứ, cáo biết vậy nên cũng bơ bọn này y như bơ thằng em đây vậy!
    - Lúc nào cũng kêu bận, cv học hành này nọ, vậy mà cáo lên FB đăng status chảnh chọe, đợi mn comment khen ngợi và like hết tất cả những cái comment ấy, xem ra cáo cũng rảnh cmn rỗi chứ cũng chả phải bận bịu gì; may mà đến giờ em vẫn chưa lên cơn xoắn và vã thuốc như tầm này mọi hôm.
    TÓM LẠI là cái FB ngu ngu vậy mà giúp ngta biết nhiều thứ phết! Thôi cứ tạm để con cáo này đấy đã các bác nhỉ :)
    Tự nhiên ngồi nghĩ:
    Tán gái ở đời có lẽ là cái sự đem khoe bản lĩnh cá nhân của con đực để so tài với các con đực khác; để gợi ham muốn nơi mấy con cái, ham muốn vật chất hay thỏa mãn cái tinh thần đang nhiều nhu cầu của các cái.

Vậy mà xem ra,
    -lấy tn, tâm sự để đem chia sẻ cho cáo những mong giải tỏa nỗi nhớ nhung, giải tỏa cái nỗi nhục thất bại trong xã hội, đó là đem cái nhu cầu khao khát cá nhân của mình bắt cáo đáp ứng vậy!
    -lấy quà cáp, vật chất thỏa mãn, cung phụng cáo cũng coi như là tô thuế, cống nạp vật chất mình đáng được hưởng, thỏa mãn ham muốn tầm thuờng của cáo...

Hai cái sự này, đi ngược với đạo lý đẽo gái ở đời...
    vướng vào
    coi như cầm chắc thất bại
    các bác gà cồ, gà gô, gà trống thiến ...nhỉ :P
    phoenix_px2002 thích bài này.
  8. tanvo193

tanvo193 Thành viên rất tích cực

Chắc nhanh thui :P chúc bác sớm hạnh phíc :D
  9. nquoc

Hôm nay nhận được tin không vui
    Cuối tháng này đi ctac nước ngoài, qua tết mới về các bác ạ
    Vậy là xong một đời hoa ....:(

Giờ em chuyển sang chiến lược: Làm thế nào để gieo rắc niềm tin vào đầu một con cáo ?
    quá buồn và nhọ :P
  10. thichcovua

thichcovua Thành viên quen thuộc

haaaaaaa. bài ca chờ anh em ơi