1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì để trơ thành một nhà Du hành đỉnh cao

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi trinhtuanson, 14/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trinhtuanson

trinhtuanson Thành viên mới

Làm gì để trơ thành một nhà Du hành đỉnh cao

Tôi đang học tai một trường Đại học danh tiếng nhất của Việt Nam, đó là trương Đại hoc Phương Đông, tôi là người yêu thích Du lịch nhưng tôi lai thiếu kinh nghiệm về lĩnh vực Lữ hành vạy tôi cần biết nhiều kinh nghiệm về Du lịch mong các bạn giúp đỡ
  2. LinhEvil

LinhEvil Thành viên rất tích cực

hí hí... em rụt rè dơ tay trả lời là : Câu hỏi của bác em chả hiểu gì sất, T2 là ĐH Phương Đông có phải là trường DL PĐ không ạ?
    Còn bác muốn làm nhà "du hành" thì em nghĩ bác phải bay lượn thì mới thành du hành được ạ. Vậy hay là đăng ký tham gia chuyến bay lên vũ trụ thì sẽ sớm trở thành nhà du hành thực sự "đỉnh cao"...
    Em mạn phép trả lời thế....
  3. virgo7250i

virgo7250i Thành viên mới

Thấy người ta bảo muốn "du hành" thì phải tập quen với tình trạng không trọng lượng trước đã, theo em thì bác chẳng fải sang Nga hay Mỹ làm gì cho tốn tiền, cứ theo cách dân gian là trồng cây chuối đi từ trên gác xuống dưới nhà, mỗi ngày khoảng 50 lần hoặc nếu có nhiều xiền thi mua chùm bóng bay buộc vào người nhảy thẳng từ tầng 3 xuống là biết ngay mà. Biết đâu hãng Gorilla lại thuê bác làm model quảng cáo cũng nên.
    Đi lên rồi đi xuống, đi xuống lại đi lên....
  4. moustik

moustik Thành viên mới

Haha... chuối hết biết, mà người đặt câu hỏi là chuối nhất
  5. garii

garii Thành viên mới

6. virgo7250i

Khô thân you , gặp phải mấy lão hay chọc quê người khác . Trót lớ trớ chút xíu mà bị xào nấu nhừ. Kinh nghiệm mà bạn muốn biết thì tốt nhất là đọc nhiều sách báo và lăn vào thực tế ngoài đường sẽ hiểu ngay thôi.
    -----------------------------------------------------------------------------------
    Sinh viên nghèo thì lấy tiền đâu mà mua báo, mua sách hả bác, tiền ăn còn chẳng có ấy chứ! Còn "lăn ra đường" nhỡ bị xe tải nó mất phanh đè trúng thì đi đời nhà ma à? Theo em thì bác trinhtuanson chẳng cần làm gì, cứ đều đặn đọc hết tất cả các bài trong box Du lịch là tha hồ có một đống kinh nghiệm rồi.
  7. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Bạn TTS đang học DL ở Phương Đông a? Tôi đánh giá cao ý thức học tập và hoàn thiện kỹ năng nghề nghiệp của bạn. Chịu khó tham gia với mọi người trong này, biết đâu bạn sẽ tìm được nhiều cái bổ ích.
    Chúc thành công.
  8. vuthanhminh

vuthanhminh Thành viên rất tích cực

khứa khứa ...khổ thân bé ..vô đây học hỏi kinh nghiệm mà bị ma cũ bắt nạt ghê wá ..
    bạn đang học năm mấy rồi ???? trong khoa của bạn các thày giáo dạy du lịch có khuiyên sinh viên của mình là nên đi nhiều bên cạnh viêc đọc nhiều không ???
    dù rằng sinh viên thì nghèo thật nhưng bạn có thể đi làm thêm một nghề trong rất nhiều nghề trong ngành dịch vụ : ví như là Lễ Tân khách sạn , Bar nhất là nhũng nơi cần ngoại ngữ ...như vậy sẽ rèn cho bạn kĩ năng giao tiếp , sự cúng cáp , không ngai ngùng và đỡ bỡ ngỡ khi làm nghề, bên cạnh đó bạn có thể kiếm được tiền để đi du lịch , 1 tháng bạn cớ thể đi mọt lần khoảng 2 , 3 ngày ..( không nên cú bù đầu vào học kiến thức sách vở , vì du lịch không bao giờ đứng yên cả mà sách báo thì đâu có thể suốt ngày đính chính để xuất bản lại được ) , ít tiền ban có thể đi những tình gần ...rồi xa dần ..xa dần ..khi thực tế như vậy bạn sẽ áp dụng những kiến thức trong sách vở vào chuyến đi của bạn ( mà đi du lịch bụi là tốt nhất , vưa f rẻ , vừa hay )., mạnh dạn đứng ra tổ chức câc chuyến đi trong lớp , tự minh dàn dựng Tour ...v..v , bạn sẽ quen biết rộng hơn nhất là nhũng ngưòi có kinh nghiệm ...ối dời ơi .,...nhều thứ lém .... mỏi hết cả tay ....
  9. Sadeyes

Sadeyes Thành viên quen thuộc

Bác đã đọc tác phẩm Tây Du Ký của Ngô Thừa Ân chưa. Đó, điều kiện để trở thành một nhà Du Hành đỉnh cao đó. 72 phép thần thông... vũ khí đặc biệt và... biết ăn chay.
  10. virgo7250i

Ối bác ơi, chúng mình lấy đâu ra mà nhiều lông như Tôn Ngộ Khỉ? Thêm nữa cái gậy như ý của em cũng không đủ dài để quấy nước chọc trời, ăn chay thì chẳng mấy khi còn 72 phép thì em cũng không biết, mới chỉ biết 69 thôi.
    [red]A mi pho pho......thiện tai, thiện tai.....