1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì khi chồng muốn đi chơi mà vợ không muốn chồng đi

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rinvic, 26/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rinvic

rinvic Thành viên mới

Làm gì khi chồng muốn đi chơi mà vợ không muốn chồng đi

Con bạn vừa rủ rê để than vãn vì chồng nó đi chơi với bạn bè trong khi hôm nay 2 vợ chồng rục rịch có kế hoạch sơ sơ là tận hưởng cuối tuần với nhau. Hôm nay nó cũng hơi mệt nên không thích tham gia chung hội hè đó, dù là thường thì nó vẫn cùng tham gia cùng chồng. Cuối cùng chồng nó bỏ đi sau hồi tranh cãi, cũng chẳng vui vẻ gì, nó thì ôm một cục ấm ức, và xả lên tớ.

Từ chuyện này, để tự chuẩn bị cho tinh thần đời sống gia đình mình sắp tới, tớ nghĩ ra các trường hợp nếu sau này tớ gặp phải, thì tớ nên theo cách nào

1. Cố gắng tự vui vẻ lên và đi chung vui với chồng
    2. Tự cố gắng vui vẻ chấp nhận ở nhà, rồi ngày mai chồng sẽ ở nhà, bù đắp lại sau
    3. Không vui cũng không buồn, không phản đối không ủng hộ, im lặng tránh trao đổi với chồng, để chồng tự quyết định có đi hay không, sau đó chấp nhận và vui vẻ với quyết định đó
    4. Nêu rõ quan điểm rằng không thích chồng đi và thích chồng ở nhà với mình, cố gắng thuyết phục chồng ở nhà
    5. Dùng chiêu thức nhõng nhẽo mọi cách mỹ nhân kế dụ dỗ chồng ở nhà mà không đi nữa, không để chồng biết sự khó chịu rằng không thích chồng đi chơi

Nếu có ai đã gặp hoàn cảnh này, các chị đã giải quyết thế nào? Làm sao để chồng và vợ đều vui?

Và các anh thông thường thì thích vợ mình đáp ứng theo cách nào nhỉ?
  2. email_hangnguyen

email_hangnguyen Thành viên mới

Em ủng hộ topic này của chị, các anh chị đưa ra ý kiến để em học hỏi cùng với ạ. Thanks anh chị nhiều nhiều
  3. heohamngu

heohamngu Thành viên mới

em cũng xin ủng hộ ạ. Em cũng sắp lấy chồng rùi, những tình huống này chưa biết phải xử lý thế nào cả. Mà tính em thì vốn hay giận nữa chứ. Nhưng chẳng nhẽ lại suốt ngày nhõng nhẽo.
  4. rinvic

rinvic Thành viên mới

Hôm nay chắc các nàng có gia đình thì ở nhà thu vén cuối tuần vui chơi với gia đình rùi, chỉ có những kẻ chưa như tớ thì mới lang thang dạo mát trên đây vừa chờ người iu tới rủ đi chơi và nghiền ngẫm kinh nghiệm trên mạng, hihi.
    Sang ngày mai chắc có nhiều người tham gia xôm tụ hơn.
    Hiện thời, chàng đi chơi thì mình cũng tự do gầy độ khác đi chơi, chẳng câu nệ lắm dù là đôi khi hờn giận, chủ yếu là do chàng không cho đi chung
    Sau này, lỡ như chàng đi chơi, mà mình phải ở nhà ôm đứa con, hoặc ôm cả đống quần áo giặt giũ, đống chén phải rửa thì đúng là ức chế nhỉ,
  5. erato

erato Thành viên mới

Ý kiến của tớ là đưa ra những hoạt động hấp dẫn để lôi kéo chồng đi chơi riêng với mình, còn nếu hắn vẫn khăng khăng muốn đi với hội kia thì...ủng hộ ý kiến thứ nhất của bạn, đi với chồng. Không chịu ở nhà cho hắn đi một mình đâu.
    Ý kiến của các bạn ra làm sao??
  6. amie2701

amie2701 Thành viên mới

cái này tớ rút ra từ kinh nghiệm của bản thân tớ. chồng đi chơi với các bạn của chồng thì thường là các ông đi với nhau. đi theo thì tự mình biến mình thành vô duyên. nếu mà cảm thấy mình có thể chấp nhận được dù không thích chồng đi tẹo nào thì cũng nên cố gắng chiều đi. có phải ngày nào ông chồng cũng tếch đi đâu. lúc ấy thì tự nghĩ ra trò vui cho mình đi, rủ bạn bè của mình đi chơi, thăm nhà người này người kia, đi shopping ngó nghiêng cũng được, sao cứ phải phụ thuộc vào chồng bên cạnh cùng làm cùng đi mới được. còn nếu thực sự ko thể chấp nhận nổi thì ít ra cũng phải có lý do chính đáng để chồng mình cảm thấy quyết định của mình mới là đúng và chấp nhận từ bỏ cuộc vui của riêng anh ấy. chứ cứ chỉ nhõng nhẽo hờn dỗi thì người ta cũng chỉ chiều được 1 vài lần chứ lần nào cũng thế rồi cái cảm giác CHÁN chả mấy chốc mà đến rất nhanh thôi. cuối cùng là ko nên cãi nhau với chồng vì thường kết cục là ai cũng tức, mà các ông chồng tức là hay bỏ đi lắm, mà bỏ đi thì cuối cùng cũng là đi đến chỗ bạn bè, mình ở lại chỉ tổ vừa tức vừa chả thay đổi được cái gì.
  7. shikoku82

shikoku82 Thành viên mới

Câu hỏi của bạn rất hay, nhưng tớ thì muốn hỏi ngược lại , vợ đi chơi với hội bạn( cả trai và gái nhá) chồng k muốn mình đi, mình làm cách nào thuyết phục chồng, chồng k muốn đi cùng mình!
    ( Tớ hỏi hộ bạn tớ vì nó găp[j trg hợp nì roài, và đã đ/ý với chồng k đi, mạc dù lòng thì khoái đi với tụi bạn lắm, đi 5 ng thôi, bạn tuy k đông nhưng thân. Chồng cũng biết là hội bạn thân nhá)
  8. Hoikon

Hoikon Thành viên mới

Hihi cái topic này hay quá!
    Em cũng mấy tháng nữa là có gđ rùi, ko bít sẽ xử lí ntn trong TH nthế nhỉ?
    Như bây h này, vẫn chưa fải là VC mà anh í rủ đi chơi với hội bạn anh í là em đi ngay vì toàn đi cả hội vừa trai vừa gái vui lắm!
    Em chỉ ko muốn đi (mà hình như anh í cũng ko mún lôi em đi) khi nào toàn mấy anh con jai đi nhậu với nhau thôi!
    Nếu đã lên KH với nhau thì anh í lại ko bao h huỷ vì bạn bè rủ. Thường là bọn em sẽ đi chơi riêng trc rùi về sớm và đi với bạn! Em thấy vẫn vui!
    Còn nếu đi chơi hẳn cả ngày cuối tuần thì em vốn tính ham vui lại sẵn sàng jục anh nhà đi chơi với bạn luôn
    Nhưng mà cũng fải nói là sau khi lấy nhau thì còn lo lắng gđ con cái, rồi ti tỉ thứ nữa, chưa kể công việc chị nào bận rộn và nhiều ức chế gây mệt mỏi thì đúng là việc chồng đòi đi chơi với bạn là hơi bị jọt nước tràn ly đi! Chắc cố nịnh bợ cho khéo để chồng ở nhà với mình nửa ngày, 2 vợ chồng chăm sóc nhau cho hết stress rùi tụ tập với bạn vào buổi chiều nhỉ?
    Em thì hơi jống chị j j hỏi sau cùng í, tức là em lại hay đi riêng ko cho anh í đi vì em có hội bạn toàn con gái, đi đâu cũng bắt người yêu ở nhà! Mỗi lần đi là em lại tỉ tê ntin từ trc, bảo anh ơi, hôm này nọ em đi chỗ này chỗ kia với bè lũ của em nhá. Anh í chẳng thíc đâu, cũng thỉnh thoảng trách em tí, nhưng em ko làm khác đc
  9. hhf117

hhf117 Thành viên mới

Nhà tớ thì chồng mà muốn đi chơi???Xin phép vợ,vợ cho đi thì đc đi,ko thì ở nhà cấm ý kiến ý cò.Thik bỏ đi chứ gì,ok đi luôn nhé.Anh đường anh,em đường em,con theo mẹ luôn ko lằng nhằng.
    Nhưng nói thì nói thế,ngay từ đầu mình phải có phương pháp điều trị và nó chống chỉ định với những lão chồng vô tâm,coi bạn bè và những cuộc vui trên hết(cái này khi tìm hiểu để yêu và đến bước tiếp theo là cưới mình phải biết rõ.Vì đã tìm hiểu,đã biết ông ấy ham vui mà vẫn cứ lấy thì phải chịu).
    Xã nhà tớ cũng rất ham vui nhưng đc cái coi gia đình trên hết nên biết nghĩ,biết thương vợ và vợ đòi hỏi trách nhiệm của người chồng,người cha thế nào đều làm tròn rất xuất sắc.
    Ngay từ đầu,lúc mới cưới tớ đã nói rõ quan điểm,anh có tự do của anh,em cũng có tự do của em,ngoài những lúc quấn quýt bên nhau ta cũng cần thời gian riêng để tự chăm sóc bản thân và làm mới tâm hồn.Không thể lúc nào cũng dính lấy nhau đc,rất dễ nhàm chán.Anh muốn đi chơi với bạn ,em muốn đi cùng,chúng ta sẽ đi chung.Nhưng khi em ko muốn đi mà anh vẫn muốn đi???Anh cứ làm xong mọi việc em giao,sau đó anh đi chơi với bạn anh,em đi với bạn em,con sẽ gửi ông bà hoặc đi cùng mẹ.
    Nói chung mình phải xác định trước rằng Ai cũng cần có tự do và có những cuộc vui cá nhân.Vì thế khi đối phương có nhu cầu thì mình chả bao giờ phải khó chịu hay ức chế.
    Xã nhà tớ đi chơi với vợ con chả cần lên kế hoạch bao giờ,nhưng đi với bạn bè luôn phải lên sẵn lịch để vợ chuẩn bị sẵn.Ví dụ có hôm xã và hội game hẹn nhau off,về nói trước với vợ vài hôm,vợ mà ko đồng ý sẽ nịnh vợ,dụ vợ và rủ hội bạn của vợ đi đâu đó chơi vào hôm đó.Dĩ nhiên xã sẽ là nhà tài trợ chính,như vậy thì vợ có ko đồng ý cũng khó(tớ ham vui lắm).Còn nếu hẹn ngay trong ngày thì lại bài nịnh vợ,hứa mai hay ngày nghỉ đưa vợ đi shop,đi xem phim.Hầu hết tớ đều OK nhưng hôm nào ko muốn sẽ nói "Em ko muốn anh đi,hôm nay em muốn anh ở nhà đưa 2 mẹ con đi sang nội cơ",như vậy chồng cũng biết ý ngay và chả bao giờ có thái độ bực tức.Thỉnh thoảng tớ cũng dụ chồng đi chơi với bạn để tớ có thời gian riêng .Còn nếu con ốm hay vợ mệt thì dù có kế hoạch đi chơi lẻ cũng đều huỷ.Lúc đó sức khoẻ vợ con trên hết.
    Cứ dễ người thì dễ ta thôi,có mỗi vấn đề đi chơi mà cãi nhau thì chả sống chung với nhau lâu đc.
    Về vụ mà bạn rinvic đưa ra ấy,nếu tớ là cô vợ,chồng muốn đi mà mình ko muốn đi sẽ để chồng đi chơi với bạn chồng,mình đi với bạn mình.Ko thì đi shop,đi ăn,đi xem phim 1 mình,cảm giác đó cũng rất vui,rất tự do.Sao cứ phải làm khó đối phương để người mang cục tức to nhất và thiệt thòi nhất là mình nhỉ.
    Được hhf117 sửa chữa / chuyển vào 22:01 ngày 27/04/2008
  10. nhungvel

nhungvel Thành viên mới

Nhân vừa đọc đc topic này, tớ quay sang chồng và hỏi: Mai sinh nhật đứa bạn vợ, chồng có cho vợ đi sinh nhật bạn 1 mình không?
    Chồng tớ bảo:Cho, thế rùi lấy hai tay bành 2 má tớ ra lườm! Mình hỏi chơi thui, chứ đang bầu bí thế này thì đi đâu đi cùng chồng.Sau này xem có lúc nào free đc k? hihi!
    Còn chồng tớ thì thỉnh thoảng vẫn đi uống bia cùng mấy ông bạn ( uống bia đến jờ ăn cơm là mò về ), vì tớ thường chờ chồng về ăn cùng cho vui! Ngày trước đi làm về đi học thì chồng cũng chờ vợ đến 9h vợ về mới ăn cơm.
    Hôm nào có sự kiện j đó thì tớ vẫn để chồng đi cùng bạn bè.Nói chung là con trai thi đôi lúc cũng thích cafe cafao, mình là vợ mà còn muốn lang thang 1 mình nữa là cánh đàn ông.Tớ để chồng đi và dặn không về quá jờ quy định hihi), còn quy định thế nào còn tuỳ thuộc vào từng đối tượng bạn bè của chồng nữa.Nói chung dăm ba bữa cùng phải để các ông ý đi cùng bạn bè, không ở nhà nhiều quá mấy ổng k chịu nổi đâu.
    Nói chung tớ xác định tư tưởng là chồng thỉnh thoảng phải đi công tác xa nhà, vợ ở nhà ngủ một mình là chuyện thường, sau này có em bé thì hai mẹ con ở nhà có nhau, đêm ôm con ngủ thích như ôm chồng ngủ í mà!