1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì khi người yêu không trung thực????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Ukyo_mitsuruadachi, 09/01/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Làm gì khi người yêu không trung thực????

Trước đây tôi luôn tin em. Luôn luôn nghĩ rằng, tôi là duy nhất. Rất nhiều chuyện đã xảy ra giữa em và tôi, tình cảm có đôi lúc không như ý nhưng tôi vẫn yêu em như ngày đầu tiên.

Thế rồi, vào 1 đêm, khi tôi và em đang nằm cạnh nhau, máy em chợt có tin nhắn. Vì di động của em để thuận tay với tôi mà tôi với lấy dễ dàng, tôi cố đọc bằng được tin nhắn trong khi em thì cố gắng dằng tay tôi ra. Lần đầu tiên tôi khó chịu với tin nhắn : '' Em đang ở đâu thế?'' với dòng chữ người gửi đề tên A.Nguyen. Tôi hỏi ai vậy? Em khó chịu khi biết tôi ghen, và giải thích rằng đó là cậu bí thư lớp nào đó khoa em. Được. Tôi chấp nhận khi em gửi lại tin nhắn '' Nhầm máy àh''.

Lần thứ 2, hôm đó là thứ 7, đáng ra ngày hôm đó là ngày tôi và em luôn luôn đi bên nhau. Nhưng vì lý do gia đình nên cả 2 không còn được tự do như trước nữa. Tôi gọi điện cho em, và cuối cuộc gọi tôi nghe giọng 1 người con trai hỏi : '' Ai đấy?''

Tôi chết điếng người, sững sờ, vì nghe giọng nói đó. Tôi là người khó tính, tôi tự cho mình cái quyền được xen vào cuộc sống riêng của em. Người hỏi câu đó phải là tôi, chỉ có thể là tôi mà thôi. Từ đây sự nghi ngờ của tôi với em ngày càng lớn lên.

Rồi đến hôm nay, khi đang bên nhau, lại 1 tin nhắn nữa: '' Em đang làm gì vậy cưng? Nhà anh mất điện, chán wá ''. Lại vẫn là A.Nguyen gửi.

Tôi hỏi : Ai vậy em?
    Em nói: bạn thân của em.
    Tôi lại hỏi: bạn thân của em sao anh không biết?
    Em trả lời: Bạn thân mới, mới thân thôi anh ạh.

Thực sự đến hôm nay là giới hạn cuối cùng của sự chịu đựng. Tôi có thể lấy máy của em để xem trong hòm thư có gì, tôi có thể vặn hỏi thật cặn kẽ mà em thế nào cũng sơ hở. Nhưng tôi không xem, không hỏi. Tôi có lòng tự trọng của mình. Có lẽ thời gian 5 năm là quá dài đủ để em cảm thấy chán tôi. Có lẽ tôi không còn phù hợp với em nữa. Tôi nói với em rằng, em ạ, nếu có người thứ 3 thì em nên nói với anh. Nếu em cảm thấy mình không còn yêu anh thì em nên nói với anh, anh sẽ không giữ em, vì anh biết cái gì không thuộc về mình thì có níu kéo cũng chẳng được.

Em vẫn 1 mực là không có người thứ 3. Tôi đau lòng và không nói gì nữa. Nhưng cảm giác bị phản bội cứ lớn dần trong đầu tôi. Tôi đề nghị chia tay, nhưng em nhất quyết không đồng ý. Không điện thoại không nhắn tin thì em tìm gặp, mà tôi thì còn yêu em rất nhiều. Cứ mỗi lần nhìn em là tôi lại không cầm lòng được, không thể thực hiện được những gì mình đã cương quyết đề ra.

Thật chẳng biết làm cách nào !
  2. GA_HANOI

GA_HANOI Thành viên mới Đang bị khóa

Vứt. Một trong những tiêu chí yêu của anh là đã xác định tìm hiểu nhau, hai bên tuyệt đối không nói dối nhau. Tuỳ mức độ có thể châm chước nhưng nhẹ mấy cũng không quá 3 lần.
    Việc nói dối tại thời điểm sơ khai (tìm hiểu hay yêu) mà còn bỏ qua được thì đến lúc lập gia đình, bị ràng buộc bởi các trách nhiệm lớn hơn, mà vẫn nói dối thì sẽ thành tai hoạ rất lớn.
  3. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Anh ơi,anh bình tĩnh nào , ,sự việc đâu đến mức quá nghiêm trọng mà anh đã vội quy kết thế .Em nghĩ là 1 tình cảm 5 năm thì nó quá đẹp và nó xứng đáng để anh trân trọng giữ gìn nó,bạn gái anh cũng vậy , cô ấy chắc chắn cũng không muốn để tuột nó đâu .
    - Việc có anh bạn tên A.Nguyên nhắn tin cho anh ấy , em sẽ anh nên bao dung .Đàn ông rất buồn cười , yêu là cứ hay ghen tuông , rồi cấm đoán này nọ , cứ thấy có chút bóng dáng đàn ông nào gần bạn gái mình là ngờ vực linh tinh . Em nghĩ anh nên tự hào vì bạn gái anh có bạn thân , và bạn thân là đàn ông , điều đó chứng tỏ cô ấy đáng yêu và được nhiều người quý mến .Người con gái mà chỉ có biết khư khư quanh quẩn bên 1 người đàn ông duy nhất hay chỉ được duy nhất 1 người để ý thì đáng thất vọng lắm . Mặc dù cái tin: " Em đang ở đâu thế" thể hiện sự thân mật nhưng cũng không phải là hẹn hò tán tỉnh , Anh đừng cấm đoán ,đừng mất niềm tin , vì nếu anh để cô ấy thấy là anh nghi ngờ , không tôn trọng cô ấy, chắc chắn cô ấy sẽ rất thất vọng .Vì sao ? cô ấy đã dành cho anh rất nhiều , 1 tình yêu 5 năm , bên nhau cả đêm nữa , thế chưa đủ để anh hiểu anh là như thế nào với cô ấy sao ? Nếu anh tiếp tục nghi ngờ tra hỏi , chắc chắn cô ấy sẽ thấy ngán ngẩm , mệt mỏi ,thậm chí không dám trung thực hay đặt tiếp tình yêu vào anh .
    - Riêng chi tiết có giọng đàn ông trong cuộc nói chuyện với anh và cô ấy , thì anh cần phải làm rõ điều này . Nếu anh kìm nén không hỏi chỉ thiệt thòi cho anh ,vì điều này bản thân em nếu chứng kiến sẽ thấy nghi ngờ . Nếu cô ấy đi với bạn bè ,thì thái độ nói chuyện với anh sẽ đủ để bạn bè cô ấy biết là cô ấy đang nói chuyện với ai .Để 1 người đàn ông hỏi thế là chứng tỏ có nghi vấn .Cái chi tiết cần nghi vấn thì anh không làm rõ , không dám hỏi , còn mấy tiểu tiết tin nhắn linh tinh thì anh lại cứ tra xét .Sao tâm lý anh bất ổn vậy nhỉ ? Anh cần hỏi lại cô ấy : " Hôm đấy em đi với ai , và cậu bạn nào hỏi em câu đó " . Hay là mặc dù yêu nhau 5 năm mà bạn bè 2 bên vẫn chưa được biết 2 người yêu nhau
    - Cô ấy đã một mực nói không có 1 người thứ 3, không chịu chia tay - tình cảm với anh còn nguyên vẹn. Anh không chấp nhận ,tức là anh chỉ có 2 con đường , hoặc tin để tiếp tục , hoặc nghi ngờ để dằn vặt làm khổ cả 2 người . Mà việc quái gì phải dằn vặt nhỉ , sao không tranh thủ lúc này lấy xe dạo phố ngắm người ,bao nhiêu là em gái tươi roi rói ngoài đường , gọi mấy thằng bạn đi bia rượu hát hò , làm gì thì làm miễn sao đừng ám ảnh mấy chuyện linh tinh ấy nữa .Tình yêu cần có niềm tin ,nếu không tin tiếp em này cẩn thẩn kẻo phải đi yêu em khác đấy
  4. davincitki

davincitki Thành viên mới Đang bị khóa

đồng ý.
    chịu nhịn nhiều quá như em hỏng việc
  5. Ukyo_mitsuruadachi

Ukyo_mitsuruadachi Thành viên mới

Cám ơn mọi người đã góp ý nhưng mà bây h tâm trạng em đang bất ổn. Đi tập đã, để tối về xem có bình tâm lại tí nào không thì lúc đấy mới có thể suy nghĩ 1cách khách quan được.
  6. GA_HANOI

GA_HANOI Thành viên mới Đang bị khóa

Nhắc em Phương 6789 một số điều:
    - Cần hiểu tâm lý đàn ông (những người thực sự yêu) là họ coi trọng sự chân thành.
    - Yêu là sự hoà hợp, nếu anh có tiêu chí về sự chân thành như vậy mà người khác nói yêu anh nghĩa là chấp nhận sự chân thành như đã nêu. Đây là một điểm nhỏ trong bộ khung quy tắc trong tình yêu của anh, em Phương không phải là nửa kia của anh thì khỏi thắc mắc.
    - Tình yêu không phải là trò chơi, còn cả tương lai phía trước mà nam/nữ phải giải quyết nếu gắn bó với nhau. Vì vậy, nên hạn chế tối đa những mâu thuẫn tiềm tàng mà nói dối là điều cần nhất.
    - Hãy biết trân trọng những gì đã có với nhau, dù là nhỏ nhất; bằng những hành động mang tính xây dựng: một cốc nước mát, một lời hỏi thăm, một cái kéo ghế...
    Chủ topic nên tìm kiếm thêm thông tin để đưa ra quyết định của riêng mình.
  7. davincitki

davincitki Thành viên mới Đang bị khóa

em đồng ý với ý kiến bác nầy cả hai tay luôn,em thấy cái nào cũng đúng,bác nên cân nhắc cẩn thận theo em đeck phải tiếc của đừng như con đà điểu rúc đầu vào cát,như con thiêu thân lao vào gốc mít.em thấy khổ lắm.
    Mỗi con người đều có một sự lựa chọn thay đổi người khác không phải là một lựa chọn.
    Không bao giờ hành động ở hiện tại để đổi lấy một lời hứa ở tương lai
  8. Carnavaro

Carnavaro Thành viên rất tích cực

Em có đứa bạn toàn gọi là vợ iu với chồng iu. Ngồi nói chuyện thì toàn nói xấu bọn tán nó. Thế là ra đi mấy chú rồi đấy. Mà chú nào cũng ghen với mình mới sợ chứ.
  9. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Đồng chí Tú , anh đừng làm đến em cũng bực cái trò tung thông tin lên mạng của nhau thế nhé . Bản thân em không cần anh khuyên , anh hiểu chứ , việc anh có khuyên cậu chủ topic như thế nào thì cứ khuyên thẳng , em không thích cái trò soi nhau của anh ,đừng có làm em bực .
  10. NhaGiauCungKhoc

NhaGiauCungKhoc Thành viên mới

Bạn có truờng hợp giống mình- Sau rất nhiều lần làm mình thất vọng- Mình đã qyết định kô tiếp tục dù em luôn níu kéo mình
    Dù em đấy rất ổn nhưng mình kô thích loại con gái như thế - Đáng khinh
    Yêu là yêu- Không yêu nữa- Muốn lăng nhăng thì nói 1 điều cho xong- Còn kô thì fải tôn trọng người yêu
    Quan trọng là nhìn hành động em nó làm - Còn cách em nó nói với mình thì mình kô quan tâm- Vì thế nói yêu mình nhưng làm mình kô tin thì mình cũng out cho nhanh
    Cái jì là của mình thì chắc chắn sẽ luôn bên mình- Còn kô thì muốn níu cũng chả để làm jì
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa