1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì khi người yêu mình thiếu bản lĩnh trước EX ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi saodoingoi80, 18/11/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Làm gì khi người yêu mình thiếu bản lĩnh trước EX ?

Sau một hồi đắn đo suy nghĩ, spam lê la khắp các topic, hôm nay em cũng mạo muội lôi chuyện của mình ra giữa bàn dân thiên hạ. Mong các bác vào chỉ giáo cho em fải làm gì. Trong lúc bối rối, chữ nghĩa có xoắn xuýt vào nhau, xin mọi người thứ lỗi.

Chuyện là em và người yêu em làm cùng một chỗ, chơi với nhau cũng một thời gian dài rồi mới " bộc phát " tình cảm nam nữ. Anh í đã từng có 1 mối tình kéo dài 4 năm, sau đó chia tay nhau vì không hợp. Chia tay nhau rồi nếu 2 người mà làm bạn được thì thực tình mà nói em cũng không ngăn cản hay gây khó dễ gì nhưng vấn đề là :
    Em người yêu cũ của anh í rất hay gọi điện, nhắn tin à ơi với anh í. Hở ra là nhí nhéo, tâm sự, kể lể....Anh í cũng hơi tình cảm, mồm xoen xoét là hết yêu rồi nhưng vẫn reply, nói chuyện với em kia nhiệt tình. Thậm chí lâu lâu nó không hỏi đến có khi còn tớn lên liên lạc trước.
    Em cũng chẳng fải đứa khó tính, hay ghen hoặc kiểm soát người yêu đâu, nhưng em gái kia sau khi hoạt động ngầm với người yêu em thì quay sang thông báo tình hình chi tiết cho em biết. Nào là thế này thế kia... Em hỏi người yêu em thì anh í bảo trong đấy có cái đúng có cái sai nhưng cơ bản là anh í đã hết tình cảm với nó. Bây giờ chỉ yêu em thôi. Em đã đề nghị cô bé kia là đừng làm fiền em nữa, em còn công việc và cuộc sống của mình. Muốn gì thì 2 người tự giải quyết với nhau.
    Sau đấy, em im lặng để cho anh í được bình tĩnh và nhìn nhận lại tình cảm của chính mình. Em sẵn sàng cho anh í thời gian, cơ hội để lựa chọn đâu là người mà anh í thực sự yêu. Khi em quyết định thế thì anh í trách em bỏ rơi anh í, chẳng đoái hoài, quan tâm xem anh í sống chết ra sao, vật vã thế nào...anh í như người đang trôi giữa dòng nước không biết fải làm thế nào...
    Em nói thật em cũng rất muốn níu giữ anh í lại nhưng trước đây em đã bỏ qua những chuyện mập mờ giữa 2 người, chuyện cô bé kia hay đến chỗ anh í...em cố gắng để cứu vãn tình yêu của mình. Nhưng bản thân anh í thì hình như lại không muốn, anh í cứ lơ lửng ở giữa, băn khoăn muốn có cả " tình yêu " và " nghĩa cũ ".
    Em cũng chịu. Bây giờ em nên làm thế nào ạ ?
  2. lucky059

lucky059 Thành viên mới

chị sao này không phải người mình biết. hic. sorry. em không biết tư vấn. nhìn thấy người quen vào lê la thôi ạ. he
  3. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình...chưa nghe chuyện này.
    Tóm lại là, cứ để cho nó thời gian suy nghĩ. Tự đặt ra thời gian đi. Đủ để nghĩ thật kỹ. Rồi sau đó bắt nó lựa chọn: Anh chọn ai?
    Bình thường thì tình nghĩa, bạn bè được, nhưng con bé kia nó đã cố tình trêu tức mình, cố tình phá mình thì mình cũng chả cần nhẹ tay với nó. Chuyện này phải dứt khoát. Hoặc được, hoặc mất. Nhưng dù thế nào, cũng sẽ thấy dễ chịu.
    Thật đấy.
  4. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

Chị Sao để em cho hòn đá nhé?
    à mà thôi, nể chị chơi với anh SH nên em tha cho
  5. meomeotom2

meomeotom2 Thành viên rất tích cực

Cái loại zai thế a cực ghét Xao à. Thiếu bản lĩnh, đấy là chưa nói nó có thể "yếu" nữa cơ
    Em đá chết mother nó đi, đời còn lắm zai sữa, zai tơ cho em thịt, việc gì fải fí thời gian và tấm thân () quý báu cho những loại như nó , con sâu làm rầu nồi canh
    Ủa sao mấy lần trước ko thấy em vác nó theo? Hay mới moi thôi
    Khà khà, trình chém mình giờ tăng tiến đáng kể
  6. cong050

cong050 Thành viên tích cực

Với cái kiểu xử lý như thế thì thằng này không thoát khỏi tay cô rồi, nhưng yêu một thằng dưới cơ như thế có gì vui chứ. Nghỉ cho nó khỏe
  7. tinhyeu_hat

tinhyeu_hat Thành viên mới

Tình cũ không rủ cũng đến. Có 1 vài thì ko phải thôi chứ kiểu anh yêu của chị đúng là thế rồi. Em gặp em biết. Ex của em, cứ hở ra là gọi điện nt, mặc dù nó đã đi yêu con khác. Em thậm chí chửi cho tơi bời nhưng 1 time sau lại gọi. Lâu lâu ko ll là thấy nhớ đấy. Tình yêu đầu bao giờ cũng thế. tốt nhất chị cứ cấm tiệt cho em.
  8. ki_cup_khec

ki_cup_khec Thành viên mới

Lạc đề cái: Thấy em này bị ngộ tình cbn rồi
    @ chủ top: no comment
  9. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Cô này cũng lớn, yêu thằng ku nữa vời thế này thì chịu thôi.
    Ku này đứng giữa dòng nước, muốn đi hai bên chứ bỏ một bên thì tiếc.
    Buồn cười là ku ấy nói . em bỏ anh để anh khó xử đứng giữa hai dòng nước. Pó tay thiệt.
    Yêu một ku thiếu bãn lĩnh thì cái sự tôn trọng trong lòng nó chẳng còn, tình cảm mất gốc rồi, còn đâu mà bền vững chứ.
    Xây nhà mà ko có móng, ngày sau ắt sẽ đổ, đừng có cố chấp mang danh tình yêu để níu kéo.
    Trước hết phải dứt khoát rõ ràng. em ko muốn mập mờ như thế. Chính anh đã tự đưa mình vào chuyện đó thì anh phải chịu trách nhiệm. còn nếu ko thì cắt cái rụp. đôi khi phải biết tàn nhẫn để ku ấy sáng mắt, cứ tưởng là người yêu rồi thì làm gì cũng được.
    Mà trước sau gì cũng chẳng thể nào thành được, thôi thì cứ để tình yêu này nó sống lây lất thêm một thời gian cho nó thỏa mãn rồi chết cũng chưa muộn
  10. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

. Khi em quyết định thế thì anh í trách em bỏ rơi anh í, chẳng đoái hoài, quan tâm xem anh í sống chết ra sao, vật vã thế nào...anh í như người đang trôi giữa dòng nước không biết fải làm thế nào..
    không những thiếu bản lĩnh mà còn ko biết chịu trách nhiệm, lại đổ lỗi cho người khác.....ghét ghét con trai thế.
    con trai mà không biết nhận lỗi về mình lại đi đổ lỗi cho con gái haizzzzz
    chị bỏ mặc anh ấy trách..
    thế nếu chị bảo anh ấy là anh cứ đi với ng yêu cũ đi..thảo nào sau này cũng bào giá như ngày xưa em giữ anh thì anh đã không tếh này ko thế kia...
    còn nếu chị nĩu kéo, giữ anh ấy đựoc ..nhỡ sau này làm sao anh ấy lại đổ là sao hồi xưa em lại giữ anh lạ,,để anh đi có phải là bla..bla..bla ko
    ....nói chung...thôi... chị ah..đau lắm nhưng cũng ..thôi chị ah