1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì khi thất tình ...???

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi girl_love_basketball_and_U, 07/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_love_basketball_and_U

girl_love_basketball_and_U Thành viên mới

Làm gì khi thất tình ...???

Thất tình??? --> Chẳng ai là chưa từng trải qua cảm giác này, chỉ khác nhau về mức độ mà thôi ...
    Em giờ cũng đang yêu đơn phương, 90% là người ta chẳng để ý gì đến mình cả, tổn thương và buồn nhiều lắm chứ. Nhưng mà ... đã đau lắm rồi thì cần gì phải làm mình đau thêm? Thất tình --> đây là lúc đối xử tử tế với chính mình ...
    " Không thèm yêu anh nữa!". Sau suy nghĩ ấy đúng một giờ đồng hồ, em cảm nhận sự đau khổ tột đỉnh khi phải từ bỏ tình yêu của mình, nhìn nó trôi qua một cách vô vọng. Và sau nỗi đau khổ ấy một ngày ... em quay ra tự chăm sóc, vá víu vết thương của trái tim theo một cách nhẹ nhàng nhất ... Em thôi ko nghĩ tới anh, hoặc nghĩ về theo một cách khác, rằng anh giờ sẽ là một người bạn ... nên nghĩ về anh em ko cần phải đau lòng nữa. Em dọn lại đống quần áo nhiều đến có thể đè bẹp một người, đổi lấy chiếc tủ của mẹ và xếp gọn ghẽ. Thật tuyệt là em lại nhận ra đâu là những thứ mình yêu thích sau khi đã quên bẵng đi. Em lau lại những khung ảnh, ko cần phải bỏ tấm ảnh chụp chung với nhau làm gì vì nó rất đẹp, em đính thêm những tấm khác của bạn bè - cái lũ tiểu yêu ấy - nhìn bàn học của em rực rỡ và sinh động hẳn lên. Em giở sách vở môn học yêu thích, gò mình ngồi làm đống bài tập "cố tình quên" từ hồi giữa học kì.
    Nhận ra ... mình xinh tươi lạ!
    Yêu là tự thuyết phục bản thân rằng mình cần người ta ... còn thực tế lại tuỳ vào mỗi người. Có thể ngày mai em sẽ lại chạnh lòng nghĩ tới anh khi đi một mình trên con đường lạnh giá, hoặc thấy vài đôi tình nhân thân mật bên nhau ... Nhưng cuộc đời sẽ cuốn em đi vào những điều khác, em sẽ làm những điều em yêu thích. Em có bạn bè, có sự nghiệp học hành, có anh - như một người bạn ... và ngày sau ... khi con tim đã lại khoẻ mạnh, nó sẽ lại nhảy nhót trước một chàng trai khác ... để đón nhận tình yêu. Giờ đây, đây là lúc đối xử thật tử tế với bản thân mình ... hơn bao giờ hết !!!
  2. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

làm gì khi thất tình ?
    99% là khóc
    70% đi nhậu
    50% đi tỉ tê với bạn bè
    30% đi shopping
    10% nghĩ đến cái chết
    và 1% đi đến cái chết
  3. Tytn

Tytn Thành viên quen thuộc

Quên nó đi em ạ!
    Dù sao thì cũng không đi đến đâu. Đừng tự ám thị mình với những suy nghĩ bắt đầu bằng: "Mình yêu anh ấy nhưng....". Yêu hay không thì bây giờ cũng nghĩa lý gì?
    Nhìn ra xung quanh đi, có ai đó đang đợi em. Và anh ấy không muốn nghe gì đến tình yêu cũ của em đâu!
    Ôi! Refresh bản thân! Sướng vô cùng!
  4. yeu_nhaudi2006

yeu_nhaudi2006 Thành viên mới

TextTextText
    ...đã có anh luôn ở bên em???....anh nguyện đi theo em suốt đời???em có đồng ý không
  5. Gian_Than

Gian_Than Thành viên mới

Nguyện đi với em suốt con đường đời gặp khi khó khăn nhường em đi trước
  6. Gian_Than

Gian_Than Thành viên mới

Em ơi nó có yêu em đâu mà gọi là thất tình được . Tình đơn phưong thôi . Anh cũng thế nè
  7. roockballast

roockballast Thành viên mới

Không ở trong những cái phần trăm bạn nói, vì tui đang thất tình đây, nhưng lại online TTVN
  8. lovely_sachi_85

lovely_sachi_85 Thành viên mới

ĐI chơi với bạn bè!!!
    Làm những gì đó hơi phá cách một chút!!!
    Mua sắm mọi thứ linh tinh!!!
    Đi hát karaoke!!!
    Lượn lờ ngoài đường!!!
    Đi tắm mưa!!!
    Phóng xe với tốc độ lớn!!
    ...
  9. vitamin3010

vitamin3010 Thành viên rất tích cực

Làm gì hả? Học bài đê Kệ đời thằng đấy Buồn làm quái gì.Học cho tốt, ra đi làm lương cao, có tiền tha hồ mà shopping và đi du lịch. Nó á, chẳng qua chỉ là 1 thằng con trai Ko có nó cũng ko chết đâu ấy ạ...
  10. baby_bluehp

baby_bluehp Thành viên rất tích cực

Tớ thì ăn !
    Thất tình cỡ nào thì cái bụng nó cũng đình công, đòi nạp năng lượng. He he, tớ thương, tớ nhớ, tớ chờ, tớ mong, tớ buồn bạn trai lắm, nhưng hiện tại tớ phải iu ái cho cái dạ dày trước đã. Bụng đói -->mắt mờ-->chân tay bủn rủn-->đầu óc trống rỗng--> không thể làm thông thóang tư tưởng được. Cho nên, tớ dù giề thì vẫn cứ ăn đã.
    Tớ cũng đang thất tình đây, 1 tiếng trước tớ còn chán, chẳng buồn làm giề, nhưng cái dạ dày nó quái quá, ọc ọc hòai, nên giờ tớ đang măm măm, và cảm thấy khá hơn nhiều. Tỉnh táo để làm được nhiều việc hơn, để dễ quên và vui vẻ hơn. Đấy là cách của tớ!