1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm gì không còn ai bên cạnh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi chicken124, 18/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chicken124

chicken124 Thành viên tích cực

Khi không còn ai bên cạnh tôi mới cảm nhận ra rằng tất cả quanh tôi đều là hư ảo. Bạn bè ảo tưởng như gần lắm nhưng hóa ra rất xa xôi, tưởng như có thể chạm tay vào từng khuôn mặt thân quen, nhưng khi đưa tay ra thì chỉ là hư ảo.
    Yume là ảo hay là thật tôi không biết, bạn bè tôi là thật hay ảo tôi cũng không biết.

Nhưng cái tôi biết là bây giờ tôi cảm thấy đau, cái ảo làm tôi đau thật vì tôi chưa bao giờ xem là ảo. Nhớ những ngày mới đặt chân vào Yume, nhớ lần đâu tiên đi cắt lá dừa về dựng 1 cái chòi trên Yume, lúc đó Yume có tên là Cafe tìm nhanh, vậy mà cái chòi lá dừa của tôi lúc nào cũng đông đúc bạn bè, từ trong nhà ra ngoài sân đến nỗi cái mái chòi lúc nào cũng rung lên bần bật vì những trận cười. Lúc đó ảo nhưng là thật, tình cảm cũng thật, bạn bè đến với nhau vì thật lòng chứ không vì bất cứ điều gì khác. Còn bây giờ thì, tự nhiên tôi cảm thấy buồn, buồn khi nhận ra rằng hầu hết bạn bè ngày xưa đã bỏ Yume
    mà đi, những căn nhà lá đã lần lượt được thay thế bằng những căn nhà khang trang tươm tất, và chủ nhân của những căn nhà khang trang đó cũng ít đi tiếng cười, có chăng là những lo toan tính toán…

Thế giới ảo, có những người bạn đến với ta phút chốc trong đời ta rồi lại ra đi, cho dù bạn ra đi hay ở lại thì tôi cũng luôn dành cho bạn một tình cảm chân thành.Cho dù bạn đang ở đâu làm gì có nhớ tôi không thì lúc nào tôi cũng luôn nhớ đến bạn, hỡi những người bạn yêu mến của tôi.
    hugn10 thích bài này.
  2. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

Cùng tâm trạng, kính bác một ly. Nhớ năm xưa phiêu bạt giang hồ kết được biết bao bạn hữu, lúc ấy vui vẻ biết bao nhiêu thế mà giờ mỗi thằng một ngã, cả ta cũng bị cuốn vào dòng xoáy cơm áo gạo tiền huống chi là các bạn.Tiếc lắm, tiếc sao cuộc vui nó ngắn thế để đến bây giờ cảm giác vẫn nao nao, nhưng mà dù sao cũng vui, thà rằng ta chia tay trong hối tiếc để còn nhớ đến nhau còn hơn chia tay mà không muốn ngày gặp lại.
    Không biết các bạn giờ sống ra sao nhỉ?
    chicken124 thích bài này.