1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm lại hồ sơ du học canada

Chủ đề trong 'Canada' bởi hanami12, 24/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanami12

hanami12 Thành viên mới

Chào mọi người ...
    Tình hình là mình đang chuẩn bị làm lại hồ sơ xin visa du học Canada , mình đã bị từ chối 1 lần ( 1/2011 ) ... Nay mình muốn bổ sung thêm giấy tờ về cậu mình- mình sẽ hổ trợ cho mình chi phí ăn ờ, sinh hoạt lúc học bên Canada, vì lần trước mình có đề trong Study plan là qua ở với cậu , nhưng lại hok có chứng minh rõ ràng ... nay mình bổ sung giấy cam kết của cậu .. cộng thêm biên lai đóng học phí .. thì khả năng thành công cao hok ??? ... Àh .. bạn nào có bản mẫu về Study plan có thể cho mình xin ý kiến luôn được hok ...

Thanks mọi ng` nhiu` nhé !!! ^^ >:D<
  2. herodot2602

herodot2602 Thành viên mới

http://bbs.gter.net/bbs/archiver/tid-466696.html study plan của tụi 3 ship nè
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    mà bạn chứng minh tài chính người bảo trợ là cậu bạn ở Canâd thì rất khó mà xin visa. Tụi Can nó chỉ thích người nước khác đem tiền vào nước nó, chứ ko thích người nước nó đem tiền nuôi người nước khác.
  3. thietngo

thietngo Thành viên mới

trời
    trường hợp của bạn hânmi giống mình quá
    mình cũng bị từ chối vào tháng 1
    định 3 th nữa cũng làm lại hồ sơ
    hic
    bạn herodot nói quá chuẩn luôn
    h mình thi tcf, nếu ok thì sẽ đk học vào khóa học mùa đông, chị mình bên đó tài trợ cho ăn ở( vì lần mình qua cei họ bảo k chứng minh tài chính ở nhà thì khó đi lắm, bên kia chỉ nên chưng sminh ăn ở thôi) ở nhà bmẹ mình chứng minh có tầm 100k$ thì liệu cơ hội xin vía có cao không?
    lần trước bị từ chối nản quá đi mất, muốn qua pháp nh đã lỡ mất kỳ học vào thág 9 rồi
    rất mong nhận dc sự giúp đỡ từ mọi ng
    merci d'avant!
  4. herodot2602

Mình cũng chả rành nữa, hên xui quá, mình đang xin visa. Nên ko dám chắc điều gì, nhưng theo mình nghĩ, người bảo trợ nên có thu nhập hàng tháng trên $2500 là tốt nhất. Nên là bố mẹ, vì như vậy họ mới tin là mình quay trở lại VN sau khi học xong.
  5. hanami12

hanami12 Thành viên mới

@ Herodot2602 : Bạn ơi .. vậy mình chỉ nói cậu mình bên Can là làm bản cam kết tài trợ chi phí ăn ở, sinh hoạt cho mình thôi, có chử kí của Citizen, vẫn giữ nguyên tài chính của 3má mình lần trước, như vậy thôi thì có đảm bảo không? Thanks bạn về bản study plan nha ^^

@Thietngo Zậy là bạn đang chờ kết quả hay dự định cũng sẽ làm lại .. bạn có bổ sung thì thêm phần tài chính của 3má bạn ở VN hem? Hay chỉ thêm phần của ng` chị tài trợ bạn ( giống ý định của mình? ) Theo mình biết thì ng` ta khuyên là hồ sơ lần 1 mình nộp gì thì nên giữ nguyên, chỉ bổ sung thêm thôi, chứ không nên thay đổi gì hết ... vì họ vẫn còn lưu trữ hồ sơ cũ của mình áh ...
    @ Herodot2602: Quên mất .. chúc bạn may mắn có được visa nha .. khi nào có nhớ lên nói .. để mọi ng` còn chúc mừng >.<
  6. thietngo

thietngo Thành viên mới

Herodot : bạn làm hồ sơ chứng minh tài chính thế nào vậy? bố mẹ mình làm nông nghiệp nên không thể chứng minh là thu nhập 2500$/th được nh chứng minh được rõ nguồn gốc số tiền là 100k$ ( có thể hớn hơn 1 chút) thì cơ hội có cao không? còn ben Can thì chị gái mình chứng minh thu nhập là 4000$/th và sẽ lo ăn ở thì ok không?
    Hanami : mình dự tính làm lại thôi, độ 3 th nữa mình sẽ làm. mình thi TCF đẻđễ xin trường bên đó hơn và khi có giấy gọi thì cũng mong là dễ dàng hơn.
    mình có bổ xung tài chính của bố mẹ ở việt nam và thêm cả thu nhập cả năm của chị gái mình là bao nhiêu nữa
    Bạn k nên chỉ để cậu bạn chứng minh tài chính, vì như vậy rất khó đi, mình qua CEI rồi nên biết 1 chút
    Anh rể mình quen ng làm về du học Can , anh ý bảo độ 9th là bị tràn 1 lần vì ổ nhớ k thể lưu hết, chả biết có đúng không
    Nếu những pần gì muốn sửa 1 chút thì sửa thôi bạn à, quan trọng là tài chính và pỏng vấn
    >>> 2 bạn sang bên đó thì ở vùng nào? mình nếu ok thì ở Montreal
  7. hanami12

hanami12 Thành viên mới

@thietngo : Hôm qua mình mới lên trung tâm du học Studylink, họ nói hồ sơ mình không đủ, không nên làm lại, nếu làm lại cũng bị phác bỏ thui, mình cũng hok biết sao nữa ... bùn ghê ... Bạn qua Montreal àh .. vậy là hồ sơ rắc rối hơn 1 mình 1 chút oi` .. vì vào đó thì phải xin giấy gì nữa đúng hem? .. Mình thì là Toronto ... Bạn đâu cần bằng AV vẫn xin trường học được mà... qua đó học AV lại ... Vậy là bạn giống mình .. cũng hơn nửa năm oi` ha .. vậy giờ bạn đang học j` ?
  8. herodot2602

Mình ko bik nữa. mai mình nộp nè, cục thuế chỉ xác nhận cho mình thu nhập 40tr/tháng. Nên đang rất lo, kinh nghiệm cho thấy, đã tạch 1 lần, lần 2, 3 khó mà xin lắm. Mỗi năm chỉ khoảng 30% hồ sơ dc chấp nhận vào Can. Nhà mình là doanh nghiệp tư nhân. Nói chung là vào Can, có tiền chưa chắc đi dc.
    Mà điều mà tụi sứ quán cần là bạn phải trở về VN. bạn ko chứng minh dc có cái j ràng buộc, nó ko cho bạn đi đâu. Cho nên tốt nhất ngừoi bảo trợ ở VN là tốt nhất. ( cho dù bạn có ý định ở lại đi chăng nữa, mà bạn bảo với tụi nó vậy, nó khỏi xét quăng hồ sơ bạn luôn).
    Mà tốt nhất mình thấy bạn mình, có người thân bên đó, nó chỉ khai là có bà cô thôi, còn ko khai bà cô đó cho nó ở, bao nó ăn học. chỉ khai cho có, còn tài chính hoàn toàn ở VN. thế là nó đi vèo vèo. Bạn thử hỏi 1 trung tâm tư vấn thử xem, có lẽ họ có kinh nghiệm hơn mình. Mình cũng ko rành lắm đâu. có trời mới bik tụi lãnh sứ quán nó nghị trong đầu.
  9. thietngo

thietngo Thành viên mới

Hanami: ừ, tớ phải xin giấy chấp nhận vài Quebec nữa, chỉ mong là được chấp nhận cái đó rồi thì xin vía dễ dàng hơn. mình k pải học anh văn nhưng mình học pháp, mình thì TCF rồi lấy điểm đó xin nhập học của 1 trường bên đó. mong là ok, hic, bọn can tởm thật đấy. mình đag học
    trường PĐ.
    lần trước mình làm hồ sơ di du lịch chứ k pải du học, nh bị từ chối. lần này thì k biết sao vì sẽ làm hồ so du học. bạn đang học gì thế?
    Herodot:mình thì sẽ nói với bọn nó rằng chị gái sẽ lo ăn ở còn bố mẹ sẽ chứng minh tài chính. hic
    k biết sao /
  10. herodot2602

Study Plan mình bảo : nhà tui có mỗi tui là con trai, tui phải trở về nối nghiệp gia đình, tui mà đi luôn thì cửa hàng ai mà quản lý, ba mẹ đã trên 50, phải về phụng dưỡng ba mẹ. Rồi tui muốn về phục vụ quê hương đất nước. tui yêu tổ quốc, yêu dân tộc. Như vậy đã thuyết phục dc nó chưa ?