1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm lại hồ sơ du học canada

Chủ đề trong 'Canada' bởi hanami12, 24/06/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hanami12

hanami12 Thành viên mới

@ Herodot2602 : Uhm .. mỉnh cũng thấy dạo này bên đó động đất quá trời .. nhưng tại thấy ng` ta nói là đi cũng dễ .. chi phí hok cao lém .. j` mà được tặng laptop, tặng vé máy bay .. mà học tập cũng tốt lém .. nên thấy ham ^^ ... zậy là bạn nộp hồ sơ cũng gần 1 tuần oi` ha .. hồi hộp .. hồi hộp !!!
  2. herodot2602

herodot2602 Thành viên mới

chờ chứ sao bây giờ ...mà nghe con bạn bảo, 2 thằng xét hồ sơ vừa về CAN vì hết nhiệm kì, 2 thằng khác vô, ko bik nó có hiểu tình hình kinh tế khó khăn của VN, mà châm chước ko nữa, hên xui quá.
  3. hanami12

hanami12 Thành viên mới

@ Herodot2602 : oh .. zậy nhiệm kì của mấy ng` đó là mấy năm zậy ? ... trùi .. zậy chắc hên oi` .. chứ mấy ông cũ khó như j` ... mấy ng` minh` biết đi du học Canada thời của mình tủm hết .. hok vớt được em nào ^^ ...
  4. herodot2602

ngủm hết hả, thế bạn có bik lý do ko, cho mình vài lý do xem thử coi ..hực ..
  5. hanami12

hanami12 Thành viên mới

Thì lí do cũng giống như mình zậy áh ... có ng` là hok chứng minh được sẽ trở về VN .. tài chính hok rõ nguồn gốc .. và tài chính hok đủ cho năm học đầu tiên ... có tất cả 3 lí do ... có ng` bị 1 .. có ng` 2 .. có ng` cả 3 lun ( trong đó có cả mình :D ) ... LSQ chỉ có 3 cái lí do đó thui .. chứ hok còn j` hết đâu ... mà lúc bạn nộp hồ sơ ... bạn đã đóng tiền học phí chưa .. nếu đóng òi thì nên lấy thêm cái receipt nộp vào cho chắc ăn ...
  6. herodot2602

chưa có đóng, khi nào nó bảo khám sức khỏe thì mới đóng lận. Mình có sổ tiết kiệm 600tr, chỉ có cái cửa hàng vật liệu xây dựng , đóng thuế thu nhập, VAT đầy đủ 1 năm rưỡi không thiếu tờ nào, tổng tiền thuế VAT và thuế thu nhập là 300tr. chứng minh quay về mình nói là, sẽ về kế nghiệp ba mẹ, mở cơ sở kinh doanh khi quay về, chăm sóc bố mẹ vì là con trai trưởng ..theo hanami mình có bao nhiêu % hy vọng không.
  7. thietngo

thietngo Thành viên mới

mình cũng k biét nhiều nh có số hết rồi, hic.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    mình cũng k biét nhiều nh có số hết rồi, hic.
    lần này k khéo mình làm hồ sơ vừ can vừa pháp
    mệt mỏi ghê quá
    mà 2 bạn sao k nghĩ đi úc hả?
    đi úc cũng k khó đâu
  8. herodot2602

hanami và thietngo add Y!M của mình nhé. herodot2602. Ra Y!M bàn chút. Có 1 lý do j đó, khiến tụi LSQ đánh rớt tất cả những ai gần đây, ko hiểu nổi.nhanh nhé.
  9. thietngo

thietngo Thành viên mới

chắc là dạo này mùa hè, nóng bức
    mà bọn ý như hâm ý
    tớ nghĩ quan trọng là tài chính, chứng minh quay về ( nói cho thật cảm xúc vào, mắt hơi rơm rớm) hehe
    cái này mình k rõ cơ, chán ghê
    mà anh mình bảo cứ 3 th là lại tràn thông tin trog ổ 1 lần nên 2 bạn nhỡ nộp lần 1 rồi thì có thể đừng lo nhớ. kệ chứ, có số hết rồi
  10. hanami12

hanami12 Thành viên mới

@ Herodot2602 : mình hok biết chắc được đâu .. bạn Thietngo nói đúng áh .. cũng do số thui àh .. phó mặc cho số fận zậy .. chứ jờ bạn lo quá cũng hok chắc được j` đâu .. thui .. theo kinh nghiệm của mình thì cứ cố gắng bình thường .. gắg đừng nghĩ tới nó nhìu ...chứ giờ cứ đoán tùm lum .. hok trúng .. lại đau khổ .. như mình nè .. cứ tưởng khám sức khoẻ là ok òi chứ .. nào ngờ .. hix .. đúng thiệt là fải có số ^^ ...

@ Thietngo : Oh' .. cứ 3 tháng là tràn thông tin ổ àh .. fải hem? ... sao có ng` lại nói đến 9 tháng zậy ta? ... mà dù có tràhok biết bằng cách nàonhớ àh, nhưng nếu 5 năm .. 10 năm làm lại thì chắc họ hok nhớ :)) .. mà giờ mình cũng mún làm lại lém lun .. nhưng hok biết bổ sung j` nữa .. vắt kiệt sức cho lần trước òi ... chứ đi diện kết hôn .. huhu .. đau khổ ...mới 19 mà lấy chồng hả truiiiiiiiiiiiiì ... :((
    @ Thietngo : wên nữa .. đi Úc àh ... mình cũng mún đi lun áh .. nhưng khổ cái là hok có ng` thân .. dòng họ mình ở Canada hết .. còn mỗi nhà mình ở đây .. cô đơn .. lạnh lẽo ... Tết ng` ta về quê chơi với họ hàng .. còn nhà mình đi du lịch lang thang :) .. còn bên Hà Lan thì có vài ng` .. nên mình chỉ có thể quanh quẩn 2 nước đó thui ^^ ... mà mình hok thix Hà Lan . hix ...