1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm mắt hai mí ở đâu đẹp ạ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thaonguyen_sg, 26/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinyla

vinyla Thành viên mới

Ui ui, giá gì mà những 1.000$ sợ thế. Tớ cũng đi bấm mí này, mắt tớ ngày trước cũng có mí, nhưng bé tí ti chẳng thấy gì cả. Tớ khuyên là không nên đi cắt mí nhé, mí to bè trông rất xấu và mất tự nhiên. Tớ đi bấm mí ở Bệnh viện mắt Điện Biên Phủ (nằm góc đường Nguyễn Thông và ĐBP ấy), là bệnh viện lớn nên an toàn lắm , Ngta sẽ khám sức khỏe bạn trước, thử máu, đo huyết áp , chụp ảnh để canh mí cho phù hợp với mắt... rồi hẹn ngày đến làm . Quá trình làm rất nhanh , bác sĩ chích thuốc tê ở 2 bên mắt, rồi dùng tia laser chích nhẹ lên da 3 đường nhỏ để tạo mí, sau đó lấy chỉ may lại ở 3 chổ chích đó . Nói là may nhưng thực ra chỉ có đúng 3 mũi . Toàn thời gian thực hiện là 30p. Mắt sẽ sưng và t 1 tí nhưng không ảnh hưởng nhiều đến hoạt động của bạn . Thời gian ấy bạn chỉ cần vệ sinh mắt sạch sẽ theo lời dặn của bác sĩ , khi ra đường đeo kính mát hoặc kiếng giả cận vào . Sau 1 tuần tới cắt chỉ và thêm 1 tuần nữa là mắt bạn sẽ đẹp tự nhiên cực kì. Tớ chẳng quảng cáo đâu , vì bây giờ chả ai biết tớ Bấm mí cả ... Hehhe Giá từ lúc xấu cho đến khi đẹp chỉ có 2triệu VNĐ thôi ...
  2. zinzinsleep

zinzinsleep Thành viên quen thuộc

Ối thật á? Thế mà nào giờ tớ lại có cảm tình với chỗ này. Hix, nghe ấy nói thế tớ tiệt cho lành. Sợ wá. Mà ko làm thì thôi, đụng đến dao kéo 1 lần là thể nào cũng có lần thừ , thứ 3,...
    Ko đẹp thì fải đi sử, đẹp rùi lại muốn đẹp hơn .
  3. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

ôi vậy thì bạn sướng quá, khỏi phải dán mí hay dùng eyetalk khi trang điểm hén, nhỏ bạn của mình nhấn mí ở TMV Hàn Việt thấy cũng đẹp lắm, nhưng số tiền đó cũng đắt quá nên mình k dám đu đeo theo, hichic... . Hay là bạn post ảnh lên cho mọi người coi với, nghe bạn nói mà mình cũng thèm quá !
  4. nhinudatinh

nhinudatinh Thành viên mới

Phải đấy, bạn post ảnh lên cho mọi người xem với. Mình cũng quan tâm, nếu được mình đến Bệnh Viện Mắt làm luôn.
  5. secretwishes

secretwishes Thành viên mới

nàng ơi, $1000 thế kia ah ? tớ làm có 3 triệu .
    tớ ở SG, vừa đi bấm mi hôm thứ sáu này đây , giờ đang chờ tháo băng tí tẹo thôi .
    Tớ làm trên đường ĐBP , con bạn tớ mắt nhò, bấm mi lên nhìn xinh và tự nhiên vô cùng , tớ nhìn mãi mới, nhìn chăm chăm vào mi ấy ,mới thấy vết nhỏ xíu . Thế là tớ quyết tâm làm luôn .
    Trước khi bấm mi, tớ lăn tăn lắm, ko biết làm hay ko vì sợ đau ( tớ vốn rất nhát , sợ dao kéo nữa ) và một phần sợ ko đẹp hic hic . Đến khám mấy lần ,lân la trò chuyện với các chị ngồi ở phòng đợi ( tám phết nhỉ ) thì biết rất nhiều chị đến sửa mắt , nâng mũi xong, rất hài lòng vì tự nhiên , sau đó các chị ấy quay lại và dẫn theo bạn bè hay người thân vào chỉnh bấm mi hay nâng mũi đấy . Lúc tớ vào bấm mi, có cả mấy chị ở tận HN vào chỗ này để cắt mắt đấy . Tự nhiên thấy an tâm luôn heheh .
    Sau đó. tớ được thử máu, thử phản ứng với thuốc tê, rồi huyết áp bla bla....rồi mới vào phòng mổ , lúc ấy sợ lắm nhưng 3 cô y tá rất dễ thương, gần gũi và trò chuyện vui vẻ nữa ..thấy tự nhiên đỡ sợ . Sau đó bác sĩ vào tiêm cho 3 mũi thuốc tê vào mỗi mắt , như kiến cắn thui , và 25 phút sau . Xong, ngồi nghỉ và đi về nhà heheh.
    Chẳng thấy đau nhức gì cả ....nói chung ko ghê gớm như mình tưởng tượng .

Theo kinh nghiệm , gần 6 tháng tìm hiểu thì tớ thấy bấm mi ở SG nên làm 2 chỗ : bệnh viện mắt trên đường ĐBP và phòng khám của Bác Sĩ Nguyễn Thắng ( <=== chỗ tớ vừa bấm mi ) cũng trên đường Điện Biên Phủ ( đối diện bệnh viện mắt) .
    Ở bệnh viện mắt thì có bác sĩ Sơn về chỉnh hình mắt rất hay và có tiếng . Tuy nhiên, theo ý kiến riêng của tớ, tớ chọn bác sỹ Nguyễn Thắng vì :
    - tớ chắc chắn rằng đích thân bác sĩ Thắng sẽ làm cho tớ do đó kết quả sẽ ổn định . Còn vào bệnh viện mắt thì đông người, theo ca, tớ ko biết chắc được có may mắn gặp bác sĩ Sơn ko , nếu ko gặp người khác thì ko hài lòng bắng .
    - bác sĩ Nguyễn Thắng là trưởng khoa phẫu thuật thẫm mỹ của bệnh viện Pháp Việt , và con bạn tớ làm cực xinh nên tớ chọn bs Thắng .
    - Phòng khám cữc kì sạch sẽ, hiện đại, thủ tục nhanh gọn, 3 cô y tá thì rất thân thiện hehhe.
    - trước khi bấm mi, tớ đã tư vấn mấy lần tại bs Thắng, bsi tư vấn rất nhiệt tình và vui vẻ nữa chứ hoàn toàn miễn phí .Sau khi xem xét mắt của bạn, bác sĩ sẽ nói ra nhiều phương án (nếu có) cho bạn lựa chọn .
    - giá cả so với bệnh viện mắt thì ko chênh lêch nhiều chỉ cao hơn 1 triệu , là 3 triệu cho cả thuốc men sau khi bấm rồi thủ tục xét nghiệm...... .

====> tớ rất hài lòng khi bấm mi ở đây, và muốn chia sẻ với tất cà chị em . bạn nào còn chần chừ thì hãy quyết tâm và chọn nơi thích hợp , mọi chuyện sẽ ổn .
    Sau khi mắt lành, tớ sẽ post hình trước và sau khi cắt cho chị em xem ha .
    tớ có kèm số phone và pic bác sỹ Nguyễn Thắng- người mặc áo vest màu sáng đấy ( ai xem các phóng sự về bv Pháp Việt thì sẽ thấy đoạn bác sĩ Thắng được phỏng vấn )
    Các bạn có thể điện thoại cho bác sĩ, bs rất nhiệt tình . heheh, tớ gọi vài lần rối mới dám tới tứ vấn đấy hehhe
    Địa chỉ: 285 Điện Biên Phủ, Q3, TPHCM
    Điện thọai: 08.9307328 - 0903941725
  6. secretwishes

secretwishes Thành viên mới

các công đoạn bấm mi cũng y như bạn vinyla nói này, hehhe,đợi pm của bạn luôn
  7. vinyla

vinyla Thành viên mới

secretwishes mới làm nên trông mí hơi to đúng không? Đừng lo nhé, chỉ vài tuần thì mí sẽ xẹp xuống thôi , lúc đó thì tha hồ làm đẹp. Àh mà tớ quên nói thêm, khi bấm mí xong thì lông mi của mình trông có vẻ như dài và cong hơn nữa đấy ,... bạn secretwishes cứ để ý xem nhé . Tớ làm cách đây 1,5 năm rồi, chắc bây giờ chi phí cũng tăng lên 1 tí theo giá cả đấy. Lần trước là 1 bác sĩ nữ làm cho tớ, bác í rất đẹp và sang, nói giọng Bắc thì phải... hình như ngoài 40t, nghe đâu cũng có 1 TMV riêng ở ngòai mà tớ không biết tên , bác í cũng nhiệt tình và khéo tay lắm...
  8. o0nara0o

o0nara0o Thành viên mới

Mấy sis cho em hỏi ,mắt em cũng 2 mí nhưng nhìn nó không được to đẹp lắm,em cũng muốn cắt cho mắt to ra ( mí to quá thì trông cũng ko đẹp). E ở Hn,hình như Sg cắt đẹp hơn phải ko ạ?
  9. yenlee

yenlee Thành viên mới

mình cũng muốn hỏi thông tin ngoài HN
  10. nhinudatinh

nhinudatinh Thành viên mới

Bấm mắt thế này thì giữ được trong bao lâu? Mình nghe mọi người nói cắt mắt thì vĩnh viễn, còn bấm mi đẹp tự nhi6en nhưng chỉ được 6 tháng thơi, sau đó nó sẽ từ từ trở về hình dạng ban đầu. Mình muốn làm vĩnh viễn kìa, vì không ở VN nên nếu muốn làm lại thì chẳng biết đi đâu.