1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm mắt hai mí ở đâu đẹp ạ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thaonguyen_sg, 26/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. azzakii_thth

azzakii_thth Thành viên mới

lúc trc'' e cũng định đi làm mí HQ ở Lê Văn Hưu [HN], 2tr/1 mí, mà k cso mổ hay để lại sẹo j` cả....vĩnh viễn luôn. K thik thì sửa lại như mắt cũ đc. Nhưng đến nới cso cô khen mắt e 1 mí nhìn hay hay mà đặc biệt nên là e cũng chả muốn làm :-<
  2. meomeongoan

meomeongoan Thành viên mới

Thông báo với cả nhà là mình vừa đi bấm mí sáng nay ở Bệnh Viện Mắt Tp.HCM (chỗ đường Nguyễn Thông - Điện Biên Phủ ấy).
    Nguyên nhân cho cái sự "săn lùng sắc đẹp" này:
    1. Vì thấy người thật việc thật trên này rõ quá, người đi trước đã phản ánh kết quả rất khả quan nên mình cũng muốn bon chen.
    2. Vì mắt mình là mắt 2 mí ko đều. Mí mắt trái to và rõ hơn mí mắt phải. Gần đây mí mắt phải bị sụp nên trông rất tức cười, 1 mí cũng ko mà 2 mí cũng ko nốt. Thêm nữa là mí mắt cũng ko làm thành 1 đường rõ ráng, nếp mí có tới 2-3 đường lận. Khổ thân mình.
    Tường thuật lại thì hành trình cũng khá gian nan, mình bảo trước là ai mà nói bấm mí tuyệt đối ko đau như cắt mí là nói xạo 100%. Làm rồi mới biết!.
    Sáng nay xuất phát từ nhà lúc 8h35'', tìm đến cái bệnh viện đó thì ko mấy khó khăn, mình cũng nói lại những j mình vừa kinh wa hôm nay cho bạn nào đang có ý định đi bấm mí tham khảo.
    Đến cổng đập ngay vào mắt là tấm biển treo phía trên khu gửi xe, mình chú ý ngay đến dòng chữ "Lầu 4 - Khoa Tạo Hình Thẩm Mỹ", may, cũng đỡ phải hỏi nhiều mất thời gian. Lết lên lầu 4 (có thang máy nhưng mà đông người quá, với lại mình có ý đi ngang wa các lầu xem có những cái j), rẽ tay phải, nhìn ngay phòng 405, đánh liều vào hỏi 1 BS xem bấm mí làm ở đâu, BS ý lập tức tư vấn cho mình. BS ko trẻ, ko già, đặc biệt đôi mắt mình nhìn thích thế, chẳng hiểu sao tuy mí ko rõ ràng thành nếp nhưng có đường gờ phía mí trên làm mắt trông to tròn hay lắm!. Giá mà mình có nó thì khỏi phải làm cái vụ này. BS làm phẫu thuật cho mình cũng chính là BS đã tư vấn cho mình - BS Hằng. (Mình chỉ biết mỗi tên thôi). BS Hằng lấy 1 cái nhíp kim loại, đưa mình 1 cái gương, bảo mình nhìn xuống, lấy nhíp đó căn chỉnh thử hình mí mắt cho mình xem, bảo rằng làm xong thì sẽ thế này thế này. Quả thật mình muốn làm xong mắt được như thaonguyen_sg lúc ko trang điểm j hết cơ, tức là đường viền mí trên ý, nó ko chạy thẳng vào khóe, ko giống như mắt của nhinudatinh. Nói thế ko biết cả nhà có hình dung ra ko nữa. Hix... Muốn làm mí to to 1 chút để "ăn gian", tạo cảm giác mắt to hơn nhưng BS Hằng lại bảo người châu Á có cái đường khóe mắt vậy rồi, làm to nó sẽ bị trợn căng lên, nhìn sẽ ko đẹp tự nhiên - nghe xong chán hẳn, buồn não ruột!. "Chẳng lẽ mình ko thể có 1 đôi mắt to hơn sau khi phẫu thuật sao?. Chẳng lẽ mình tốn tiền chịu đau mà vẫn ko đạt được như ý?. Hay thôi, bỏ về cho rồi."
    Lúc đó mình có ý định đi tìm phòng khám của BS Thắng - người mà các chị em trên này quảng cáo uy tín lắm ý. Phải cái mình nhớ là mọi người bảo nó đối diện BV Mắt mà nhìn hoài ko ra thấy cái phòng khám nào ở đối diện cổng BV cả. Thời gian thì ko có nhiều, nhờ người đưa đi nữa. Cuối cùng sau khi phân vân đành tặc lưỡi - "thôi thì đằng nào cũng đến đây rồi, ko lẽ về ko?". Quyết tâm mãi, đắn đo mãi mới đồng ý phẫu thuật.

Thủ tục :
    Đầu tiên là BS Hằng châm cái j vào vành tai mình (nhanh wá mình nhìn ko rõ, lấy tí máu thì phải) rồi cho 1 chị khác - ko hiểu BS hay y tá, cũng thân thiện, nhẹ nhàng hướng dẫn mình điền vào 2 tờ giấy đồng ý làm phẫu thuật, bảo mình có chỗ nào ko rõ cứ hỏi lại chị ý, trong đó liệt kê đầy đủ, yêu cầu khai họ tên mình, địa chỉ, số ĐTDĐ, tuổi tác, nghề nghiệp, hỏi cả tên người đi cùng với mình, quan hệ thế nào với mình (cái này mình ko hiểu, sau mình tự nhủ chắc là người ta hỏi vậy để xem có thể yên tâm giao người đó trông đồ của mình khi mình đi làm phẫu thuật hay ko), hỏi mình có tiền sử bệnh j về mắt hay ko, có dị ứng thuốc j ko. Mình bảo ko rồi để kệ chị ý tích vào bảng đó cho nhanh. Rồi thì ký - ký - ký và ký. Xong, chị đó chỉ mình xuống lầu 3, nhìn thẳng sẽ thấy quầy nộp tiền, tổng chi phí đây: 3 triệu + 40k tiền xét nghiệm máu. (Cái này lại thắc mắc, mình nhớ mọi người bảo chi phí trọn gói hết rồi còn j, lại phải nộp thêm tiền xét nghiệm nữa sao?. Thắc mắc thì thắc mắc, vẫn phải nộp). Cầm 2 tờ hóa đơn thanh toán xong lại lết lại lên lầu 4, tìm phòng 411 - cái phòng j mà biển đề Phòng Đông Y ở cuối hành lang tay phải ấy, mang tờ giấy đó đưa cho BS phụ trách rồi để BS ấy rút máu xét nghiệm. Kim tiêm đảm bảo 1 người 1 cái mới toanh chưa xé bao (mình đặc biệt chú ý đến vấn đề an toàn này, j chứ chỉ nghĩ đến kim tiêm chích vô da thôi thì đã sợ rồi). BS chỉ lấy máu 1 lần, rút bông ra, dán cho mình 1 cái urgo rồi bảo 1h sau có kết quả. Thực ra ko đến 1h đâu, mình nghĩ chỉ khoảng 30''. Sau khi lấy máu rồi thì ko cần ở ngoài chờ kết quả, sẽ có người đi lấy về cho mình. Cầm lại tờ giấy đó về P405, chị đó đưa cho mình 1 bộ quần áo bệnh viện chỉ chỗ cho mình thay ở phòng đối diện. Có WC ngay trong phòng bệnh nên cũng tiện lắm. Phòng chờ đó đã có vài người vào nằm trước rồi, cũng kiểu đang chờ "lên thớt" như mình. Thời gian đó mình chẳng có việc j làm, cứ lang thang đi ra đi vô, dạo quanh hàng lang, ngó các bệnh nhân khác. Chẹp..chẹp... (rỗi rãi nhỉ).
    Đang thả hồn theo mây gió thì có chị khác đến gọi đi phẫu thuật. Đi xuống lầu 2, rẽ phải, tới phòng mổ thẩm mỹ. Đi qua lần cửa thứ 1, bỏ giày dép ra, đi qua lần cửa thứ 2 thấy 3 bệnh nhân nữa cũng đang chờ như mình. Trước đó trên bộ quần áo bệnh viện người ta đã kẹp 1 mẩu giấy nhỏ, hình chữ nhật màu trắng, ghi họ tên mình, tuổi, thực hiện loại phẫu thuật nào, do BS nào thực hiện. Chờ ở lần cửa thứ 2 được 1 lúc thì chán quá, bồn chồn, mình đứng dậy đi lại 1 tí, vừa đi được chục bước chân đang ngó quanh quất thì bị BS nhắc ngồi 1 chỗ. Hơ.. đã chán càng thêm chán. Mình còn ngồi đùa với mấy cô cũng đang đợi: "Có con cá nào chuẩn bị lên thớt mà ko giãy dụa đâu cơ chứ!." Cả làng cùng cười. He..he...
    Lại có 1 chị khác nữa gọi mình qua lần cửa thứ 3. Đấy là phòng vô trùng, lạnh muốn chít, điều hòa phả thẳng hơi lạnh vào mình, BS lại ko cho đi lại, xém chút nữa mình thành cây kem luôn, chẳng còn được ngồi đây mà tả lại hành trình tỉ mỉ cho mọi người. Chờ - chờ - chờ và chờ, BS đưa cho 1 cái mũ chụp tóc = nilông mỏng, bảo nhét tóc vào cẩn thận ko để thừa sợi nào bên ngoài nếu ko dễ nhiễm trùng. Tiếp tục 1 BS khác bảo mình lên nằm trên 1 cái băng ca ngay ngoài phòng đợi đó, nhỏ thuốc và thoa thuốc sát trùng lên toàn bộ chân mày và bầu mắt mình. Vừa làm BS vừa nói chuyện hỏi han linh tinh để mình tập trung trả lời câu hỏi cho bớt đau. Mình chỉ vừa nghe cảnh báo có 1s "đau chút thôi nha em, giờ chị sẽ tiêm thuốc tê vào" là mình đã cảm nhận được cái đau thấu trời thấu đất!. Cả nhà biết họ tiêm thế nào ko, 3 mũi mỗi bên mí mắt, mỗi mũi cách nhau 1 chút. Da mắt lại là vùng da vô cùng mỏng manh, cứ gọi là chưa bao giờ biết tiêm thuốc tê lại đau đến thế!. Dần dần mình cảm nhận được mắt mình bắt đầu cứng, cộm lên, vẫn mở được mắt thấy đường đi.
    Lúc đó mới được gọi vào phòng mổ. BS Hằng đã ở đó cùng 1 chị khác - chắc phụ tá, 2 người cùng làm phẫu thuật cho mình. Nằm lên 1 cái băng ca trắng toát giữa phòng, hơi lạnh trong phòng này còn hơn cả bên ngoài phòng đợi, mình rét run lên. Chị phụ tá kẹp cái kẹp j trắng trắng như cái kẹp quần áo lên đầu ngón chân mình, chẳng hiểu đo cái j. Họ đắp cho mình 1 cái chăn mỏng trông như cái ga trải giường ý, lại bảo mình nhấc đầu lên nữa, bắt đầu chèn quanh đầu mình 1 cái chăn khác thật chặt, chụp lên đầu và quanh trán kiểu các bà sơ, thêm 1 cái khăn mỏng khác che miệng ngăn hơi thở, cả người chỉ hở mỗi đôi mắt. Toàn thân là 1 đống hỗn độn của những tấm khăn trắng, bảo mình là xác ướp cũng ko quá.
    Phòng mổ có tiếng nhạc không lời du dương, nằm nghe thấy rất thoải mái, thực sự nhẹ nhàng đầu óc đi nhiều. Lại một liệu pháp tâm lý nữa.
    Thao tác tiếp theo là BS bắt đầu bật đèn, lấy 1 cái bút j đó, đánh dấu x lên mí mắt mình, mỗi bên 3 cá, nghía chán xem cân đối chưa rồi lại lau đi, lại vẽ lại, lần này ko xóa nữa mà nhỏ thuốc j đó như sát trùng hay chống khô mắt vào mắt mình thì phải. Đến đây thì mình phải nói trước, chị em nào tưởng bấm mí chỉ là can thiệp đến vùng da mí mắt bên ngoài, phía trên thôi thì sai lầm to!. BS sẽ lấy cái kẹp, kẹp khuôn mắt mình ra 4 hướng để mở rộng mắt cho dễ bề xử lý phần mí trong mắt. Rồi chèn cái j đó rắn, đen đen xanh xanh, (mình có nhìn thấy j đâu, chỉ là cảm nhận thấy vậy) vào bên trong mắt, lại căng ra tiếp, xử lý j bên trong mí mắt ý, đau kinh khủng. Nước mắt cứ gọi là thi nhau tuôn dài xuống má. Cả nhà cứ tưởng tượng đôi khi tự chúng ta lật mí mắt trên của mình lên xem ntn thì bấy giờ BS sẽ làm y như thế, mà làm = kẹp kim loại nong mắt ra hết cỡ kìa chứ ko phải như mình lật = tay mềm đâu. Đau kinh dị, mình cố thu hết can đảm rồi lại tự nhủ "qua nhanh ấy mà, đã làm thì phải chịu đau chứ" nhưng mà vẫn ko tài nào ko gồng người lên chịu trận được. Người cứ run run. BS cứ động viên mãi. "Một tí thôi, một tí thôi". Đau dã man, tưởng như sắp rách toạc mắt đến nơi. Ko dám cử động 1 phân nào vì chỉ e BS chệch tay thì toi. Rồi thì sau khi chỉnh cái j đó "cho cân đối" - chẳng biết - mình được tháo những thứ khỉ gió đó ra, mắt nhắm, tiếp theo thấy như là họ bắt đầu chiếu laze, độ 2s, mỗi bên 3 lần theo dấu x đã vẽ trước đó. Mình còn cảm thấy được mùi thịt khét da cháy mà. Ko lẫn đi đâu được. Đúng là mùi khét phảng phất mà. Mùi đó bay hơi cũng rất nhanh. Tổng cộng 6 lần mình thấy mùi đó. Rồi khâu khâu = chỉ màu đen trên vùng da ngoài mắt. Kết thúc mắt phải, chuyển sang mắt trái, lại cũng trình tự y hệt, lại đau, dù đã chích thuốc tê rồi cũng vẫn đau. Nói 1 cách chính xác thì đau ko phải do khâu chỉ trên mí mắt (ko cảm thấy j khi BS khâu do có tác dụng của thuốc tê) mà là do cái kẹp kim loại đó bung mắt mình ra hết cỡ. Chị em nào chịu được can đảm đi làm thì chuẩn bị tinh thần trước nhé.
    J nữa nhỉ?. Ah, mình vẫn thắc mắc, mình hỏi lại chị phụ tá đó là "hình như em thấy có sử dụng tia laze j đó" thì chị ấy cười cười bảo ko có. Rõ ràng là mình thấy tia chiếu đó mà, cũng đúng là tiếng rè rè của laze nữa. Mình từng đi mổ cận = máy laze mình biết chứ. Thế sao chị ý lại bảo thế nhỉ?. Ko hiểu sao nữa.
    Mình ra lại cái phòng đợi hồi nãy nằm tiêm thuốc mê đó, ngồi đó cho tới khi có người dắt ra wa lần cửa 3,2,1, bảo ngồi tạm trên 1 cái xe lăn để đi giày dép vào rồi đi cùng lên thang máy tới lầu 4. Mò mẫm mãi mới xỏ chân vào được, BS cũng kiên nhẫn ko hối thúc j, chắc cũng hiểu mắt mình đang sưng to khó nhìn rõ. Vào P405 nghe hướng dẫn sử dụng thuốc, sáng mai 7h đến để họ rửa mắt cho, 1 tuần sau cắt chỉ. Sau đó vẫn chưa xong, 1 chị dẫn sang P403 bảo mình nằm nghỉ ở đó, chị ấy phát cho vài cái gạc trắng cắt thành hình chữ nhật dài bảo đắp lên mắt rồi chườm bịch nilông đá lên lần lượt từng mắt cho bớt sưng, còn bảo chừng nào đá trong bịch tan hết thì mới được về. Phòng yên tĩnh, ko có mùi khó chịu của thuốc. Nằm mãi từ 11h30'' đến hơn 2h mới dậy đi về. Quả là mắt sau khi chườm lạnh lâu bớt đau thật. Mới đầu trông đỏ quạch, sưng vù, mí mắt vừa căng vừa đau. Nằm đó bùn ngủ wá, đánh 1 giấc ngắn ngon lành, phải đến 3-4 lần túi nilông đá rớt xuống giường, hix... may mà chưa lăn xuống đất. Nếu đó mà là nhà chắc ngủ thẳng cánh rồi.
    Thuốc được phát gồm: thuốc kháng sinh Cephalexin MKP 500 - 21 viên (ngày 3 lần: sáng, trưa, chiều, mỗi lần 1 viên), thuốc giảm đau - kháng viêm Alaxan (dùng tương tự như trên), thuốc chống viêm sưng - Noflux 21 viên (dùng như trên), thuốc trị rối loạn nội tiết, bệnh da huyết học Prednisone - 30 viên (sáng 3 viên, chiều 3 viên, dùng sau khi ăn no), thuốc Povidine lọ 20ml - sát trùng vùng da quanh mắt và kết mạc trong phẫu thuật mắt, thuốc Efticon lọ 10ml - dùng nhỏ và bơm rửa mắt hàng ngày. Đó - Khiếp ko!.
    Báo cáo cả nhà, tường trình đến đây tạm chấm dứt!. Để mai mình đi tới BV BS rửa mắt cho rồi về tường thuật sau hen!.
    BS bảo mắt mình ko cần băng nhưng chị em nào muốn mình up ảnh lên thì phải để mình suy nghĩ đã. Nhìn ai cũng bảo như vừa bị ăn đấm xong, chưa xẹp được tới mức nhẹ nhàng để được bảo "chỉ như vừa khóc xong" thôi. Đang khá là rầu rĩ đây này. Có ai chia sẻ với mình ko.. hu.hu...
    To nhinudatinh: Sao mắt nàng bây h thành mắt mí lót là sao?. Vết thẹo vẫn còn hay hết rùi?. Mắt có thấy to đẹp hơn hồi trước ko?.
    To thaonguyen_sg: Nàng may chỉ ở trong thế có phải là chỉ tự tiêu ko, hay là sau 1 tuần cũng đi cắt chỉ thế?. Mắt nàng hồi đầu là 1 mí đúng ko, nhìn cái ảnh nàng bảo vừa ngủ dậy ko có make-up j hết rõ mí hơn, trông to đẹp long lanh mà mí cũng ko bé. Mí đâu có hoàn toàn vào khóe đúng ko?. Mắt 1 mí còn làm được thành thế, mình mắt 2 mí mà nếu lành xong ko thấy đẹp hơn thì ko hiểu lúc đó đâm đầu đi đâu cho đỡ tức đây. Hu..hu...

To gaumapnau: SS ơi ss đi làm mắt ở chỗ BS Thắng chưa?. Chẳng thấy tin tức của ss j cả ah...
    To Vinyla: Mắt nàng làm lâu rùi giờ tình hình thế nào?. Hồi mới đầu sau khi lành mắt có thấy to lên được tẹo nào không zậy?. Cái phòng tư vấn mà nàng hỏi bảo vệ ý, có phải nó nằm bên tay phải cổng bệnh viện ko?. Cái BV này mình ko biết là nó có mấy cửa nữa. Hình như mình đi cổng đằng Nguyễn Thông thì phải. Hix...
    -> Tóm lại là cũng vì mình chẳng thấy phòng khám của BS Thắng đâu cả, chán thế!.
  3. dthmnhn

dthmnhn Thành viên mới

nghe xèm xèm....mà sao gọi cho bà GẤU hổng được?
  4. lucky1988

lucky1988 Thành viên mới

cho e hỏi ở Hn chỗ nào bấm mắt đẹp uy tín với nhé .
  5. minako83

minako83 Thành viên mới

Ôi, nghe meomeongoan kể lại mà lại nhớ đến cách đây 3 năm mình cũng đi cắt mí. Mắt mình thì vốn dĩ là 2 mí, nhưng do gen nhà nội mắt ai cũng bị sụp, nên nhiều khi một bên mắt bị thành một mí, trông ko đẹp chút nào. Thế là sau bao quyết tâm và đấu tranh với gia đình, bạn bè, mình đã quyết định đi cắt mí. May thay, trước đó có cô bạn thân đã làm mũi, nên dắt mình đi. Hồi đó mình làm ở bác sỹ Tuyến - bác sỹ quân y 108, nhưng mình làm ở tại nhà bác ý luôn vì ngại vào viện chờ đợi. Phòng phẫu thuật tại nhà của bác ý cũng hiện đại và sạch sẽ lắm.
    Mới đầu vào mình phải làm xét nghiệm máu đông và HIV, cũng bấm bấm cái j vào tai như bạn Meomeongoan kể ý.
    Sau đó có kết quả xét nghiệm ổn hết thì mới vào phòng phẫu thuật.
    Lúc bác sỹ tư vấn thì cũng nói sẽ làm cho mí rõ hơn và thật tự nhiên, còn khe mắt thì không làm to ra được vì nếu làm to trông lúc nào cũng trợn trừng trừng kinh lắm.
    Vì lần đầu tiên đụng chạm đến dao kéo nên "tim đập chân run".
    Đầu tiên bác lấy bút vẽ mấy đường trên mắt, sau đó tiêm thuốc tê.Lúc bác ý tiêm thuốc tê trực tiếp vào mắt thì thôi rồi đau, đau đừng hỏi luôn. Đau khủng khiếp ý, tưởng như hai mắt cắt lìa ra ý. Nhưng cũng chỉ đau vài giây thôi, sau đó thì không có cảm giác j. Sau đó bắt đầu "dao kéo", rạch theo đường đã vẽ. Vì mắt bị sụp mí có đặc điểm là rất nhiều mỡ thừa nên phải cắt và đốt hết các mỡ đó đi. Nói chung lúc bác "thao tác" thì không đau nhưng mà sợ, vì mình vẫn tỉnh táo mà, bác làm j : cắt, rạch, đốt, khâu... mình đều biết hết, cảm nhận được hết. Người mình lúc đấy run bắn lên, tim thì như đang nhẩy "hip hop". Hix, hay tại tớ là đứa nhát nữa.
    Sau khi phẫu thuật, thì phải ở nhà một tuần vì mắt và vùng xung quanh mắt sẽ sưng. Nhưng sau khi cắt chỉ (một tuần sau phẫu thuật) thì hết sưng và bắt đầu đi vào ổn định.
    Nói chung bác Tuyến làm khéo lắm, tớ làm mắt xong mà chả ai biết là mình làm cả. Mọi người chỉ khen " dạo này trông xinh hơn" nhưng ko bit là vì sao, hihihi. Chỉ khi nào mình nói ra thì họ mới bit.
    Cho đến bi j là hơn 3 năm, mắt mình vẫn bình thường, không có chuyện thị lực bị giảm sút hay mắt nhăn nheo, sẹo siếc j như mọi người đồn thổi đâu. Còn mí mắt thì vẫn đẹp như lúc đầu mới làm vậy, không bị sụp hay nhăn j cả.
    Bao giờ cũng vậy, ngay sau khi làm phẫu thuật thẩm mĩ thì trông sẽ không được tự nhiên lắm đâu, nhưng càng ngày nó sẽ càng tự nhiên hơn ( với mắt tớ thì khoảng 03 tháng là ok, 06 tháng sau là mĩ mãn lắm lắm rồi )
    Cho đến tận bi j tớ vẫn rất hài lòng với đôi mắt của mình, và thấy cắt mắt là một trong những quyết định đúng đắn nhất của mình.
    Thế nên tớ có lời khuyên cho những bạn có ý muốn cắt mắt 2 mí là cứ yên tâm, không ảnh hưởng gì về sau đâu, chỉ có điều là mình nên chọn các bác sỹ có uy tín và nên yêu cầu làm kiểu j tự nhiên thôi, chứ đừng tham làm mắt thật to, trông sẽ không đẹp đâu.
    Riêng ở Hà Nội thì tớ recommand các bạn nên vào bệnh viện 108, các bác sỹ ở đó rất có uy tín và luôn có những công nghệ mới nhất, giá cả cũng rất hợp lý ( như hồi tớ làm đâu tổng kinh phí chưa đến 3tr bao gồm cả thuốc men). Ngoài ra còn có bác sỹ Tuấn ở Mai Hắc đế hay Bùi thị Xuân j j đó ( hix, sory vì tớ ko nhớ chính xác) làm mắt cũng đẹp nổi tiếng, nghe đâu bác ý học ở Pháp về), giá cả cũng hợp lý. Dì tớ cũng cắt bọng mỡ mắt ở đấy, ko sưng, ko đau j hết.
    Chúc các bạn có đôi mắt đẹp.
  6. meomeongoan

meomeongoan Thành viên mới

Nghe minako kể lại thấy thú vị quá!. Tớ muốn làm mắt mí nó to to hơn 1 chút để trông mắt mình có vẻ to hơn, kiểu "ăn gian" cái nhìn ấy mà, muốn thế mà ko được. BS Hằng cũng bảo khe mắt nó vậy rồi làm to ra ko được, sẽ bị trợn lên nhìn rất dữ. Hix... buồn ko để đâu cho hết.
    Mình mê đôi mắt của nữ diễn viên Thanh Thúy - bạn nào xem phim " Tình Yêu Còn Lại " để ý cô nàng Na nhé, mắt đẹp lắm!. Mà nhà minako giống nhà mình thật, họ nội mắt ai cũng bé, cứ bị sụp sụp hay sao ấy làm mình cũng bị di truyền cái xấu, chán!. Họ ngoại thì mắt ai cũng to thế mà mình chẳng thừa hưởng được. Đấy là còn lai rồi thì mình mới có mắt 2 mí đấy!. (tuy rằng mắt 2 mí bé, bị sụp)
    Có khi mùi khét khét mà tớ cảm thấy lúc đó là khi BS chiếu laze đốt mỡ thừa ở mí mắt nhỉ, ko thì chịu chẳng biết giải thích thế nào. Lúc rạch rạch, khâu khâu thì do mắt đã có thuốc tê nên ko đau nhưng vẫn cảm nhận được hết đấy. Tim nhảy cà tưng cà tưng suốt quá trình phẫu thuật... Ơ mà cho đến giờ tớ vẫn ko hiểu họ bấm cái j vào vành tai mình nữa kìa.
    T6 này mình đi cắt chỉ, ko hiểu khi đó mắt có sưng tiếp ko, đụng chạm vào vết khâu mà. Về nhà lại phải xức tiếp cái lọ thuốc nước Povidine vàng vàng kia nữa - rát chết mất!. Công nhận lúc BS tiêm trực tiếp thuốc tê vào mí mắt, đau cứ gọi là chưa bao h biết đau là j, ko tả nổi nữa, giống như mắt mình sắp tiêu tùng đến nơi ấy!.
    minako ơi, mắt muốn trông tự nhiên thì phải mất tận 3-6 tháng á, sao lâu thế?. Bao h thì mình có thể bắt đầu make up mắt bình thường lại được?. Mí mắt minako làm hồi đó tới bây h thấy thế nào?. Giờ mắt có thấy to hơn được chút nào so với hồi trước ko, hay chỉ thấy nếp mí rõ ràng hơn và ko còn bị sụp nữa thôi?. Mình muốn mắt to cơ, mắt to cơ.. hu..hu... Ah mà có khi mắt mình sẽ hồi phục nhanh hơn ý nhỉ, vì mình chỉ bấm mí thôi chứ ko có cắt mắt.
    Cô bạn thân của minako đã đi làm mũi, thế nàng ý làm BS nào trong 108 thế, vẫn BS Tuyến ah?. Làm thế nào biết BS ấy có phòng phẫu thuật tại nhà hay ko? Mũi nàng ý tình hình bi giờ ra sao, có đẹp tự nhiên ko, người lạ có ai phát hiện ra đã chỉnh sửa ko?. Hồi đó nàng ý chỉ nâng mũi cao lên thôi hay thu gọn cả cánh mũi nữa?. 3 năm trước giá làm mũi ý là bao nhiu?. Thắc mắc wá ah... minako giải đáp giúp tớ nhá!.
    Tớ cũng đồng ý là nếu ở HN thì nên vào nhờ cậy tay nghề các BS trong Viện 108, an toàn cao mà làm đẹp.
    => Suýt quên, tuýp thuốc Contractubex j j đó nên bôi lên lúc nào để ngừa sẹo các ss ơi?. Ý mình là bao lâu sau khi cắt chỉ thì nên bôi cái đó ý. Mình sợ để lại sẹo trên mắt lắm, người ta nhìn nhận ra ngay thì hỏng!.
  7. thaonguyen_sg

thaonguyen_sg Thành viên mới

to meomeongoan: phòng khám BS Thắng có tên là Laze Thẩm mỹ, ở đường DBP, đối diện BV mắt. Mình may chỉ ở bên trong, nó tự tiêu lun nên k phải đi cắt, nói thật ra là mình sợ đi cắt chỉ lắm, lúc trước tay bị thương, đi cắt chỉ 1 lần, hichic. Mắt của mình mí không vào khoé, nên nhìn to hơn trc, mang circel lens vào nữa thì nhìn long lanh lun,hehe, mỗi tội lông mi k dài lắm. Nghe nói cấy mi sẽ dài ra, muh k dám đi.
  8. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

@ dthm : trời ui ! tui là Gấu Mập Nâu dễ xương gần chít mà bà kêu tui là bà Gấu nghe sao đau lòng quá !
    @ meomeongoan: chị chưa có đi nhấn mí mắt nữa em à , 1 phần vì sợ, 1 phần vì mê tín, và 1 phần vì ở nhà chị k có ai ủng hộ hết, hichic....
    Được gaumapnau sửa chữa / chuyển vào 14:28 ngày 27/08/2008
  9. k3nbjn

k3nbjn Thành viên mới

trui` ui minh vao` muon mat rui topic xôm thế nì mà hổng được tham gia la sao ha trời???
    moi người ui em ở Hn ne`, cung muốn đi cắt mắt lắm lắm y'', ước mơ từ hồi cấp 2 lận rưng mừ hổk dám, sợ bị hỏng thì chit'' . Nhìn mấy chị cắt trước thấy sướng wá đê, em thík mắt chị j mà ở Poland nhứt y'', nhìn đường cắt đi vào khoé thì tự nhiên hơn mừ. Nhưng chưa ai bấm mi'' ở Hn mà post ảnh lên nhỉ, cho em thêm phần tự tin chút xíu. Em vừa đi tư vấn o VTM Thanh Binh` nhưng bs bảo bấm mí không bền và không hiệu quả lắm, có người thì vài tháng sau la trở lai một mi'', hix như thế thì pó tay ah. mà giá ở đó la 4tr, hơi đắt hơn o tp.HCM nhỉ.
  10. linh2808

linh2808 Thành viên mới

mình chỉ muốn hỏi rằng nếu mình bấm mí thì đôi mắt sẽ to lên bao nhiu? Mình mún có một đôi mắt to giống như Han Ga In (diễn viên Hàn Quốc) đó, ý mình nói là mắt to chứ không phải mí mắt to. Mà đôi mắt mình khá là nhỏ, mắt không dài, mà cũng không có to nữa. Mình không biết nếu mình bấm mí thì có cứu vãn đôi mắt mình không? Nếu mà mắt không to lắm, mà mí trở nên to thì tốt nhất mình nên phẫu thuật mắt cho hiệu quả cao hơn, phải không các bạn. Có bạn nào rành mất cái này chỉ giùm mình đi ạ, cám ơn các bạn nha.