1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm mắt hai mí ở đâu đẹp ạ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thaonguyen_sg, 26/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. holhol

holhol Thành viên mới

up
  2. heo_ut_it

heo_ut_it Thành viên mới

Hi Cả nhà,
    Heo thấy topic mình đã lâu, hôm nay siêng vào đọc thì thấy câu chuyện của meomengoan i chang của Heo.
    Số là cách đây gần 3 năm, theo chân Mami đi tái khám ở phòng Thẩm Mỹ của BV Mắt (hay còn gọn St.Paul), mami Heo làm thủ thuật treo chân mày.
    Sẵn tiện, khám luôn con mắt of Heo (2 mí nhưng lờ đờ như bùn ngủ) thì được phán là bị sụp cơ mi bẩm sinh (chúa mẹ ơi, bít gì đâu). Đề nghị mổ (dùng từ chính xác luôn đó). Lập tức bị mổ... và cảm giác rất kinh dị.
    Giờ nhắc tới còn rùng mình.
    Bsi làm cho Heo lúc đó là ông Ng. Th. Nam, còn Bsi Hằng cũng nổi tiếng là người bị .. mắng vốn nhiều trong khoa.
    Đúng là cái dại này là dại nhất đời Heo. Trong khi mổ, i chng như meomeongoan nói, mùi két của mô mỡ mắt , cái lạnh của phòng mổ, rồi cái kẹp đo nhịp tim.. đến giờ Heo vẫn còn hoảng.
    Do con mắt Heo quá nặng (theo lời Bsi) nên mổ đến gần 2 tiếng (từ 11h - 13h), phải ở lại Bv qua đêm (1 mình, ko ai hết, gia đình.. chán lém). Cũng chườm đá, cũng nghe ngóng đc nhiều...
    Hậu quả: Đến hiện tại, đi đâu ai cũng xăm xoi con mắt, kiu.. đi làm lại đi. Khốn khổ vậy đó. Đi tiệc tùng thì chỉ trang điểm đc 1 màu thôi.. khói, và dán mi giả dầy!
    Mắt bị trợn, lông mi cong cực kì.. cong gập vào bên trong luôn.
    Khắc phục: Hôm qua, Heo vừa đến gặp Bs Duyên - Phó khoa bỏng BV Crẫy. Bác này nổi tiếng về chỉnh hình và tái cấu trúc da. Theo lời Bsi thì Heo ko bị sụp cơ mi, mà là do tâm lý (gd ko ok), do khóc nhiều.
    Chắc có lẽ Heo sẽ lên bàn mổ để Bsi Duyen tái tạo lại mi mắt cho Heo. Cầu Chúa cho Heo đc lành lặn.
    Cả nhà àh, đây là kinh nghiệm đau thương của Heo đó.
    TMV Thanh Vân cũng.. kinh dị (bà chị trong xóm làm yta cho ổng), TV cũng từng giải phẩu cho các nghệ sĩ cãi lương (các bạn tự nhận xét nha)
    TMV Hường thì ngay nhà Heo (Nguyễn cư Trinh), cũng có chuyện này chuyện nọ
    Đi làm mấy cái này cũng hên xui lắm (heo là xui cực kì), Bsi mà.. cũnglà người... ai biết đc.
    Vài dòng chia sẻ.
    Ps: Ai đã làm mắt (cắt, bấm) thì ko nên thức khuya nhé, vì đó là đk dễ dàng nhất cho việc mau chóng lão hoá mi --> mi mắt sẽ sụp; cũng nên tránh khóc, bùôn, bi luỵ. Cái này Bsi Duyên khuyên như thế.
  3. holhol

holhol Thành viên mới

ui zời, nghe bạn nói sợ quá đi
  4. holhol

holhol Thành viên mới

up lên, k ai biết sao? hic
  5. joyce89

joyce89 Thành viên mới

up
  6. thythyphan8

thythyphan8 Thành viên mới

CHÀO MỌI NGƯỜI, CHỊ NĂM NAY 27 TUỔI, MẮT 1 MÍ XẤU QUÁ, KO TỰ TIN KHI TIẾP XÚC VỚI MỌI NGƯỜI. NÊN MƠ ƯỚC LÀM MẮT 2 MÍ TỪ LÂU, NHƯNG NHÁT QUÁ.
    DUYỆT WEB 1 VÒNG THÌ THẤY ĐƯỢC DIỄN ĐÀN NÀY, MỪNG QUÁ THAM GIA NGAY. ĐỌC 1 VÈO, LẤY HẾT CAN ĐẢM, CHỊ QUYẾT ĐỊNH QUA BS THẮNG... THẬT MAY MẮN, BS NÓI TUY CHỊ 27 RỒI, NHƯNG MẮT CHỊ VẪN BẤM MÍ ĐƯỢC
    VÀ THẾ LÀ 30/6 VỪA QUA, BS THẮNG ĐÃ TẠO GIÚP CHỊ 1 ĐÔI MẮT MỚI... tổng thiệt hại 4 triệu
    CẢM ƠN MỌI NGƯỜI ĐÃ TẠO NÊN 1 DIỄN ĐÀN THẬT HAY
    Được thythyphan8 sửa chữa / chuyển vào 17:06 ngày 02/07/2009
  7. thequeen167

thequeen167 Thành viên mới

Chì Thythy ơi, up à?nh mf́t 'èp lĂn cho mòi ng cù?ng ngf́m 'i, à?nh trong topic toà?n càc bàn là?m tư? nfm ngoài nfm kia, lĂu quà rù?i ^^
  8. nangmuadong_20dn

nangmuadong_20dn Thành viên mới

Híc, chị nào bấm rồi thì nói giùm em tiếng em yên tâm với. Hức hức. Ko biết 10 ngày nó đã trở nên bình thường chưa ạ. Híc, 10 ngày nữa em có 1 cuộc gặp quan trọng mà không bít nó sẽ thế nào nữa. Hu hu
  9. finixiti

finixiti Thành viên quen thuộc

ồi, thức khuya khcó nhiều cũng ảnh hưởng à,hic ?( mình toàn thế)
    10 ngày thì hết sưng rồi, có thể nói là bình thường bạn ạ, Nhưng để tầm 1 tháng thì tự nhiên nhưu thật í
  10. Kj3u_Ljnh

Kj3u_Ljnh Thành viên rất tích cực

hjx...toàn người làm trong tp HCM thui à, tớ ở ngoài HN cơ...chắc cứ ra Viện TM chỗ Lê Văn Hưu cho nóa ăn toàn. Bấm mí HQ , ko có sẹo là mừng rùi.