1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm mọi sở thích bằng tiếng anh từ điều đơn giản nhất!

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi Dao_Cham, 12/09/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dao_Cham

Dao_Cham Thành viên mới

Ai cũng có đam mê và sở thích của riêng mình. Chính điều đó đã tạo động lực cho công việc, cuộc sống và học tập của bạn. Mỗi sở thích sẽ đem lại cho bạn niềm hứng thú khám phá, tìm hiểu kiến thức mới trong lĩnh vực mà bạn yêu thích. Niềm vui của tôi là tiếng anh, nhiều thứ tôi biết đến cũng bắt nguồn từ sở thích tiếng anh: làm đồ DIY, nướng bánh, nấu ăn, tài liệu học tiếng anh giao tiếp, tài chính – kế toán…

Nguồn gốc sở thích tiếng anh của tôi!

Điểm xuất phát của mỗi thứ, mỗi người khác nhau. Sở thích của bạn có thể bắt nguồn từ thói quen, niềm đam mê, sự cuốn hút với lĩnh vực mà bạn quan tâm. Bạn có thể bắt nguồn từ rất nhiều những điều tưởng chừng như đơn giản trong mắt người khác nhưng lại thú vị đối với bạn.

Tiếng anh trở thành sở thích của tôi lại bắt nguồn từ những điều mới mẻ và thú vị khác: đọc sách:

Nếu bạn đã đọc “Bài viết tiếng anh về sở thích đọc sách - câu chuyện của tôi”, tôi tin bạn cũng thấy một phần bản thân bạn trong đó. Tuổi thơ của rất nhiều người gắn liền với những cuốn sách và truyện. Thông qua các câu chuyện nhỏ, những cuốn sách, bạn cũng như tôi và rất nhiều người khác đã tìm thấy niềm hứng thú mới về tri thức.

Khi lớn dần lên, đọc sách dần trở thành điều cần thiết. Và khám phá những câu chuyện thú vị của những nền văn hóa khác, tìm hiểu kiến thức của các ngôn ngữ khác, học hỏi tri thức mới trở nên ngày càng bức thiết. Điều đó thôi thúc tôi học tiếng anh nhiều hơn nữa.

Khi đọc những cuốn sách được dịch sang tiếng Việt, bạn rất ngưỡng mộ tác giả viết sách và các dịch giả. Bởi họ đã thể hiện tri thức uyên thâm cùng tâm huyết trong mỗi câu chữ. Bạn có muốn đọc thử bản gốc của sách không? Chắc chắn là có. Tôi cũng vậy.

Ngoài ra, rất nhiều kiến thức hay, mới lạ không nằm trong sách, bạn có thể xem các đoạn video trên mạng xã hội. Nếu bạn không muốn chờ đợi các nhóm dịch hoặc các phương tiện khác, để chủ động tìm kiếm thông tin, tiếng anh của bạn cần thật tốt, đặc biệt là tiếng anh giao tiếp.

Bạn thấy đấy, từ những điều rất đơn giản, thực hiện mọi sở thích bằng tiếng anh trở nên quan trọng và giúp cuộc sống của tôi phong phú, tốt đẹp hơn. Còn bạn thì sao? Sở thích của bạn bắt nguồn từ đâu?