1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm nóng box mình lên đê

Chủ đề trong 'Giải Trí Hải phòng' bởi cuu_non, 15/08/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cuu_non

cuu_non Thành viên mới

Làm nóng box mình lên đê

Sao box mình vắng thế nhỉ, không thấy bạn bè nào vào chơi mấy nhỉ.
  2. cuu_non

cuu_non Thành viên mới

: ĐỪNG SỢ VẤP NGÃ

Đã bao lần bạn vấp ngã mà không hề nhớ ?
    Lần đầu tiên chập chững bước đi, bạn đã bị ngã ?
    Lần đầu tiên tập bơi, bạn uống nước và suýt chết đuối phải không?
    Lần đầu tiên chơi bóng bàn, bạn có đánh trúng banh không?
    Không sao đâu, vì?
    Walt Disney từng bị tờ báo sa thải vì thiếu ý tưởng. Ông cũng nếm mùi phá sản nhiều lần trước khi sáng tạo nên Disneyland.
    Lúc còn học phổ thông, Louis Paster chỉ là một học sinh trung bình.Về môn hoá, ông đứng hạng 15 trong số 22 học sinh của lớp.
    Lev Tolstoy, tác giả của bộ tiểu thuyết nổi tiếng ?oChiến tranh và hoà bình? bị đình chỉ học đại học vì ?ovừa không có khả năng, vừa thiếu ý chí học tập?.
    Henry Ford thất bại và cháy túi tới năm lần trước khi thành công.
    Ca sĩ opera nổi tiếng Enrico Caruso bị thầy giáo cho là thiếu chất giọng và không thể nào hát được.
    Vậy, xin bạn chớ lo sợ thất bại. Điều đáng sợ hơn là bạn đã bỏ qua nhiều cơ hội chỉ vì không cố gắng hết mình.

3. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Không ai nằm trong đội ngũ những người tâm huyết với Dancing chúng tôi sợ thất bại cả bạn ạ. Đơn giản là vì chúng tôi chưa thể làm gì thực tế trong lúc này thôi.
    sau khi hội diễn TTVN khu vực HP kết thúc, tôi tin là Dancing sẽ sống lại như xưa. Bạn chờ nhé?
    Nếu bạn có lòng nhiệt tình, xin hạy thường xuyên liên lạc với Nico78 theo số điện thoại: 0912029595 hoặc tin nhắn trong TTVN.
    Thân ái
    Người đem thế giới ngâm thành rượu
    Ta lấy càn khôn nhắm thế mồi
  4. innocent

innocent Thành viên rất tích cực

Vâng, chuyện dancing hoạt động trở lại chỉ là chuyện một sớm một chiều thôi.
    Vấn đề là sau những khó khăn mà đã nhiều lần Dancing Club mắc phải, có lẽ là các bạn nên tìm một phương pháp mới để DC có thể tồn tại tốt hơn.
    Các thành viên có tâm huyết - điều đó thì đúng rồi, nhưng làm thế nào để duy trì và đẩy mạnh được những tâm huyết đó và làm thế nào để tâm huyết không bị bỏ phí. Đấy mới là vấn đề quan trọng cần giải quyết.
    Rất mong các bạn cùng nhau suy nghĩ và đưa ra ý kiến đóng góp, ý tưởng tổ chức một đêm liên hoan cho Dancing Club đã có từ lâu nhưng chưa bao giờ thực hiện được, đó quả thực là một điều đáng tiếc.

Nhân tài là nguyên khí quốc gia
  5. cuu_non

cuu_non Thành viên mới

CON GÁI RẤT ÍCH KỶ

CON GÁI VỐN RẤT ÍCH KỶ
    TRỜI SINH RA ĐÃ THẾ RỒI
    VẬY MÀ CÓ NGƯỜI KHÔNG HIỂU
    ĐÚNG THẬT CÁI ĐÓ...DỞ HƠI!
    ĐÃ LÀ BẠN THÂN CỦA TA
    KHÔNG ĐƯỢC LIẾC AI ĐẤY NHÉ
    DÙ LÀ CÁC BÀ CÁC CÔ
    HAY CHỈ NHỮNG...EM BÉ
    NGƯỜI TA ĐÂU MÀ VÔ TƯ THẾ?
    GẶP AI CŨNG NÓI CŨNG CƯỜI
    BIẾT CHĂNG TA LÀ CON GÁI
    ÍCH KỶ... DÙ CƯỜI RẤT TƯƠI.

6. minnie_b.l.p

minnie_b.l.p Thành viên quen thuộc

Việc dancing chết đi sống lại đến lần thứ hai cũng là điều dễ hiểu. Có những vấn đề mà không chỉ là của riêng box chúng ta mà nó là vấn đề của cả giới dancing Hải Phòng. Chúng ta thiếu trầm trọng về mặt kĩ thuật, thiếu sự nhiệt tình say mê với nghệ thuật dancing. Các bạn vẫn nói rằng "chúng tôi có nhiệt tình đấy chứ?" nhưng xin các bạn đừng lầm lẫn. Theo tôi nhận thấy các bạn có thừa sự nhiệt tình cho việc tụ họp, vui chơi nhưng lại thiếu sự nhiệt tình cho môn nghệ thuật dancing. Liệu có ai dám nhận rằng dancing luôn tồn tại trong suy nghĩ của mình như một ám ảnh, nó khiến cho các bạn phải tìm tòi, học hỏi, suy ngẫm và chắp nhặt tất cả những tư liệu về dancing ở bất kì nơi đâu và bất kì lúc nào? Trong tủ đĩa của bạn có bao nhiêu đĩa về dancing, đĩa hình, đĩa nhạc v.v....?Đã có khi nào bạn nghe thấy đâu đó có tiếng nhạc khiêu vũ, như là vô thức cơ thể bạn cũng như rung lên theo từng tiếng nhạc. Tôi chắc là sẽ rất ít người đam mê như thế. Các bạn đến với Dancing HPC đầu tiên là do sự tò mò, hao hức, thử đi nhảy xem sao, và đến khi thấy nó có vẻ không hợp với mình lắm thì tự ý bỏ ngang không cần biết rằng, sự vắng mặt và sự có mặt của mình có ảnh hưởng với cả một CLB như thế nào.
    Một lý do nữa là dancing chưa có được một "người cầm quân" thực thụ đủ trình độ. Mới chỉ là hai lý do rất đơn giản nhưng chỉ cần một trong hai lý do này đã đủ để dancing không thể tồn tại. Tuy nhiên khó khăn nào rồi cũng sẽ vượt qua được thôi. Tất cả là do chúng ta thôi phải không?
    Minnie_b.l.p