1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm ở viettel mức lương và môi trường làm việc thế nào ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi alehap2t, 17/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Firefox4

Firefox4 Thành viên mới

Em làm vận hành hệ thống, phòng ISP bác ạ.
    Nói chung là cũng đỡ vì xa trụ sở chính nên cũgn ko bị quản lí chặt chẽ như ở GVM.
  2. hoxe123

hoxe123 Thành viên mới

có nhầm ko vậy bạn
    VN mình chỉ có khoảng 100 người đạt 100kyu thôi ( đơn vị Kyu càng bé càng giỏi)
    mức khoảng 250 là đủ để giao tiếp, làm việc rồi
  3. Azkazukin

Azkazukin Thành viên quen thuộc

Bác này nói lạ quá. Trước giờ em thấy tiếng Nhật chỉ có 1kyu, 2 kyu, 3kyu (1kyu là đỉnh òi). Trong từng cái kyu đấy mới có thang điểm mấy trăm mấy trăm... chứ 100kyu thì chưa bao giờ em nghe bác ạ.
    Nhét thêm tí cho đỡ lạc đề: Em có đứa bạn học Cao đẳng dân lập, quen biết thế nào mà xin được vào Viettel, hình như cũng làm kinh doanh. Tổng thu nhập lúc mới vào tầm 4-5tr, đi làm 3 tháng thưởng Tết 7tr. Đang sướng sướng đi khoe khoang ầm ĩ thì ra Tết bị ngã xe gãy chân nghỉ đâu 1,2 tuần xong quay lại nó đuổi việc luôn. Tóm lại là bị đuổi rất dễ đấy ợ.
  4. RSX

RSX Thành viên quen thuộc

[/quote]
    Nhét thêm tí cho đỡ lạc đề: Em có đứa bạn học Cao đẳng dân lập, quen biết thế nào mà xin được vào Viettel, hình như cũng làm kinh doanh. Tổng thu nhập lúc mới vào tầm 4-5tr, đi làm 3 tháng thưởng Tết 7tr. Đang sướng sướng đi khoe khoang ầm ĩ thì ra Tết bị ngã xe gãy chân nghỉ đâu 1,2 tuần xong quay lại nó đuổi việc luôn. Tóm lại là bị đuổi rất dễ đấy ợ.
    [/quote]
    có thằng bạn học cùng, ông già nó quen với sếp tổng của Viettel.
    Nó nói là các kiểu chạy chọt vào VT kiểu gì sau vài tháng cũng bị out.
    Ví dụ : bạn chạy vào mất 24 củ, làm 3 tháng , 1 thang'' 8 cu ? thì hoàn vốn, xong bị đuổi luôn--> làm 3 tháng không công
  5. alehap2t

alehap2t Thành viên mới

[/quote]
    có thằng bạn học cùng, ông già nó quen với sếp tổng của Viettel.
    Nó nói là các kiểu chạy chọt vào VT kiểu gì sau vài tháng cũng bị out.
    Ví dụ : bạn chạy vào mất 24 củ, làm 3 tháng , 1 thang'''' 8 cu ? thì hoàn vốn, xong bị đuổi luôn--> làm 3 tháng không công
    [/quote]
    Tìm hểu một hồi thông tin vẫn mù mờ quá , trước em thực tập ở VT thấy họ làm việc cũng BT đâu có kỷ luật gì ghê gớm đâu ( em đi có 5-7 buổi tất cả quá trình thực tập nên cũng không chac lắm ) . thằng bạn em đang làm nó bảo làm NVKD ở trung tâm VT tại TPHCM thu nhập kiểu gì cũng >10chai nhưng làm việc rất vất vả ( nó cũng mới làm bên kế hoạch được chưa đầy nửa năm ) .
    Có lẽ em nhẩy phát nữa vào coi cụ thể nó thế nào
    Thanks các bác . À quên có bác nào cho em biết tết rồi nhân viên bên VT dc thưởng thế nào không ạ
  6. em2010us

em2010us Thành viên mới

Em hỏi tí: bạn em bảo nhân viên kinh doanh ở Vietel lương thử việc đã là 8 triệu có đúng không hả các bác? Em nghe mà choáng quá. Không biết có đúng như thế không? Và áp lực công việc như thế nào nhỉ? Bạn em 1 năm kinh nghiệm chuyển qua Vietel mà lương thử việc đã thế rồi. Nếu mức lương cao thế không biết họ tuyển người có khó không hay phải quen biết mới vào được?
  7. quangdung01

quangdung01 Thành viên mới

keke....................
  8. usagi87

usagi87 Thành viên mới

Tớ không rõ lương lậu ở Viettel thế nào nhưng bọn này đang vay tiền ở NH tớ ở để thực hiện cái dự án 3G. Xem cái báo cáo tài chính của nó mà choáng luôn, lợi nhuận cao khủng khiếp. Trong khi Kinh tế khủng hoảng thế mà năm ngoái lợi nhuận của bọn này vẫn đạt 60%. Lợi nhuận cao thế chắc lương cũng khủng.
  9. thamtutupro

thamtutupro Thành viên mới

Mình không rõ bạn nói cái 100 với 250 kyu.
    Trình độ 1 kyu ~ tốt nghiệp cấp 3 bên NB. Những người đạt 1 kyu ở VN nhiều không kể xiết, tuy nhiên số lượng sinh viên tốt nghiệp ĐH NN khoa tiếng Nhật có chứng chỉ 1 kyu thì ....
    Quay lại vấn đề Viettel: Có vẻ dễ vào dễ ra nhỉ!
    Xem cái topic bên muare thấy mà choáng : Chỉ cần tốt nghiệp trung cấp cùng với từ 60~ 90 tr. bạn hoàn toàn có cơ hộ trở thành nhân viên chính thức của hãng viễn thông lớn nhất Vn: Viettel.
  10. lolem08

lolem08 Thành viên mới

Tớ có ku bạn làm ở đó, bên kỹ thuật , lương > 10 t chưa tính thưởng.Tết rùi nó nghỉ tết có 1 buổi sáng ngày mùng 1, hic nghe mà tội nghiệp nhưng bù lại xiền thưởng và làm thêm kỳ đó thì hơi bị nhìu. Giờ giấc bình thường có vẻ chặt lém. Lúc nào gọi cũng bận trực rùi. Hehe kết quả là bạn gái của ku đó không nàng nào chịu đựng được quá 3 tháng.