1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm ở viettel mức lương và môi trường làm việc thế nào ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi alehap2t, 17/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yukidaro

yukidaro Thành viên quen thuộc

Hôm trc sang VTL họp đòi tiền thấy vụ tiếp đón đúng là phiền hà thật, cảm giác đang thoải mái ở ngoài, chui vào môi trường kỷ luật thép của quân đội ko tởn mới là lạ, nhưng bác nào hợp thì sẽ phát triển tốt.
    Em có thằng bạn làm phó giám đốc trung tâm ngoài HN, hôm đấy lên rủ nó đi cafe mà phải cho xem cả giấy tờ, rồi để laptop ở ngoài, hix, em mà cứ rời con lap là em mất tự tin, uống cafe trong phòng thằng bạn mà mất cả ngon. Nó bảo em lương tháng của nó cứng cũng chỉ hơn 10 củ thôi, cái chính là thưởng. Năm rồi nó nhận thưởng xong phát lấy vợ rồi đòi mua nhà chung cư mới kinh (tại gọi điện hỏi vay tiền em mới biết, nghèo như em thì đỡi nào mà có tiền huhu)
    Năm ngoài VTL kiếm đc 32 ngàn tỷ, tiền nhiều thì đừng hỏi, tuy nhiên bên đó đầu tư hạ tầng cũng tốn. Mục tiêu năm nay nghe đâu bác Dũng áp 40 ngàn tỷ, vãi cả linh hồn! Thế nên làm ở VTL thì phải xác định là con người của những mục tiêu lớn (chẳng hạn như doanh thu, hoặc một năm phát triển thêm vài triệu thuê bao mới,...), nếu ko thấm nhuần điều đó thì out là dễ hiểu thôi. Ở VTL nếu vào thì sẽ rất vất vả để hòan thành, nhưng xong xuôi rồi (giống năm ngoái) thì đừng hỏi về tiền.
    Có thể em nói hơi phiến diện vì VTL cũng có nhiều mảng, nhân viên cũng có cấp thâp cấp cao, cỡ em nhìn vào gặp toàn tụi manager hoặc tồn tại lâu năm trong môi trường VTL (tại em đi làm lâu rồi nên bạn bè toàn bọn đấy).
  2. langtu50022003

langtu50022003 Thành viên mới

em cũng đang quan tâm
  3. langtu50022003

hôm trước em đi thi tuyển bên này họ bảo doanh thu năm 2008 là : 35.000 tỷ
  4. sansan88

sansan88 Thành viên mới

ohm các bác cho e hỏi thế thi thố vào VT này thế nào cần những dk j. nge lương lậu thế fát thèm cơ mà chác đòi hỏi cũng fải cao chứ
  5. langtu50022003

Hôm nay em đi thi tuyển về
    nhưng họ chỉ tuyển nhân viên đi các tỉnh nên em thôi ko thi tiếp nữa
    lương lậu thì chắc là khá
    nhưng hôm nay đi phỏng vấn ông phỏng vấn bảo đi làm chủ nhật và làm đến 9-10h tối là chuyện bình thường
    nên pác nào xác định chịu dc thì vào
    chứ em thấy phỏng vấn ko khó
  6. KhoiNT_Wave125

KhoiNT_Wave125 Thành viên mới

Cho mình hỏi ở đây các bạn đang nói về nhân viên kinh doanh nhưng kinh doanh về mảng nào mà lương cao vậy? Mình đang có đứa bạn muốn vào VT mà, nếu kinh doanh điện thoại với ADSL thì thôi, bác nào chuyên mảng kinh doanh cho e xin ít thông tin xem là kinh doanh gì với ạ, cám ơn mọi người
  7. bombays

bombays Thành viên mới

bạn em cao tầm 1m5 hình thức bình thường , giao tiếp cũng k phải quá xuất sắc
    làm cho Nhật từ 2008 lương h cũng 9tr
    Được bombays sửa chữa / chuyển vào 12:04 ngày 15/07/2009