1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm ơn cho mấy cái danh sách các trường đại học hay học viện cntt ở bang Bangalore với

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi diivengo, 21/08/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. diivengo

diivengo Thành viên mới

làm ơn cho mấy cái danh sách các trường đại học hay học viện cntt ở bang Bangalore với

sao chả ai giúp mình vậy nè
  2. haithanhvnn

haithanhvnn Thành viên mới

cho em ké tí
    Anh chị ơi , những người học ở MS Ramaiah cho em hỏi vài câu : khoảng tháng 11 này em qua bên đó Rmh học (em quyết rồi nên anh/chị đừng bàn lùi nữa nhé kẻo em nản) em định học bên ngành BCA , anh chị cho em hỏi về điều kiện ăn ún, gía cả , hostel , phương tiện đi lại , và chương trình học về ngành này nhé (môn học , có bao nhiêu kỳ, ......)
  3. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Ở Bangalore có 2 trường đại học lớn, đó là VTU và Bangalore Univesity.
    cậu này định sang học ở MS Ramaiah ngành BCA à? hay là học ở trường khác? Ai giới thiệu qua đây thế? có quen biết ai hay không?
    Bangalore giá cả thì cao hơn TP HCM chút xíu thôi. Ăn uống thì rất sung sướng, có đủ các loại nhà hàng, với đủ món Tây, Tàu, Việt, Hàn, Nhật, Thái... Hostel ở rất thoải mái. Phương tiện đi lại thì gồm có chân, xe đạp, xe máy, xe hơi, tàu lửa, máy bay, tàu điện ngầm thì đã có dự án chừng 2 năm nữa sẽ có, và đặc biệt là auto ricksaw (có thể gọi là India Taxi, nó giống xe lam). Chương trình BCA thì học 3 năm (chưa kể những năm ở lại), 6 học kỳ.
  4. haithanhvnn

Dạ em có mấy đứa bạn ngày trước có học bên rmh nhưng giờ chúng nó về rồi .
    Cho em hỏi thêm về tình hình an ninh bên đó thế nào, vừa rồi coi TV thấy mấy dzụ đánh bom .....thấy ghê :D.tóm lại giá cả khoảng nhiu đồng/năm thế anh .
  5. drpth

rmh là cái gì vậy? bạn của em từng học ở Ramaiah à? tên gì thế?
    An ninh ở đây tuyệt đối tốt. Tiêu xài ở đây dao động từ 50-200USD/tháng cho 1 người bình thường.
  6. diivengo

diivengo Thành viên mới

Cho em hỏi về điều kiện nhập học của trường VUT và Bangalore University đi. Em vừa mới tốt nghiệp ,đang học tiếng anh . Nếu em muốn học tại một trong hai trường trên thì em phải làm những gì ạ ( làm thế nào để có mẫu đơn nhập học,nhưng yêu cầu khác nữa) anh chị nào đã làm rồi có thể chỉ cho em đc không
  7. haithanhvnn

@drpth Em cảm ơn anh nhìu , Mấy đứa bạn em ngày trước học bên Ramaiah chúng nó tên Sơn, Tùng và Tứ .Anh có biết tụi nó không ạ ,
    Tiện đây cho em hỏi là sang bên đó có Net kô ạ , đường truyền nhiu hả anh ,hê hê, vì kô có Net là em chết vả lại khi sang đó cần mang thứ gì theo ạ .
  8. diivengo

diivengo Thành viên mới

Way bạn @haithanhhvnn ơi!
    Cho mình hỏi cách thức làm hồ sơ đi du học của bạn như thế nào vậy
    Mình tự làm hồ sơ, tự chọn trường học nên gặp nhiều khó khăn quá
    Giúp mình với
    Nếu minh muốn học tại VTU hay Bangalore Univesity thì mình phải làm cách nào để có mẫu đơn nhập học của trường đó
    Được diivengo sửa chữa / chuyển vào 22:43 ngày 24/08/2006
  9. haithanhvnn

@diivengo
    về mấy vụ giấy tờ bạn thử hỏi anh drpth xem thế nào , mình thì mình nhờ thằng bạn nó xin giấy giùm mình , xong rồi mang về làm visa , tóm lại mình kô nắm rõ lắm, còn kô thì bạn qua Haveco làm đi , tụi nó làm cho bạn từ a-y luôn (còn z thì phải tự làm )
  10. drpth

uh, thôi thôi, tôi biết cậu là ai rồi, bà con họ hàng gì với Sơn phải không? sinh năm 84 đúng không?
    Cậu có quen 3 thằng kia là được rồi, hỏi chúng nó đó, chúng nó biết rõ, hỏi anh thêm chỉ thừa.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa