1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm quen, chit chat, gossip ...!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi thuyenxaxu, 20/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Làm quen, chit chat, gossip ...!

Người ta biết là, nếu mình concentrate làm việc quá lâu , năng suất của mình sẽ giảm đi . Một chút nói chuyện xã giao, gossips qua loa làm quen chit chat sẽ giúp ta giảm stress để có thể quay lại tiếp tục đóng góp những hữu ích thêm cho xã hội và nhân loại .

Thuyền xin mở topics này để các bạn làm quen và giảm stress đây , và nhất là tăng thêm không khí ái hứu của forum .

Cho Thuyền được tự giới thiệu trước nha ... Hồi xưa, mình học chuyên ngành về computer engineering . Hiện đang định cư và làm việc ở Mỹ, làm về wireless networks .
  2. kimo

kimo Thành viên quen thuộc

mình cũng là dân computer engineer, nhưng chỉ là title thôi còn phần nhiều thì làm ít, ăn nhiều ...
  3. kimo

kimo Thành viên quen thuộc

mình cũng là dân computer engineer, nhưng chỉ là title thôi còn phần nhiều thì làm ít, ăn nhiều ...
  4. thuyenxaxu

Hay qua'', vay là cùng chuyên ngành rồi . Anh bạn khiêm tốn quá !
  5. thuyenxaxu

Hay qua'', vay là cùng chuyên ngành rồi . Anh bạn khiêm tốn quá !
  6. ngthhuan

ngthhuan Thành viên rất tích cực

Mình là dân Giao thông vận tải. K32. Thủ Đức, SG. Chuyên ngành kinh tế vận tải. Đang làm trong một doanh nghiệp trực thuộc Sở Giao thông công chính Hà Nội, nhưng lại không có tí gì liên quan đến giao thông. Có chăng là liên quan đến xây dựng và đầu tư nước ngoài. Computer là thú đam mê khó bỏ.
  7. ngthhuan

ngthhuan Thành viên rất tích cực

Mình là dân Giao thông vận tải. K32. Thủ Đức, SG. Chuyên ngành kinh tế vận tải. Đang làm trong một doanh nghiệp trực thuộc Sở Giao thông công chính Hà Nội, nhưng lại không có tí gì liên quan đến giao thông. Có chăng là liên quan đến xây dựng và đầu tư nước ngoài. Computer là thú đam mê khó bỏ.
  8. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Em học BKSG, cái tittle trên certificate thì ghi là computer engineer nhưng em tự nhận thấy mình không đủ đúng được như cái tittle đó. Mà em không thấy anh Thuyền phân rõ trong topic này các bộ môn (em không nhớ từ English gọi chính xác là gì?). Làm Luận văn thì đề tài về hệ thống TMĐT (Mobile Agent và Intelligent Agent). Ra trường lại làm về các web app (application base on web). Mỗi cái làm kinh nghiệm cũng chẳng được bao nhiêu. Chuyển chỗ làm thì lại làm về quy trình(process), nghiên cứu và viết các quy trình phần mềm, thế nên chẳng có kiến thức nào sâu sắc cả. Ước mơ thì nhiều lắm nhưng để thực hiện nó thì chỉ chọn những cái gần gần ?otầm với? của mình thôi. Em sẽ tâm sự sau. Cũng mong ước là có một đội ngũ bắt tay nhau cùng phát triển thế này lâu lắm rồi vì thấy người Việt Nam mình thực sự có tài nhưng lại không khéo tận dụng, phối hợp với nhau để làm nên cái gì đó lớn hơn, xa hơn là chỉ cạnh tranh nhau vì miếng cơm manh áo trước mắt. Có thể em dùng từ thiếu chính xác nên không thể hiện được ý của mình nhưng tập dần sẽ quen thôi các anh chị nhỉ.
  9. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Em học BKSG, cái tittle trên certificate thì ghi là computer engineer nhưng em tự nhận thấy mình không đủ đúng được như cái tittle đó. Mà em không thấy anh Thuyền phân rõ trong topic này các bộ môn (em không nhớ từ English gọi chính xác là gì?). Làm Luận văn thì đề tài về hệ thống TMĐT (Mobile Agent và Intelligent Agent). Ra trường lại làm về các web app (application base on web). Mỗi cái làm kinh nghiệm cũng chẳng được bao nhiêu. Chuyển chỗ làm thì lại làm về quy trình(process), nghiên cứu và viết các quy trình phần mềm, thế nên chẳng có kiến thức nào sâu sắc cả. Ước mơ thì nhiều lắm nhưng để thực hiện nó thì chỉ chọn những cái gần gần ?otầm với? của mình thôi. Em sẽ tâm sự sau. Cũng mong ước là có một đội ngũ bắt tay nhau cùng phát triển thế này lâu lắm rồi vì thấy người Việt Nam mình thực sự có tài nhưng lại không khéo tận dụng, phối hợp với nhau để làm nên cái gì đó lớn hơn, xa hơn là chỉ cạnh tranh nhau vì miếng cơm manh áo trước mắt. Có thể em dùng từ thiếu chính xác nên không thể hiện được ý của mình nhưng tập dần sẽ quen thôi các anh chị nhỉ.
  10. thuyenxaxu

Tui sẽ mò ra tận HN chuyến này đó nha, bác Huấn ! Kéo bác ra ngoài quán làm vài chai bia và tán dóc chuyện đời á !
    Dân BK đây rồi . Anh cũng là dân SG đây nhưng qua đây từ thủa nhỏ nên không còn nhớ gì nhiều mấy . Nhưng anh có nghe mấy anh chị lớn của anh kể nhiều về dân Bách Khoa kỹ sư lắm đó ! Ở bên đó, hình như điểm toán cao lắm mới vô đuoc BK, đúng hông ?
    ops ... anh phải đi rồi . se viet them sau ...