1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm quen, chit chat, gossip ...!

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi thuyenxaxu, 20/01/2005.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Ừa hén . Thuyền cũng hơi nghi nghi "sg" là Saigon rồi nhưng hỏi cho chắc ăn . Meocon là năm mấy vậy ? hay là ra trường rồi ? Lớp học một năm có bao nhiêu sinh viên vậy ? Thuyền tò mò đó ...
  2. thuyenxaxu

Bớ anh bạn Jeno,
    Vô đây cho Thuyền làm quen đi ! hihih Jeno là đang thành phố nào đó ? Có phải cũng là dân BK không vậy ? Nếu đúng thi là ngành gì ? Mong anh bạn đóng góp vô cho box này đó nha !
  3. thuyenxaxu

Bớ anh bạn Jeno,
    Vô đây cho Thuyền làm quen đi ! hihih Jeno là đang thành phố nào đó ? Có phải cũng là dân BK không vậy ? Nếu đúng thi là ngành gì ? Mong anh bạn đóng góp vô cho box này đó nha !
  4. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Em cũng muốn được làm quen với mọi người .Em có ý định sẽ học kỹ sư vào năm sau---> chuẩn bị đi là vừa.
    Còn về bằng cấp của bách khoa thành phố , theo như em còn nhớ là phân ra hai loai:
    .Các ngành như công nghệ thông tin, hoá thực phẩm ( chemical engineering and food), electrical engineeing....vv thì lấy bằng kỹ sư
    .Trong 7 ngành của bách khoa có một ngành được thành lập sau cùng ( nhưng lại lấy mã số đầu) là Quản lý công nghiệp ( industrial management ) là lấy bằng cử nhân như kinh tế hay tất cả các ngành khác.Ngành này ra đời do đòi hỏi phát sinh sau này ở vn nhưng nếu để ngành này cho Đại học kinh tế đào tạo thì -----> Có cái đề tài nghiên cứu nào đấy của các thầy trường bách khoa về quản lý công nghiệp cộng thêm mấy năm dạy thí điểm nên sau bách khoa mới thành lập nên khoa quản lý công nghiệp ---> lấn sân của kinh tế Hhihi cái này em biết vì buổi đầu vào bách khoa nghe cả mấy tiếng về cái tên gọi của bằng ( degree) mình sẽ lấy.
  5. xehaichungta

xehaichungta Thành viên mới

Em cũng muốn được làm quen với mọi người .Em có ý định sẽ học kỹ sư vào năm sau---> chuẩn bị đi là vừa.
    Còn về bằng cấp của bách khoa thành phố , theo như em còn nhớ là phân ra hai loai:
    .Các ngành như công nghệ thông tin, hoá thực phẩm ( chemical engineering and food), electrical engineeing....vv thì lấy bằng kỹ sư
    .Trong 7 ngành của bách khoa có một ngành được thành lập sau cùng ( nhưng lại lấy mã số đầu) là Quản lý công nghiệp ( industrial management ) là lấy bằng cử nhân như kinh tế hay tất cả các ngành khác.Ngành này ra đời do đòi hỏi phát sinh sau này ở vn nhưng nếu để ngành này cho Đại học kinh tế đào tạo thì -----> Có cái đề tài nghiên cứu nào đấy của các thầy trường bách khoa về quản lý công nghiệp cộng thêm mấy năm dạy thí điểm nên sau bách khoa mới thành lập nên khoa quản lý công nghiệp ---> lấn sân của kinh tế Hhihi cái này em biết vì buổi đầu vào bách khoa nghe cả mấy tiếng về cái tên gọi của bằng ( degree) mình sẽ lấy.
  6. khonglaai

khonglaai Thành viên mới

hello mọi người,
    Không là ai tốt nghiệp 3 năm rồi. Major in Electrical Engineering from University of Texas at Austin.
    Rất vui làm quen với mọi người....Nhân tiện ở đây có ai là dân UT không vậy, cho làm quen luôn hihihi..
  7. khonglaai

khonglaai Thành viên mới

hello mọi người,
    Không là ai tốt nghiệp 3 năm rồi. Major in Electrical Engineering from University of Texas at Austin.
    Rất vui làm quen với mọi người....Nhân tiện ở đây có ai là dân UT không vậy, cho làm quen luôn hihihi..
  8. chie_coi

chie_coi Thành viên mới

Hello thuyenxaxu
    Thế thuyenxaxu thấy các cô kỹ sư thế nào? Hihi có đáng iu 0?
    Xưa tớ học Công nghệ tin học - Viện ĐH Mở Hà Nội, ra trường được gần 3 năm rùi, làm đúng ngành đúng nghề . Sau một thời gian dài như thế tớ cũng thấy khá là đau đầu, đi tới đâu cũng toàn fải làm với toàn các ông con trai, thế nên có cậu em đồng nghiệp bảo tớ là "Chị cứ thế này lâu có khi bị trai hoá mất" hehe thế có nguy hiểm 0 cơ chứ, ấy thế nhưng fải công nhận làm việc với mấy ông kỹ sư CNTT dzui dzẻ lắm .
    Ở VN thì các ông con trai 0 thích iu mấy cô kỹ sư lắm thì fải, thế nên có lẽ sắp tới fải chuyển nghề thôi để còn lấy chồng cho dễ . Xem tướng số thấy bảo tớ có năng khiếu về nhà đất và TTCK hơn
  9. chie_coi

chie_coi Thành viên mới

Hello thuyenxaxu
    Thế thuyenxaxu thấy các cô kỹ sư thế nào? Hihi có đáng iu 0?
    Xưa tớ học Công nghệ tin học - Viện ĐH Mở Hà Nội, ra trường được gần 3 năm rùi, làm đúng ngành đúng nghề . Sau một thời gian dài như thế tớ cũng thấy khá là đau đầu, đi tới đâu cũng toàn fải làm với toàn các ông con trai, thế nên có cậu em đồng nghiệp bảo tớ là "Chị cứ thế này lâu có khi bị trai hoá mất" hehe thế có nguy hiểm 0 cơ chứ, ấy thế nhưng fải công nhận làm việc với mấy ông kỹ sư CNTT dzui dzẻ lắm .
    Ở VN thì các ông con trai 0 thích iu mấy cô kỹ sư lắm thì fải, thế nên có lẽ sắp tới fải chuyển nghề thôi để còn lấy chồng cho dễ . Xem tướng số thấy bảo tớ có năng khiếu về nhà đất và TTCK hơn
  10. small_porcupine

small_porcupine Thành viên rất tích cực

Hihi, chị chie_coi nói đúng ghê, mấy ông kỹ thuật chỉ ?oxèm? mấy cô gái sư phạm thôi, hổng phải nguyên nhân vì ?ochim oanh vũ đậu nhành liễu rũ? mà vì mấy ông thấy con gái sư phạm có được 3 tháng hè nghỉ ngơi nè, 1 ngày chỉ dạy 1 buổi nè, công việc nhàn nhã lại có cốt cách nè, vì làm ngành giáo dục nên có cách giáo dục con cái tốt hơn nè, lại dịu dàng, biết chịu đừng nè,.. còn nhiều nữa phải hông anh Thuyền (vì em thấy bên Box USA anh khen mấy cô làm bên giáo dục đó). (just kidding).
    Mà em cũng nói thiệt đó chứ, nghe mấy bro nói vậy. Với lại con gái mà làm kỹ thuật thì phải theo công việc, bị đối xử ngang bằng với các anh trong công việc nhiều khi còn khó khăn hơn. Ví dụ như trong cơ quan em, mỗi lần có đi công tác xa hay cho đi học thì không cho con gái đi vì tốn kém khi thuê phòng ở, sinh hoạt, v..v.. Công việc nhiều theo dự án thì phải làm overtime, ? nói chung là cũng cực khổ, hihi thế thì thời gian đâu mà lo cho gia đình tốt. Chừng đó chưa đủ, mấy anh thêm vô dùm em đi. Có mấy bro còn sử em theo bussiness nữa đấy.
    Nói đến bussiness thì mới thấy, nếu mình cứ bám theo kỹ thuật không thì em cảm thấy không ổn. Mình lập hội này thì em nghĩ mình nên có các ý tưởng và hành động bussiness hóa kỹ thuật nữa để mình không chỉ sẽ giúp nhau phát triển chuyên môn.