1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao đây hả trời?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi khongthe, 21/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khongthe

khongthe Thành viên mới

Làm sao đây hả trời?

Năm ngoái có dịp ra HN chơi với chị, thấy chị hào hứng dắt đi một spa. Nói là spa chứ thật ra nó là một cái thẩm mỹ viện không tên tuổi và hình như là không giấy phép hành nghề. Mình còn nhớ là qua cầu gì đó, chỗ giao cắt đường Nguyễn Chí Thanh và đường Láng đâm thẳng sang

Thái độ của mấy cô ở spa đó rất hỗn. Cảm giác đầu tiên là không tôn trọng khách. Chị và mình tới vào khoảng 11h30, gọi cửa xuống mở. gọi hoài mới ló đầu ra bảo xuống ngay đây nhưng thực tế phải 15p sau mới lò dò xuống. Lúc xuống bảo đang ăn cơm nên ăn xong cho nốt rồi mới xuống. Nghe tới đây mình đã hết sức bực mình và vô số điều bực mình sau đó nữa.

Còn chị mình vốn tính rất đanh đá lại không hề bực mình mới lạ.

Thấy tác phong làm việc vớ vẩn mình không chịu làm dịch vụ gì chỉ loay hoay đứng chơi. Thấy mấy đứa đắp phết cái gì đó đen đen lên mặt chị mình, hình như là bùn non. Nói tóm lại, sau đó thì chị mình phải lột hàng mớ da trên mặt. Mấy ngày sau đó da căng cứng lên, nổi đỏ mẩn khắp mặt hoặc đông kịt da thành màu đen. Chị mình hồ hởi giải thích đó là đang bóc da mặt.

Sợ quá cả nhà ạ. Bóc gì mà bóc cả tảng da, da cứ dúm dó đen thui lại. Bóc xong lớp da trên thì lộ ra lớp da non dưới đỏ hỏn. Lúc này mặt cứ nhăn nhúm cả lại vì da non chưa kịp căng.

Mình giải thích hoài về sự nguy hiẻm của việc bóc da mặt tùy tiện. rằng bóc da như vậy thì sẽ mất lớp bảo vệ da. Ánh mặt trời sẽ chiếu trực tiếp vào tế bào non trên da làm da sớm bị lão hóa, các tia tử ngoại... làm da chóng có nám , đồi mồi....

Nhưng chị mình nhất quyết không nghe. Hình như chị ấy bị ăn bùa mê thuốc lú hay sao mà mù quáng đâm vào cái chỗ để cho người ta lột da hết lần này qua lần khác như vậy.

Đeo đuổi cái đẹp đâu không biết chỉ thấy nguy hiểm cho làn da chóng bị lão hóa

Chị em có cách nào giúp mình được ko? Làm sao để thuyết phục bà chị làm đẹp một cách thiếu suy nghĩ như thế này nhỉ? Mình chắc chắn đó là phương pháp hết sức thiếu khoa học vì mỗi lần lột da là chị ấy lại phải vác một bộ mặt quỷ trong vòng khoảng 2 tuần đen nhẻm, xơ xác da chết bóc lên từng mảng, rồi nhăn nhúm túm tụm, rồi trơ ra cả phần thịt đỏ hỏn sau khi da chết long xuống.

Có hiệp hội tiêu dùng nào bảo vệ dược người tiêu dùng không nhỉ? có khi mình xin địa chỉ rồi chẳng nhẽ mình ở SG lại gọi điện thoại ra kêu người ta đi kiểm tra cơ sở đó? Trong khi mình không phải là người "bị hại"? Trong khi chị gái mình thì cứ mê mệt vào trò làm đẹp phi khoa học đó??????

làm sao đây hả trời? Thương chị mê muội mà không biết làm sao để kéo bà ra khỏi cái cõi đó?
  2. trangchoco

trangchoco Thành viên mới

hjc hjc dọc nghe sợ quá mà cũng thấy kỳ kỳ sao ấy :| Em chỉ có nghe nói về lột mụn, hoặc là lột da mặt hay j j đó hình như là để bỏ đi lớp tế bào chết trên cùng. Cái đó có hại ntn thì chj cũng giống như chj nói ở trên.. da bj bào mòn.. đồi mồi.. da yếu vv.. nhưng mà đến mức da mặt đỏ tụ máu xong lại đen kjt nhu chj nói thì em nghe thấy lần đầu :| Đến mức vậy chắc ng nhà, bạn bè cũng p có ý kiến chứ ai để vậy ==.==
    À mà em hơi thắc mắc tí là chuyện từ năm ngoái mà sao giờ chj mới lên đây hỏi muộn quá vậy :-/
  3. promese

promese Thành viên mới

Người ăn bùa mê rồi thì nói gì họ cũng không nghe.
    NHưng đến lúc xảy ra chuyện rồi thì họ lại phản ứng mãnh liệt gay gắt vô cùng. Cực đoan thế đấy.