1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để chín chắn và trưởng thành hơn?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi embequay, 07/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. embequay

embequay Thành viên mới

À, hết mình nghĩa là luôn để toàn tâm toàn ý vào những việc đó, chứ không phải là nghĩ ngắn đâu nhé. Em làm việc hơi bị ngon lành đấy, sếp chẳng chê được chỗ nào!
  2. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

A chỉ thấy rằng, trong cuộc sống, điều jì cũng hết mình thì ngùoi thiệt sẽ là mình, luôn có điểm dừng là tốt nhất
    Không fải cái jì hết mình cũng tốt
  3. romano2008

romano2008 Thành viên mới

Em nên suy nghĩ mọi việc thật chu đáo trước khi làm, vậy thôi. Trước khi em cao hứng làm 1 điều gì đó thì nên nghĩ xem làm như vậy có ảnh hưởng j ko? luyện như thế 1 thời gian sẽ thành thói quen thui. Ngoài ra em nên chú ý vào việc nhà nhiều hơn, tự lo cho bản thân và chú ý chăm sóc mọi người trong gia đình. Về sau khi đã thành thói quen anh tin rằng bất kỳ anh trai nào khi đến nhà em sẽ thấy em là 1 người đảm đang thu vén gia đình chu đáo( làm vợ tốt)
  4. xuanbac007

xuanbac007 Thành viên mới Đang bị khóa

Em bị bệnh gì
  5. UglyChicken

UglyChicken Thành viên mới Đang bị khóa

Gà cũng như thế ấy, khác là gà chưa yêu bao giờ, chưa bắt đầu và đả kết thúc , gà nhí nhố có lẽ chính vì thế mà trẻ hơn người khác nhiều tuổi tại vô tư mờ
    mún chính chắn nhưng có lẽ làm kô được vì ..nó kô phải bản tính của mình, có lẽ thuận theo tự nhiên, có sao sống vậy
  6. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Làm người, chỉ cần cố gắng làm đúng, tránh làm sai.
    Còn chín chắn là kết quả của kinh nghiệm sống. Một người có đường đời bằng phẳng thì sẽ thơ thới, ít nghĩ ngợi nhiều như một người có hoàn cảnh khó khăn. Nhưng không ai mong cho một người khác phải gặp nhiều xui rủi để khôn ra cả. Bạn gặp thuận lợi trong cuộc sống đến giờ này, thì mọi người đều mừng cho bạn thôi.
    Cứ sống và cố gắng làm điều đúng, quan sát cuộc sống nhiều hơn. Còn nếu cuộc sống bạn vẫn phẳng lặng và thuận lợi cho đến cuối đời, thì cũng là điều rất tốt. Bạn không cần phải mong gì hơn nữa.
    Đừng quan tâm những ai chê bai là bạn thiếu chín chắn. Thiếu chín chắn không phải là một cái tội, chỉ có ác tâm mới là xấu xa, còn thiếu chín chắn nhưng luôn cố gắng làm điều tốt là ổn.
  7. choachoa

choachoa Thành viên mới

Con người ta sinh ra & lớn lên .. trưởng thành nhờ những vấp ngã của cuộc đời
    Đc sinh ra trong 1 gd là con gái út , lúc nào cũng đc cưng chiều như vậy thì làm sao có thể tự chủ & chững chạc đc
    Yêu 3 lần rồi ... vậy mà vẫn chưa hiểu đc đường đời để mà chín chắn hơn ...thì -----> đến pó tay với chủ topic luôn
    Bác đã đi làm chưa ?
    Quan hệ bạn bè , gia đình & tình yêu đều 0 đem lại cho bác chín chẵn & trưởng thành ...thì bác thử ra ngoài đi làm xem sao ..có thể vấp ngã trong công việc sẽ làm bác trưởng thành hơn thì sao ?

8. xuanbac007

Tuổi gà là năm nay 27t !
    Không tin
  9. MrNGCK

MrNGCK Thành viên mới

Cũng muốn biết điều này, có thể sẽ liên quan chăng,
    Nếu bạn kô muốn nói ra thì thôi, sozy
  10. xuanbac007

Rất có thể là bị nấm đầu