1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để chín chắn và trưởng thành hơn?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi embequay, 07/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. UglyChicken

UglyChicken Thành viên mới Đang bị khóa

kô phải chín chắn là ít nói, cư xử nhẹ nhàng từ tốn là chín chắn đâu bạn
    Gà thấy nhiều người ít nói trầm ngâm trông chín chắn lắm nhưng thực ra có nhiều người mà Gà đả biết là tình tình nội tâm của họ che dấu kỹ đến trời mới biết họ là con người có/kô có dã tâm như thế nào
    cho nên mình cứ nhí nhảnh nhưng mình sống thực mình làm chuyện đang hòang có đạo dức kô hại ai miễn mình thấy thanh thản và đúng bản chất con người thực của mình, kô nên bắt chước theo cách của người khác_ thứ 1 là gò bó làm mình mau già , thứ 2 là mình là mình , mình kô thể nào như họ được.
    Cách cư xử chín chắn như nội tâm hay dã tâm
    Cách cư xử bình thường "nhí nhảnh" nhưng sống theo 5 điều bác hồ dạy
    Chọn cách của mình hìhì...
  2. Romantic_mafia_

Romantic_mafia_ Thành viên mới Đang bị khóa

Chín chắn hơn : Đi nhậu
    Trưởng thành hơn : Bia ôm và mát xa...luôn được gọi là anh và khen tới tấp
    @Khá hiền lành, nhút nhát (em ít khi nào nổi điên lên lắm. Ai chửi em thì em cũng nghe đó rồi quên đó) (---- cái này là ưu điểm thành 1 người vợ tốt
  3. meoconthaman

meoconthaman Thành viên mới

Em có điều này thắc mắc, chị EMBEQUAY hiện còn sống cùng gia đình hay là đã dọn ra ở riêng?
    _Nếu chị sống cùng gia đình thì em nghĩ chị nên tách riêng ra để tự lập và tự lo cho bản thân mình. Chị thường được bố mẹ chiều chuộng, nên chị thường ko nghĩ nhiều về đời sống và những khó khăn cần khắc phục...
    _Nếu chị sống riêng rồi, thì chị nên lập cho chị một thời biểu về những việc chị đã và sẽ làm, từ đó rút ra được những kinh nghiệm sống cho tốt hơn.
    Chị cũng nên để ý những cử chỉ của những người xung quanh để học tập cách sống của họ, đôi khi cũng có ích lắm đấy. Chúc chị sớm tìm ra chính mình với một vỏ bọc mới.
  4. lacoste_vn

lacoste_vn Thành viên mới

25 gòi mà tính vẫn trẻ con thì hơi lạ
    tự lập đi xem nào
  5. embequay

embequay Thành viên mới

Cảm ơn mọi người góp ý nhiều cho em, em xin trả lời một số thắc mắc thế này:
    1/ Em ko bị bệnh gì liên quan đến tóc cả, nhưng em dùng thuốc và nó làm ảnh hưởng đến tóc nên em vừa cắt tém. Trước đó thì em thích cắt ngắn cho nó năng động và trẻ trung ạ!
    2/ Em ở chung với gđ. Nhà em ở thành phố ạ. Giờ em đòi ra riêng thì chắc ba mẹ không cho đâu. Tự nhiên nhà cửa đàng hoàng lại đòi ở 1 mình, với cả em đang bệnh ạ.
    3/ Công nhận em được yêu chiều quá nên riết chẳng tự làm gì. Em đang cố gắng chăm chỉ làm việc nhà giúp mẹ, quan tâm mọi người, bắt đầu từ gia đình em. Cố gắng thôi chứ tính em lại thêm khoản "vô tâm" nên...
    4/ Em chưa bao giờ ở ác đâu ạ. Có thể nói em là một người bạn tốt, một công dân tốt.
    5/ Yêu 3 lần nhưng anh nào cũng chiều em rất mực nên... Và em cũng biết em cần trưởng thành hơn, nhưng mà cái bản tính này khó sửa quá
    Thật sự em biết chín chắn sẽ là kết quả của việc va chạm với cuộc sống. Nhưng mà cuộc sống em chưa có va chạm gì nhiều cả, em học hành vào loại giỏi, đi làm công ty rất được sếp quí vì được việc, ở nhà thì ngoan ngoãn không quậy phá bao giờ, ít xích mích với ai... Các bác thấy đó, mọi chuyện cứ tốt đẹp nên em ỷ lại và cứ như trẻ con mãi không chịu lớn
  6. milee

milee Thành viên mới

mún làm người lớn đầu tiên fải đổi cái nick của em đi cái đã
  7. so1yetkieu

so1yetkieu Thành viên mới

Em thực sự đồng cảm với chị,trường hợp của em cũng giống như chị, chỉ có điều là em không phải con út, và em chưa yêu ai bao giờ, em hiền lành nhưng ko hề nhút nhát.
    Đúng là nhiều khi bị người khác cứ coi là trẻ con,cảm giác vô cùng bực bội
  8. tuongnhuyeu

tuongnhuyeu Thành viên mới

Mình cũng ko rõ theo bạn trẻ con nó là như thế nào?
    Mình cũng từng chia tay với 1 em vì tính trẻ con của em ý. Bình thường làm nũng hay nhí nhảnh chả sao cả vui là khác. Nhưng đừng có lúc nào cũng thế, tâm trạng con người đâu phải lúc nào cũng thế. Nhiều khi trong công việc căng thẳng, hay 1 lý do nào đấy mà đang ko được thoải mái lắm mà đi chơi với em. Em lại ko biết cứ thế mà lôi tính trẻ con ra muốn này muốn nọ, hỏi những câu cực kì khó chịu, hay làm nũng rồi rỗi mặt sưng cả lên. Mình đã từng cho em ý tự đi kiếm cái gì về nhà rồi. Bực thái độ
    Theo mình tính trẻ con ko xấu. Nhưng nên biết cách dùng nó đúng nơi đúng chỗ đúng thời điểm thì nó là 1 lợi thế, ko thì như con dao 2 lưỡi
  9. meoconthaman

meoconthaman Thành viên mới

Thiệt là ... cuộc sống không có va chạm thì chị phải mầy mò tìm hiểu những cái mới mẻ, thay đổi khung cảnh sống một chút...
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi có viết trong bài trc rồi, mọi chuyện đang thuận buồm xuôi gió cho bạn thì mọi ng mừng cho bạn, chỉ cần bạn sống không có ác tâm là đủ. Nay chẳng lẽ không ai muốn điều xấu xảy ra cho bạn mà tự bạn muốn có điều ngang trái xảy ra hòng mong mình ''chín chắn'' lên?
    Khó khăn của cs chỉ là đk cần để ng ta chín chắn hơn, nhưng không là đk đủ. Đang yên đang lành, tự nhiên giãy nãy lên mong cho gặp họa gì sao? Đấy, đấy chính là một ý nghĩ thiếu chín chắn đấy.