1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để chín chắn và trưởng thành hơn?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi embequay, 07/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. KEXUCTHANRUATOI

KEXUCTHANRUATOI Thành viên mới Đang bị khóa

Embé_quấy quấy mọi người đủ rồi đấy. Bắt đầu tu tâm dưỡng tính đi, để còn đong được zai ngon chứ.
  2. My_god

My_god Thành viên mới

Hờ hờ tớ là zai 25 tuổi....và cũng bị bạn bè kêu là trẻ con... còn bị đá thì tớ bị đá vô số lần rồi....mà chúng nó vẫn kêu chưa lớn...hé hé...tớ kệ thôi...cái gì đến sẽ đến mà....ta lớn muộn hơn cũng không có sao....
    Được My_god sửa chữa / chuyển vào 18:35 ngày 09/07/2008
  3. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Ạch... đọc nhiều cái giống mình thật Khác cái là em mới 20t, chưa yêu lần nào nên chưa được (bị) anh nào nói là "1 ng` yêu tuyệt vời nhg ko phải ng` vợ tốt"
    Thật ra có rất rất nhiều lúc em suy nghĩ giống chị, là tại sao cs của mình ko sóng gió 1 chút, vất vả 1 chút để mình va vấp ~> từ đó trưởng thành hơn. Có lần em đã tâm sự với thằng bạn em như thế, và nó quay ra hỏi ngược em làm em cứng họng "thế mọi việc hiện tại của mày mày đã làm tốt chưa mà bảo thích có thêm sóng gió" Thế đấy, và em đã hiểu ra nhiều điều. Cái quan trọng là bản thân mình phải có ý thức và quyết tâm tự sửa chữa và vươn lên. Ai za`... phải tu luyện ngày đêm thôi, ko có ế mất hehhe
  4. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

đang đọc
    nếu ko hay em bắt đền bác vì tội quảng cáo quá rầm rộ nhá
  5. embequay

embequay Thành viên mới

Chắc thế là hết rồi nhỉ?
    Đang tập cai net vì onl toàn chẳng để làm gì, để ngồi xem tv với ng nhà thích hơn (mặc dù tv chán òm)
  6. Ronin9

Ronin9 Thành viên mới

7. embequay

embequay Thành viên mới

Thì những ngày vừa qua, em chăm chỉ việc nhà một cách tự nguyện (mà công nhận làm riết quen tay, nhìn thấy mà không làm thì ngứa tay lắm), hôm nào khoẻ thì ra công viên thể dục, liên lạc lại với mấy đứa bạn thân, tâm sự với nhỏ bạn về những điều khúc mắc trong lòng. Tóm lại là cố gắng cởi mở và nghĩ nhiều đến gia đình!
  8. mandylanh

mandylanh Thành viên mới

Chịu khó quan sat,chú ý thật nhiều tới cuộc sống xung quanh mình!
  9. adu

adu Thành viên mới

Hu, em kém chị 3 tuổi và tính cũng na ná chị, khác mỗi cái là em không nhu mì hiền lành mà... nóng như lửa , học gần hết ĐH rồi mà cả hình thức lẫn tính tình vẫn như học sinh cấp 3 . Khủ thật đấy, mọi người cũng giục em lớn nhanh lên, cũng khuyên + an ủi là bao giờ đi làm, cách ly gia đình rồi sẽ lớn được. Em mong ngóng đến sang năm ra trường đi làm xem có cải thiện được tí nào không, mà nhìn tình hình chị thế này thấy... buồn quá
    Hu, mà em cũng mới bị đá vì cái "tội" trẻ con nè. Đầu tiên là: "anh yêu trẻ con ", sau đó là: "em lớn nhanh lên ", và cuối cùng, sau ba năm: "hết chịu nổi rồi " Liền tù tì sau đó có một anh khác cũng dòm ngó, nhảy vào an ủi em, cũng khuyên đủ thứ trên giời. Em lườm cho 3 lườm là đã chạy mất dạng, vừa chạy vừa kêu ối giời ơi em này trẻ con quá
    Em đang tính mình trẻ con kệ mình thôi chứ, không làm điều gì xấu xa phạm pháp là được. Ai yêu được thì yêu không yêu được thì nghỉ cho khỏe, bất quá em ở vậy cho thiên hạ được nhờ. Cơ mà nhìn từ ngoài vào trẻ trung nhí nhảnh cũng ối giai thèm í chị nhỉ
    (Thực ra cái tội to nhất vẫn là ích kỉ. He he)
  10. bluelover84

bluelover84 Thành viên mới

Chủ topic rất giống mình vì tớ cũng 84, mặt rất trẻ con và khi vui chơi thì luôn vui vẻ hết mình với phong cách hơi xì teen một chút. Tớ cũng đã từng được người yêu cũ góp ý về chuyện này rồi nói blah blah
    Bạn nên sống với con người thật của mình bạn ạ.
    Giống như bạn từng nói, trong công việc phải luôn trầm tĩnh lúc nào cần hoà đồng vui vẻ thì vui vẻ (không nhí nhảnh nhé), lúc nào cần xù lông để chiến đấu thì cũng không được kém bố con thằng nào cả. Bản thân tớ trong công việc luôn được xếp quí vi khuôn mặt bé bi nhưng việc mình làm luôn hoàn thành đúng hạn. Người ta đánh giá năng lực của bạn qua cách cư xử thật nhưng khả năng làm việc và giải quyết vấn đề luôn là yếu tố hàng đầu, nói cách khác, bạn có được việc hay không.
    Về công việc là thế, về tình cảm thì sao nào. Có nhiều anh em ở đây nói bạn phải xửa blah blah. Bạn có thể xửa bằng kinh nghiệm. Ví dụ cậu này con trai không thích nghe, bạn sẽ không nói nữa chẳng hạn. Nhưng bạn có xửa được bản chất của bạn không, liệu bạn xửa để vui long` người khác, bạn có vui vẻ và hạnh phúc không. Câu trả lời là không. Trong các cuộc vui với bạn bè tờ luôn là tớ, máu lửa và điên cuồng he he, bạn gái cũ của tớ cũng thế nên rất hợp cạ. Bon tớ chia tay vì khoảng cách địa lý chứ không liên quan đến cách cư xử.
    Tóm lại, tớ nghĩ bạn hãy sống thực vì bản thân mình. Người con trai yêu bạn thật sự sẽ yêu tính cách "legally blonde" của bạn. Teen một chút đã sao, chỉ cần bạn có năng lực và biết teen đúng chỗ khối thằng U40 kiếm tiền vẫn kém bạn thôi he he, những thằng như thế lại thích nói: "làm người yêu với em thì được nhưng lấy làm vợ lại không đươc". Tớ không mong vợ tớ sau này lúc nào cũng mặt mũi cau có ra vẻ người lớn với cả chồng, chỉ cần đảm đang biết trù liệu, còn cư xử nhí nhảnh một chút thì se~ rất thú vị.
    Được bluelover84 sửa chữa / chuyển vào 06:31 ngày 26/07/2009