1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để đi giày cao không bị đau chân (topic 3 ngày thôi mod nhé)

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ngongbeohd, 06/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngongbeohd

ngongbeohd Thành viên mới

Làm sao để đi giày cao không bị đau chân (topic 3 ngày thôi mod nhé)

Trước nay mình vẫn đi giày bệt rất thoải mái, năm nay mốt quần xuông dài nên mình có may mấy cái, nhưng đi giày cao đâu chân quá, hôm đầu tiên còn bị rách da ở gót nữa

Có cách nào khắc phục không các ss?

Vẫn biết muốn đẹp phải cắn răng, cơ mà đau quá ko cắn nổi
  2. Ti_love_HOT

Ti_love_HOT Thành viên mới

Nếu chưa quen thì ban đầu chị cứ chọn những đôi có độ cao vừa phải thôi, sẽ ko bị dốc và dễ đi hơn. Còn nếu thích cao hẳn thì chọn đôi nào có lót cả bàn chân, vừa cao mà chắc chân cực kì, khó tả quá kiểu thế này
    Còn 1 phần đau do rách da ở gót chân thì là do giày mới còn cứng nên nó cọ vào da, chị dán cái urgo vào, đi mấy hôm quen quen giày nó sẽ đỡ hơn.
  3. nhim2015

nhim2015 Thành viên mới

Tớ, chuyên gia giày 9cm là thấp nhất đây (tại vì nhùn mà). Khi mua quan trọng nhất là chất liệu. Thà nghiến răng kèn kẹt mua 1 đôi xìn xịn còn hơn là mua 1 đôi rẻ mà về đau chân quá quẳng đi thì còn phí phạm hơn.
    Giầy da mềm 1 chút. Nếu bàn chân thon nhỏ, hơi dài thì hạn chế đi giày mũi nhọn vì khi đó 2 bên bàn chân bị ép vào rất đau. Đi nhiều sẽ thành chai ở các ngón chân, móng chân chậm phát triển nữa. Phần sau giầy cũng rất quan trọng. Cái phần chạm vào chỗ gân chân ấy. Nếu cao quá cũng sẽ làm bong da và chai ở đó. Giầy "xịn" ở đó thường mềm mại chứ ko 1 cục cứng đơ như giày Tung Của.
    Sandal cao từ 9cm trở lên tớ hay chọn loại nhiều quai. Một phần để cho chắc chân vì loại này đi dốc chân lắm. Quai cũng phải mềm nữa. Nếu ấy đi chưa quen thì ko nên chọn gót mảnh quá, đi đau gót chân lắm. Lót dưới gan bàn chân phải đủ dầy và mềm. Hoặc có thể lựa chọn kiểu sandal, giày mà phần trước dầy vừa phải (dầy quá trông cũng hơi thô nhỉ)
  4. ngongbeohd

Xăng đan thì tớ đi đc, vì nó ko bít gót.
    Đôi giầy mới mua 7cm, cao vừa phải, mua hàng VNXK nên chắc ko phải đểu quá, hôm đầu tiên đi đc nửa đường chảy máu te tua đành bỏ giày ra đi đất lên VP, nhục thế
    Có lẽ là dán urgo vậy
  5. BgirlluvsTig

BgirlluvsTig Thành viên mới

Đi tầm vài hôm là quen thôi mà ^^ Nhưng bên muare có 1 bạn bán miếng dán vào các fần khác nhau của bàn chân để tránh đau khi đi giày cao gót đấy, ấy chịu khó tìm nhé nếu ko thì cố tìm loại nào da mềm 1 chút và ko bị chật quá, mấy ngày đầu tiên đi để tránh bị xước phần gót chân thì dán urgo vào (đỡ rất nhiều đấy).
    Đương nhiên là nên cố gắng mua giày tốt 1 chút nhưng ko fải giày hiệu nào đi cũng dễ chịu đâu nhé đồ hiệu bình dân như charles&keith thì fần lớn là giả da (bóng) nên vẫn cứng như thường. Cao cấp thì louis vuitton cũng đau gần chết đấy nhưng nếu ấy tìm mua đc. giày bally thì rất ok, êm chân lắm ^^
    anw ko cần thiết fải mua giày hiệu lắm nếu ấy đi ít, nếu chịu khó chọn 1 chút ở mấy hàng xuất khẩu thì cũng chọn đc. đôi ngon lành đấy ^^ còn giày china thì tớ ko khuyến khích
  6. ngongbeohd

7. linhkhue3

linhkhue3 Thành viên mới

Hehe đã thấy sang đây rồi
    Muốn đi giày không đau chân theo ý của chị
    1: Đi mua giày vào buổi chiều , vì chân mình có chiều hướng nở ra hơn vào buổi chiều ...đó là sự thật đấy
    2: Thử giày bằng cách đi lên đi xuống ngồi đứng dậy , kiễng chân cảm thấy thoải mái thì ol
    3: Giày mới mua ( hàng da thật bao giờ cũng hơi cứng ) em mua về nhét báo ẩm vào giầy cho nó nở ra nhé
    4: Tốt nhất là nên có tất da chân , tất da chân nó trơn không dính vào giầy
    5 : Mua cái kiểu đế xuồng e biết đấy , đôi đó nó đi bộ vô tư
  8. mocmien314

mocmien314 Thành viên mới

Ẹ, đi giầy bít mũi còn tạm được, chứ đi giày hở mũi mà đi tất thì chị Khuê ơi ...
  9. hao914119

hao914119 Thành viên mới

theo mình, bạn cần lựa 1 đôi giày thực sự dành cho chận của bạn, vừa khít, mềm mại nhưng vẫn chắc chân, bạn đầu mới đi bạn nên lựa đôi tầm 5cm, 7cm thôi, có flatform thì sẽ dễ đi hơn. Nhớ lần đầu tiên mình đi giầy cao gót, sang hôm sau tỉnh dậy người đau ê ẩm như bị ai đánh
  10. sirius0001

sirius0001 Thành viên mới