1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Lam sao de giun giu tinh yeu khi co ay doi chia tay???????

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi luislee, 17/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. luislee

luislee Thành viên mới

Neu ban nao da tung yeu hay dang yeu co the giup minh voi. Minh yeu mot nguoi duoc sau thang roi. Hoi dau chung minh vui lam moi khi o ben nhau deu thay vui ve hanh phuc chung minh tam su voi nhau ve moi thu tu chuyen gia dinh, den nhung van de tai chinh tham chi nhung van de ve xa hoi chung minh cung chia se voi nhau. Nhung gan day khong biet chuyen gi xay ra minh chi cam thay tinh cam cua chung minh co van de. Co ay cu doi chia tay mac du minh rat muon gin giu tinh cam ay. Minh co hoi thi co ay chi noi la "em khong biet nhung tinh cam cua em cu lanh nhat dan". Minh biet doi khi minh lam nhung chuyen khong hop voi co ay doi khi lam cho co ay gian. Co ay cung da doi chia tay nhieu roi nhung nhung lan truoc deu han gan duoc nhung lan nay co ay co ve kien quyet va khong muon niu keo nua.Ban than minh ,minh khong muon chia tay vi minh con yeu nang nhieu lam. Lam on giup minh voi
  2. xuandong34

xuandong34 Thành viên mới

Người ta đã muốn chia tay thì mình đành chấp thuận thôi biết rằng rất là tiếc, chứ biết làm gì hơn bây giờ ,níu kéo cũng vô ích mà thôi.
    Làm sao ta níu kéo khi yêu thương đã hết
    Làm sao ta cố giữ khi em không cần nữa.
  3. langthangchenghuang

langthangchenghuang Thành viên mới

Đây có thể là một kiểu sống vội, sống gấp trong xã hội hiện đại. Sáu tháng là khoảng thời gian không dài lắm => tình cảm chưa sâu nặng. Tôi khuyên bạn tuyệt đối chớ nên bao giờ van xin tình cảm của đàn bà, hèn mà hãy cứ theo câu nói này : "theo tình tình chạy, chạy tình tình theo" mà làm. Làm trang quân tử chí lớn bên mình mà phải mang theo đàn bà bên mình, phiền phức!
    Bỏ quách cho nhẹ người.
  4. vanyeuminhem

vanyeuminhem Thành viên mới

Làm cóc gì phải van xin như vậy bác, người ta đã nói thẳng là hết yêu rồi mà bác cứ níu kéo thì có ích lợi gì đâu? chỉ làm cho người ta thêm xa bác hơn thôi!
  5. basa

basa Thành viên mới

Chắc chắn là cô ấy có lý do khi đòi chia tay với bạn. Nếu chỉ là chuyện một vài chuyện không hài lòng hoặc làm cho nhau giận thì người ta không đòi chia tay đâu, còn chuyện "tình cảm cứ nhạt dần " thì đó là lý do thứ cấp chứ không phải là nguồn gốc sâu xa của vấn đề. Chia tay một người khi mình vẫn còn yêu là rất khó và đau nữa. Nếu bạn có ý định níu kéo, hãy cố tìm ra lý do chính của cô ấy nhé. Mình sẽ đưa ra một vài tình huống:
    1. Lúc đầu, cô ấy mê bạn về một điểm nào đó nhưng sau đó mới thấy nó không hấp dẫn như cô ấy tưởng. Ví dụ: Mê tài ghi ta chẳng hạn, nhưng rồi phát hiện ra là bạn chỉ chơi được mấy bài tủ.
    2. Cô ấy có một người con trai khác. Điều này là rất quan trọng, nếu cô ấy mê người khác thì bạn sẽ phải vất vả hơn rất nhiều.
    3. Cô ấy là người sống thực tế, sau một thời gian say đắm với bạn mới thấy rằng tương lai của mình sẽ được đảm bảo hơn nếu yêu một anh chàng giàu có...
    Còn nhiều nhiều những lý do nữa nhưng mình nêu thử mấy cái như vậy.
    Sau khi biết được lý do rồi, bạn cần phải tìm ra cách sửa chữa những cảm giác của cô ấy. Nếu là lý do thứ 2 thì mình khuyên bạn nên làm một người bạn tốt để chờ cơ hội. Còn nếu không phải thì bạn hãy để một thời gian rồi gọi điện rủ cô ấy đi chơi một buổi, đến một nơi nào đó lãng mạn, gợi nhớ đến quá khứ và hãy nói chuyện với cô ấy như thể bạn chấp nhận chia tay nhưng chọn cơ hội thích hợp để thể hiện rằng bạn vẫn còn yêu cô ấy, nếu cô ấy thấy siêu lòng thì bạn hãy mời cô ấy đi chơi vào một buôỉ tiếp theo. Hãy luôn tạo ra cảm giác hoài niệm khó quên trong cô ấy mỗi khi có cơ hội. Lý thuyết là như vậy, còn thành công hay không là do bạn.
    Cuối cùng, mình muốn nói với bạn một điều: TY là một dạng tự kỷ ám thị, người mình yêu luôn xấu hơn mình tưởng
  6. luislee

luislee Thành viên mới

cam on moi nguoi nhieu lam nhat la basa minh se co gang doi dien voi su that ma nhieu khi su that dau long .Minh nghi minh se vuot qua duoc khoang thoi gian ma khong co co ay o ben canh .Cho minh cam on moi nguoi 1 lan nua nhe .Tang basa 5 sao nhe. Nhung ngay trong tham tam minh van muon han gan voi co ay du it du nhieu co ay cung da anh huon den cach suy nghi cua minh trong mot khoang thoi gian dai. Theo moi nguoi con cach nao khac nua khong ?
  7. moon_heart

moon_heart Thành viên mới

Khi cô ấy đòi chia tay nghĩa là đã không còn tình cảm với bạn rùi, bạn níu kéo lại chỉ làm cho cô ấy khó chịu và miễn cưỡng, dù bạn có yêu bao nhiêu thì cũng phải chấp nhận sự thật thôi. Chắc là bạn sẽ rất buồn đấy, nhưng sẽ chóng qua mà, chúc bạn sớm vui
  8. caimuongcafe

caimuongcafe Thành viên mới

hãy tìm hiểu kì lí do cô ấy muốn chia tay!
    con gái đôi khi fức tạp hơn bác tưởng nhiều!
    có lè đơn giản là cô ấy đang bị khủng hoảng zì đó và cần 1 time riêng tư thui!
    hiểu nguyên nhân bác sẽ có cách giải quyết!
    bác thì có thể!riêng tui thì ko!thật tiếc!ai kêu tui là con gái!khốn khổ thân em!
  9. missdarling

missdarling Thành viên mới

một tình yêu chân thực, một người con gái chân thực ...khi yêu ko bao giờ nói lời chia tay quá nhiều một cách như thế, không thể coi đó là trò đùa mỗi khi giận nhau hay gì đó....
    người thật sự, vì hoàn cảnh không cho phép họ sẽ im lặng tìm cách lánh mặt chư không cần mấy tiếng Chia Tay
  10. luislee

luislee Thành viên mới

Cam on moi nguoi nhieu nhe nhung truong hop cua minh hoi khac nguoi khac o cho: Cac ban co bao gio nghi la khi nguoi ta yeu nhau neu gap nhau nhieu qua de dan den nham chan vi khong con cam giac nho thuong khong? Neu nhu minh gap co ay 7 ngay trong tuan lieu co lam cho co ay chan qua den noi doi xa minh khong? Vay minh phai lam gi trong truong hop nay . HELP ME!!!!!!!!! cam on moi nguoi nhieu nhieu nhe!!!!