1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để hiểu được lòng em...người anh yêu

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi qas2tkao, 30/09/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. qas2tkao

qas2tkao Thành viên mới

Em và bạn gái em yêu nhau đến nay cũng được 4 năm rồi. Trải qua rất nhiều sóng gió, vui có, buồn cũng chẳng ít. Thời gian qua bên nhau em rất hạnh phúc, và em cảm nhận được cô ấy cũng rất yêu em. Em hi sinh rất nhiều vì cô ấy để xây dựng tình yêu bền vững. Em và cô ấy cũng đã tính tới hôn nhân vì cả hai gia đình đều đồng ý, đều rất quý em và cô ấy.

Nhưng cách đây khoảng hơn 2 tuần, em có chút việc bận nên không có nhiều thời gian quan tâm đến cô ấy, thậm chí có 2- 3 ngày em không liên lạc với cô ấy.

Rồi đến mấy ngày sau em gọi điện cô ấy không nghe, em nhắn tin cô ấy không trả lời. Đến hôm sau em lên facebook và đọc được stt của cô ấy: “E tồi lắm
    E k dám đối diện với a thế nào
    E k bít phải ns gì với a bh
    E h đây chỉ bít ns xl a thui.
    Mong mk mãi là bạn e bít là rất khó nhưng a có thể hỉu cho e k.e bít aye nhìu ntn chỉ là do e tất cả là do e thui .sẽ có ng tốt hơn để thay thế e.a à.e thực sự xl a.”

Lúc này, em đang không hiểu là có chuyện gì sảy ra cả, vội vàng cầm chiếc điện thoại gọi cho cô ấy phải gần 10 cuộc mà chỉ nghe tiến tút… tút…. Do không kìm nén được cảm súc em cầm điện thoại và nhắn tin cho cô ấy:” Muốn như thế nào thì em cứ nói ra, đừng có cái kiểu như vậy, đừng có chọc tức nhau”

Cô ấy vẫn không trả lời. Rồi một ngày, rồi hai ngày trôi qua cô ấy vẫn im lặng. Trong hai ngày này em cũng suy nghĩ rất nhiều, suy nghĩ xem mình đã làm gì sai, và em nhận ra rằng những ngày qua em đã bỏ rơi cô ấy… Em gọi điện cô ấy vẫn không nghe và em nhắn tin cho cô ấy xin lỗi, và nhận biết mình sai, nói nhớ cô ấy rất nhiều. Và cô ấy trả lời em:” anh à, em có tốt đâu mà anh phải yêu em nhiều như vậy, thà rằng anh cứ mắng cứ chửi em thì em còn thấy dễ chịu hơn a à. Anh vô tâm lắm, vô tâm đến nỗi làm con time m nó phản bội anh, giờ em cũng không điều chỉnh được con tim mình nữa, giờ em cũng không biết nó bay về đâu nữa. Em không xứng đáng với tình yêu của anh đâu. Ở bên anh mà con time m nó bay về đâu thì người tổn thương chỉ là anh thôi. Em không cho phép em là điều đó. Anh sống thật tốt vào và chỉ mặt em và nói không có mày tao sống tốt hơn đi”.

Lặng người, em chỉ biết nhắn tin bảo cô ấy suy nghĩ lại, nhưng cô ấy vẫn im lặng. Em vẫn quan tâm cô ấy, vẫn hỏi thăm như những ngày bọn em bên nhau nhưng chỉ nhận lại được sự im lặng đến từ cô ấy. Rồi cô ấy trả lời:” Em xin lỗi, em có người mới rồi” em bảo cô ấy là anh không tin đâu. Cô ấy trả lời:” Tin hay không là tùy anh thôi”. Em sốc lắm, thấy nhói đau khi cô ấy nói như vậy. Vậy là tình cảm sau 4 năm và bây giờ cô ấy không còn yêu em nữa.

Phải đến 1 hôm sau em mới sắp xếp được công việc lên tận nhà cô ấy. Cô ấy nhìn em như người lạ gặp ngoài đường. Vô tình em vào facebook trên máy tính của cô ấy và đọc được tin nhắn mà cô ấy nói chuyện với cô bạn thân. Cô ấy bảo cô ấy đã hết yêu em rồi và cô ấy thấy yêu người kia rồi, người kia cũng đã có người yêu rồi nhưng cô ấy vẫn thấy yêu hắn, cô ấy muốn ở bên hắn. Em lặng im và giọt nước mắt chảy và trong lòng, nhói đau nơi con tim bấy lâu nay tin tưởng. Cô ấy mới nói chuyện với hắn được 1 tuần mà đã yêu rồi. Em sốc lắm. Hôm đó là rằm trung thu nên tối hôm đấy em rủ cô ấy đi chơi. Đi dạo ở đường phố xem người ta rước đèn một lúc rồi em bảo cô ấy anh thấy mệt rồi anh muốn tìm chỗ nào đó yên tĩnh chỉ có 2 chúng ta rồi mình nói chuyện. Cô ấy đồng ý và sau đó em đưa cô ấy vào nhà nghỉ quen thuộc mà hai đứa từng ân ái bên nhau. Lên phòng em ôm cô ấy vào lòng và nói nhỏ nhẹ thuyết phục cô ấy quay về với em. Cô ấy lặng im,……… Em à người ta cũng có người yêu rồi, em cũng đã có anh rồi, tình cảm em dành cho người ta em hãy suy nghĩ lại nhé, người ta chắc gì đã yêu em thật lòng, người ta chỉ vui qua đường với em thôi, đừng vì 1 chút cảm nắng mà buông tay anh. Cô ấy khóc, em vịn đầu cô ấy vào vai em và nói hãy khóc đi, khóc thật nhiều vào, tựa vào vai anh mà khóc này vì chỉ có anh là người yêu em nhất, hiểu em nhất, lo lắng cho em nhất. Cô ấy càng khóc to và em hát cho cô ấy nghe vì cô áy thích nghe em hát” rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi khi có anh ở đây rồi……” được 1 lúc cô ấy nói bây giờ cô ấy muốn ở 1 mình, ý là không muốn yêu ai cả, và cô ấy cần có thời gian để suy nghĩ. Cô ấy bảo cô ấy sẽ chấm dứt với người kia, rồi cô ấy nói ý từ chối tình cảm của em. Em nói đường không đi lâu ngày mọc cỏ dại, người không gặp lấu ngày thành người dưng. Cô ấy lại khóc… rồi cũng nín cô ấy đi rửa mặt rồi quay ra giường nằm. Rồi chuyện gì đến cũng sẽ đến em và cô ấy lại ân ái bên nhau. Và cô ấy ân ái vẫn mặn nồng cuồng nhiệt như lúc còn hạnh phúc bên em. Sau đó em hôn nhẹ lên môi cô ấy và em đưa cô ấy về nhà sau đó nói chuyện vài câu rồi em cũng về luôn. Về đến nhà em nhận được tin nhắn:” Em nghĩ rồi em vẫn muốn ở một mình, mong anh hãy hiểu cho em, hãy cho em thêm thời gian. Nếu mình có duyên chắc chắn sẽ quay lại”. Em bảo cô ấy ngủ đi và đừng nghĩ gì nữa cả và rồi cô ấy bảo anh quên dần em đi nhé, bye anh.,,,,,,,,,

Thực sự bây giờ em không biết có nên tiếp tục níu kéo cô ấy lại bên mình hay không, mà làm thế nào để cô ấy quay trở về bên em. Em rất yêu cô ấy, rất cần cô ấy. Mà em cũng không hiểu tại sao lúc ở nhà nghỉ hai đứa đã ân ái mặn nồng bên nhau rồi mà cô ấy vẫn như vậy. Mong mọi người giải thích giúp em tại sao cô ấy lại như vậy. Nếu hết yêu em mà tại sao cô ấy vẫn cho quan hệ mà vẫn mặn nồng như vậy. Tư vấn giúp em em nên làm gì bây giờ. Em cảm ơn.
  2. thangloico

thangloico Thành viên mới

hãy để cô ấy có thời gian suy nghĩ lạy. bạn chỉ hỏi thăm bình thường thôi. Đây là khoảng thời gian khó khăn cho cả 2 bạn. Vượt qua được thì sẽ là hạnh phúc. còn không thể vượt qua được thì chỉ là bạn bè bình thường thôi