1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để lấy được chồng

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi just400, 16/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. songhan_mdc

songhan_mdc Thành viên mới

em xuống Đồ sơn làm đi là vừa, tưởng mình là ai?
  2. sole_husband

sole_husband Moderator

Này các bác, các bác ném đá kinh quá! Em nó phận nữ má hồng nên khi chọn chồng phải tính cho xong, chứ cứ mơ màng để rồi ăn cám với nhau cả lũ à.
    Em nó hỏi: Làm thế nào để lấy được chồng? Đề nghị các bác tập trung vào chuyên môn nhé.
    Dưới đây là tư vấn của chuyên gia Sole:
    -Chào bạn trẻ đến từ HN (1), tôi rất hiểu và thông cảm với hoàn cảnh của bạn. Thế này bạn nhé, theo như bạn nói thì bạn làm cho một công ty cũng tạm gọi là ổn định, và trước kia bạn không có mối tình nào đáng gọi là khắc cốt ghi tâm nên tự nhiên bạn sẽ nghĩ đến việc lấy chồng bây giờ, khi bạn đã sắp tiến đến cái ngưỡng mà người ta hay gọi là "bà cô văn phòng". Chắc bạn cũng thấy nhiều người như vậy ở quanh chỗ làm phải không? Nào là tóc tai rũ rượi, vét nồi quèn quẹt, áo xanh nõn chuối mặc cùng với quần vàng chanh leo trong khi cổ quàng khăn đũi của cụ ngoại...Thật luộm thuộm và đáng thương! Ấy là nếu ngoa mồm tôi sẽ tả thêm cái nước da đồi mồi thiếu hơi ấm đàn ông, nhưng đó là chuyện của các "bà cô miếu thờ" chứ không phải một cô gái căng tròn sức xuân như bạn, đúng không nào?
    Vậy thì để lấy được chồng chúng ta thử điểm lại cái check list của bạn nhé
    -gạch đầu dòng thứ nhất: Nhà ở Hà Nội vì không muốn đi xa! Okie, rất tuyệt. ỨNG VIÊN có thể thủ thỉ với bạn về 1 năm hai chuyến thăm quê với vườn cây ao cá, thịt lợn sạch và khung cảnh nên thơ gì đó nhưng thực tế sẽ là một tháng hai cái giỗ, 3 cái đám cưới trong họ, 4 cái mừng thọ chưa kể thỉnh thoảng về họp gia đình vì cậu Út mới thua bạc hết ba sào ruộng! Thôi, cứ ở HN là tốt nhất bạn nhỉ!
    -gạch đầu dòng thứ 2: Cao trên 166! Dù sao thì đàn ông cũng nên là người thay bóng đèn trên trần, chứ không phải vợ. Dù vợ có là Lê Thị Huệ đi chăng nữa. Chưa kể đàn ông lùn thì hơi có vẻ gì đó lanh chanh và thích tỏ ra gia trưởng để gỡ gạc lại.
    -Hết! Về tính cách, tình hình tài chính, gia cảnh, bạn bè, sự ổn định và tiến bộ trong sự nghiệp coi như bạn "bao" hết.
    Tuy nhiên bạn nên kiếm những mẫu đàn ông sau ở xung quanh bạn hoặc trên các diễn đàn (trừ các chuyên gia ở đây vì hầu hết đã có vợ hoặc nếu độc thân thì toàn khuyên người khác "chén trước nếu ngoan thì yêu sau") có những đức tính sau:
    -đảm bảo được 1 và 2. Thực ra một người cao 167cm và ở chung với gia đình 3 thế hệ trong một ngôi nhà 40m2 không hiếm lắm đâu.
    -tính cách lù đù, thích chơi cờ vào những lúc rảnh rỗi và lăn ra ngủ bất kỳ khi nào có thể. Những người này sẽ giảm thiểu sự cạnh tranh từ bọn con gái ngoại tỉnh trẻ trung, xinh đẹp, học vấn, đảm đang, chung thủy (thiếu mỗi chồng Hà Nội) đang nhòm ngó "chồng bạn".
    -mâý đối tượng cao to, đẹp trai, ăn nói có duyên lại thành đạt thì hoặc đang mải tán con sếp bự hoặc đang đưa đón các em ngoại tỉnh kể trên mất rồi, đâu ai hơi mà đi xách đồ cho mấy bà cô phố cổ.
    À, bỡn cợt thì có!
  3. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

" Ế thì vẫn ế thôi " . Vậy mà topic này vẫn HOT nhỉ[:D]
  4. spectrum

spectrum Thành viên mới

Haizz, vào đây toàn thấy các member ném đá do cay cú, chắc toàn dân không phải Hà nội hả??? thôi đành cố mà bám trụ thủ đô để con cái mình có mác dân Hà nội. Đọc là thấy rõ sự hằn học ganh ghét.
    Nam cũng như nữ, khi lập gia đình cũng đều có mong muốn hình tượng về người bạn đời của mình, người chỉ cần không sứt môi lồi rốn, người thì muốn lấy cùng địa phương để khi có con cái nhờ được ông bà nội ngoại giúp đỡ, thế có gì là xấu, có gì mà phải ghen tị.
    Khi còn nhiều sự lựa chọn thì có nhiều điều kiện bạn đời đến lúc ít dần thì cũng giảm dần điều kiện, thế thôi.
  5. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình thấy bạn nói quá là đúng luôn.
    Vì rằng các bạn toàn ganh ghét với bạn chủ topic, nên các bạn quyết tâm kệ chủ topic tự tìm đường, và ế luôn cũng được.
    Tiếc là, bạn chủ topic không còn nhiều chọn nữa rồi. Cố gắng không đến lcú chả có điều kiện gì, mà cũng...chẳng thể kiếm nổi bạn đời( nhắc trước thế). Nếu không, phải vào tận box tvty, kêu 28 tuổi với em muốn lấy chồng lắm làm gì...
  6. vespa84

vespa84 Thành viên mới

Bác nói không sai nhưng cũng không hoàn toàn đúng. Bác nghĩ với con gái tầm 28t mà đặt những đk như thế liệu có phù hợp không. Chủ thớt chỉ đặt ra những tiêu chuẩn mình muốn trong khi lại chẳng nêu ra những đk bản thân.

7. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

the là tình yeu đặt trên các dữ liệu hay điêu kiện. tôi có A thì tôi có quyền hi vọng đối tác phải có B :) ôi tình yêu
  8. lifesucks

lifesucks Thành viên rất tích cực

sắp ế lại còn làm cao :))
  9. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

cái duyên cái số thôi, tuyển chọn lắm rồi ế chắc
  10. vespa84

vespa84 Thành viên mới

Ế trong tư thế ngẩng cao đầu ;))