1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để mang mèo về quê an toàn được

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Koji1987, 21/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Làm sao để mang mèo về quê an toàn được

Hôm nọ em mang con mèo lên xe khách về quê thì bị lái xe đuổi xuống cả chủ lẫn mèo, đành để nó ở HN với ít đồ ăn khô, nhưng mà quay lại HN giải quyết hậu quả của con mèo thì . Lần này chuẩn bị đi lâu lâu nên không làm theo cách trước được, có ai có cao kiến gì để mang mèo về quê an toàn được ko? Đi tàu họ có cho mang mèo lên ko?

E sẽ vote cho tất cả.
  2. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Đúng là nhiều lái xe không cho mang mèo lên xe vì sợ xui. Thế nên bạn có thể trộn thuốc ngủ vào cơm cho nó (1-2 viên thôi ko nó chết mất), đợi nó ngấm thuốc thì cho vào thùng các tông, lái xe ko biết đâu.
    Ko thì nhờ ai đó 1 ngày mang cơm cho mèo của bạn 1 lần, rồi về bạn lại... chịu khó vậy
    Còn tốt nhất là mua cho nó mấy túi thức ăn khô vậy, để thêm chậu cát cho nó nữa.
  3. ki_cup_khec

ki_cup_khec Thành viên mới

Làm thịt nó bỏ vào cập ***g đi đường ăn dần
  4. binhanh_tqvn

binhanh_tqvn Thành viên rất tích cực

Bác quê mãi ở đâu thế ?
    Nó ko cho mang thì bác bảo là tôi trả tiền thêm 1 ghế nữa là được chứ gì .
    MK toàn bắt bí nhau thôi bác ạ , chung quy lại là cho chúng nó 1 ít tiền là ok .
    Mèo nhà bác ngoan nhỉ ? Tôi còn nhớ là ngày sưa bạn gái tớ định bắt 1 con mèo từ HN mang về thế mà chỉ bàn nhau hôm trước là sáng hôm sau ko thấy nó về nhà nữa cơ
  5. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

Em mà là admin thì cái đứa vô duyên độc ác có nick là Ki_cup_khec kia nó chết với em.
    Cái chiêu dùng thuốc ngủ bạn em đã thử rồi, và không ăn thua. Để em kể đầu đuôi bác nghe. Con bạn em từ Cần Thơ chuyển ra Hà Nội, muốn đem theo con mèo. Thủ tục gửi mèo lên máy bay ok cả, kẹt mỗi cái là phải đem mèo từ CT lên SG để lên máy bay. Con bạn em lên xe khách không được, đành gọi taxi, Mai Linh hẳn hoi nhé, vậy mà vẫn bị từ chối. (Hồi đó em nghe nó kể thì tức lắm, viết blast trên Yahoo 360 trù ẻo đất Cần Thơ, viết hôm trước thì hôm sau cầu CT sập ) Em xui bạn em là cho mèo uống thuốc ngủ rồi bỏ vào ba lô đem lên xe. Bạn em cẩn thận ra hẳn phòng khám thú y để bác sĩ tiêm thuốc ngủ đúng liều. Xe đi được một lúc, quãng rất ngắn thôi ý, con mèo đang từ ngủ chuyển sang nửa mê nửa tỉnh và bắt đầu rên nghe rất khiếp. May là con bạn em hôm đó đi cùng xe với mấy người có uy tín, họ nói đỡ nên lái xe cũng chịu để con mèo trên xe cho đến khi về tới SG.
    Thế nên cái vụ thuốc ngủ không khả thi đâu bác ạ. Nếu bác không tự đi xe máy đưa nó về quê được, thì đành nhờ ai đến đưa cơm nước và thay cát xỉ mỗi ngày thôi.
  6. Thieu_iot

Thieu_iot Thành viên rất tích cực

À, đi tàu hoả thì hình như được bác ạ. Em thấy có người gửi mèo lên tàu Thống Nhất rồi.
  7. jemand

jemand Thành viên mới

Giết nó, rồi về quê mua con khác
  8. catxk

catxk Thành viên mới

cho nó viên thuốc ngủ rồi cho vào cái hộp cactông đục lỗ sau đó ngụy trang thôi chứ tài xế ko cho mang mèo lên xe đâu , nhét vào cốp thì e là em nó khó lòng sống . 2 con mèo ở avatar của bác thieu_iot nhìn ngộ nghĩnh thật đấy
    Được catxk sửa chữa / chuyển vào 07:12 ngày 22/11/2009
  9. khongaihet01

khongaihet01 Thành viên mới

Mang đi gửi ở ks chó mèo xem
  10. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

mèo ngoan thì cứ nhét nó vào túi cho ấm cho nó ngủ. ko thì giống bác Cat ý cho uống thuốc ngủ rồi mang về...giống mèo rất khỏe nên bác cứ yên tâm...Kòn mấy bác bảo giết mèo thì ko có j để nói luôn...Tội giết thú nuôi ko nhớ bị đẩy xuống tầng địa ngục bao nhiêu và chịu hình phạt như nào chiều về e chạy vô chùa xem lại đã