1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để mua hàng không bị người bán chửi ?????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi CryDKNY, 07/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CryDKNY

CryDKNY Thành viên mới

thường thì thầy nào trò nấy chị ah
  2. GirlyShop

GirlyShop Thành viên mới

@ chị cry : hí hí, mai mốt mình đi mua hàng là phải cứ như đụng phải bà là bà chửi te, cho chúng nó sợ chị ah. ha ha mà em thấy ko hẳn là thấy nào trò nấy, có nhiều lúc em mua hàng thì thấy chũ niềm nở hơn nv gấp mấy lần í. cái kiểu nta cũng mún bán hàng với lại có văn hóa hơn bọn nhân viên. bọn nhân viên thì mua hay ko mặc xác, tiền hàng tháng vẫn lấy nên nó mất dạy thế
  3. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

ngày xưa đi mua hàng mình cũng lạnh lùng, dù chắc chắn ít tuổi hơn 1 số đứa nhưng vẫn xưng chị cho chúng nó sợ, nhưng mà từ sau vụ có bạn đi mua hàng ở shop Made in VN j đó bị em nhân viên xông vào oánh cho 1 trận nên giờ không dám ti toe nữa rồi. Đi đâu trước khi ra khỏi cửa hàng đều fải cám ơn, xin chào thật là lịch sự, rồi tút thật nhanh để khỏi fải nhìn thấy những ánh mắt mang hình viên đạn và kể cả những lời không muốn nghe. Tóm lại có gặp fải những trường hợp như thế, theo tớ thì cứ nhẹ nhàng mà rút thôi, chứ đôi co lại, kể cả 1 cách nhẹ nhàng dí dủm cũng chẳng ăn thua gì đâu
  4. CryDKNY

CryDKNY Thành viên mới

@Girly : mà chán e nhỉ, mình đi mua hàng chứ có làm gì xấu đâu mà cứ fải chuốc cái bực mình vào thân. chắc là chị e mình hiền wá, đôi co ko lại dngười ta đâu
  5. CryDKNY

CryDKNY Thành viên mới

chời ơi nàng ui, đi mua hàng mà bị nhân viên đánh ah. wá đáng thật đấy !
    mình kinh nghiệm nhiều rồi, lúc nào mình cũng lịch sự đàng hoàng, mà ng ta mất văn hóa thì vẫn mất văn hóa nang ah.
    nhiều khi tiếc cái công mình lịch sự
  6. GirlyShop

GirlyShop Thành viên mới

@ chị cry: haizz, nhìu khi em cũng nghĩ như chị vậy đóa, đi mua hàng, mất tiền mà làm như làm j xấu ko bằng í, lại còn chuốc bực vào thân. tại trời sinh bản mặt chị em mình hiền lành, dễ xương roài, thế nên toàn bị bọn bán hàn bắt nạt. em nghe cao kiến của mí chị em trên này, mai mốt áp dụng thử chắc tình hình sẽ dc cải thiện . mà bạn rì í vừa bảo bị nhân viên nó oánh ý, có thật đó chị. bạn em vào sóng nhạc mua bán làm sao, lúc thử áo thấy đẹp, lấy dt ra chụp ảnh kỹ niệm, bọn nhân viên bít, , bị nó oánh, nó chửi cho 1 trận tơi bời.đòi tịch thu dt nữa, mặc dù bạn em đã xin lỗi rùi xóa ảnh rùi tý là phải lên công an í. may mà còn lết về tới nhà . em thề ko vào đó mua hàng nữa mà lần nào đi ngang cũng thấy đông khách như đúng rùi í, chen vào còn chả dc. chả hiểu dân tình nghĩ j, bỏ tiền mua hàng mà bị nó chửi như con mà vẫn thích
  7. bebymilo

bebymilo Thành viên mới

mún ko bị chửi thì :
    1,chọn mặt mũi bà bán hàng mà vào mua
    2,đã hỏi giá là pải mặc cả ,ko thích thì mặc cả thật thấp vào :D
    3,nó chửi thì chửi lại ,chiêu này tớ áp dụng thấy vô cùng hiệu quả
  8. veronicalyn

veronicalyn Thành viên mới

trời ơi, cái bọn Sóng Nhạc này nó mất dạy từ lâu rồi nàng ạ, tớ cạch bọn nó cả 3,4 năm nay . Bán đồ thì đụng hàng ầm ầm mà cứ hách dịch cả nhân viên và chủ, thử đồ thì nó cho 2,3 người chung 1 phòng . Tớ là tớ dị ứng nhất vụ này . Nói chung bọn này là tớ cho âm điểm , cả từ cung cách bán hàng đến wần áo . Thế mà ko hỉu sao vẫn có người đâm đầu vào mua thế nhỉ
  9. milanhpt

milanhpt Thành viên mới

đâu cứ SG, nhiều shop ở HN cũng vậy ah...tính tớ nó khác ng, ở đâu nhân viên ko đc giáo dục tốt ko bao giờ tớ quay lại lần sau... giờ văn hóa bán hàng và mua hàng nó cũng lên dần rồi, ko tốt thì sẽ bị đào thải thôi, tớ quan niệm vậy. hồi trc tớ đi Viva, vào 1 cửa hàng quần áo ở Bát Sứ theo lời chị bạn giới thiệu, chả thấy gì đẹp cả, nhân viên ko thèm liếc lấy nửa con mắt, trong khi bà bạn đó đi ET8 Piaggio thì nó chị ơi, sắp có hàng mới, nọ kia nọ kia lần sau khỏi quay lại, giờ đi qua thấy sập rồi, thay = cửa hàng khác rồi... ko có văn hóa ứng xử thì nó sẽ vậy đó
  10. RedApple1082

RedApple1082 Thành viên mới

Hix, nghe sự kiện của mấy nàng trên này sao mà... ức chế thế không biết. Tớ 27 năm sống tại Sài Gòn mà có bao giờ đi mua đồ bị chửi thế đâu (hay chắc tớ gặp may ), kể cả lúc không ăn mặc sang trọng, đi mua đồ thì thường mặc cái nào... dễ cởi nhất mà . Hay nhân cái topic này, các nàng cho tên những cửa hàng vô văn hóa đấy lên đây để chị em chúng mình biết đường mà tránh nhá
    Được RedApple1082 sửa chữa / chuyển vào 12:12 ngày 09/03/2009