1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để mua hàng không bị người bán chửi ?????

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi CryDKNY, 07/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heocoidangthuong

heocoidangthuong Thành viên mới

Sao ở SG Square mà lại có hàng mất dạy thế hả? Cách để hỏi giá ko mua mà ko bị ng khác chửi là ko đi mua lúc sáng sớm, thường đi đầu giờ chiều, hỏi xong mà thấy giá đắt thì ko quay ngoắt mà đi mà cám ơn 1 câu. Ko lẽ mình cám ơn mà ng ta còn ăn nói mất dạy được. nên đi với bạn, ko nên đi 1 mình, vừa dễ quyết định mà cũng đông ng hơn, có gì chửi nhau cũng thắng thế hơn
  2. fiona_apple

fiona_apple Thành viên mới

Bạn ơi hình như bạn đọc chưa được kỹ lắm. Bạn Hằng nói là thử đồ rồi nhân viên lườm bạn ấy kia mà, đâu phải bỗng dưng mà bạn ấy hành nhân viên đâu.
    Mình thì thực sự rất khâm phục bạn Hằng. Đó không phải đanh đá hay ghê gớm gì cả, tự mình tôn trọng mình và đồng tiền mồ hôi công sức của mình thôi.
    Tính mình cũng dĩ hòa vi quý lắm, nhưng như thế không có nghĩa là gặp chuyện thì mình ôm ấm ức rồi AQ cho quên đi, mình đối xử với người bán hàng tử tế lịch sự thì không có lý do gì để mình phải ôm cục tức hết.
  3. CryDKNY

CryDKNY Thành viên mới

ừh, mình cũng rất đồng ý với bạn baby_thaohang
    như bạn ấy mới không bị bắt nạt
    chứ như mình hiền quá, bi bắt nạt ấm ức lắm
  4. Wehrmacht

Wehrmacht Thành viên mới Đang bị khóa

Ui trời hâm mộ bạn BB Thảo Hằng quá đi mất, = tuổi bạn mà mình lại ko bạo được như zậy
    Mời bạn cốc bia nèo
    MÀ dạo này ít thấy anh Thuyền nhẩy
  5. hoasua2000

hoasua2000 Thành viên quen thuộc

e***
    Được hoasua2000 sửa chữa / chuyển vào 19:59 ngày 12/03/2009
  6. hoasua2000

hoasua2000 Thành viên quen thuộc

e***
    Được hoasua2000 sửa chữa / chuyển vào 10:23 ngày 13/03/2009
  7. violet_e294

violet_e294 Thành viên mới

thực ra người bán mà chửi khách hàng,mình nghĩ là do tính người ta thôi..Mình cũng bán hàng, có bao giờ chửi khách đâu mặc dù cũng nói xấu sau lưng , nhiều khách khó chịu, vô lý...vẫn phải cười cười nói nói, dù sao cũng là khách hàng, họ đi mua hàng thì họ phải được phục vụ , bán hàng thì phải chiều khách..
    Vô phước gặp mấy bà bán hàng có tính đấy thì coi như đen và chuồn lẹ..Mình hay mua hàng của mấy bà hay cười và trông mặt nhẹ nhõm ,cảm tình, nói năng nhẹ nhàng nhưng ko quá lôi kéo, vồ vập...
    Kinh nghiệm là bà nào mà nhảy bổ vào mình, túm tay , kéo áo :" vào xem cho chị đi em , cứ vào đây, xem j chị lấy cho " thì thể nào xem mà ko ưng cũng nghe vài câu mát tai...
    hhehhe