1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để phân biệt bạc thật?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nightmoon, 09/06/2008.

1. 3 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 3)
  1. nightmoon

nightmoon Thành viên mới

Làm sao để phân biệt bạc thật?

Các bác ơi em hỏi ngố cái, em rất thích đồ bạc nhưng không biết làm thế nào để phân biệt bạc thật cả, cũng biết vài cửa hàng uy tín nhưng em vẫn muốn biết làm thế nào để phân biệt bạc tỉ lệ cao, đợt truớc thì chỉ biết thả xuống nền gạch, kêu nặng thì là bạc tỉ lệ % cao, kêu keng thì là tỉ lệ kém. Các bác có cách nào phân biệt đơn giản mà hiệu quả thì chỉ em với nhé. Thank các bác
  2. minhngoc86

minhngoc86 Thành viên mới

Muốn thử thì bạn lấy đèn khò ra thử, nêus thấy nó trắng ra thì là bạc thật, còn chuyển sang màu đen thì là giả. Vừa gọi điện hỏi thằng em trai đang học nghề kim hoàn nó bảo vậy hj. nếu ko có đèn thì bạn cầm ra hiệu vàng bạc thử nhờ rồi tiện đánh bóng lại hj.
  3. bexiunhn

bexiunhn Thành viên mới

bác dùng nam châm để thử ý ( ko biết có được ko nhỉ)
  4. holyphoenix

holyphoenix Thành viên mới

Đèn khò là đèn gì vậy bác. lần đầu tiên nghe thấy loại đèn này đấy
  5. situhocdoi

situhocdoi Thành viên mới

PÓ tay với pác đèn khò mờ cũng hok bít nữa ...thui pác cứ vứt vào bếp ga ý thấy nó sáng sủa xing zai thì ngon kòn chuyển màu đen thì ném phát vào bụi "rậm" ý...
    P/S:đèn khò là 1 loại dụng cụ điện ...nó xì ra lửa ở nhiệt độ cao
    Được situhocdoi sửa chữa / chuyển vào 20:36 ngày 09/06/2008
  6. holiwar

holiwar Thành viên mới

đèn khò là 1 dụng cụ .... kô dùng điện
    tùy từng nguyên liệu mà nó sẽ sử dụng như nào
    nếu dùng xăng thì đạp đạp tạo hơi
    nếu là ga thì phun trực tiếp
    @ bác chủ topic : cách tốt nhất là mang ra cửa hàng người ta kiểm tra cho
    tất cả chỉ là cảm tính
    bạc em mua cửa hàng uy tín
    lại còn quen nữa
    đem về đốt vẫn đen xì
    ra hàng nó đốt rồi đánh
    thì sáng như mặt trời luôn
  7. Springr0ll

Springr0ll Thành viên mới

Bạc ngày xưa là bạc nguyên chất, nên thử = lửa có thể phân biệt đc. Nhưng bây giờ bạc người ta pha nhiều chất lắm, bạc có mấy đâu, để có thể tạo được nhiều kiểu phong phú và đẹp hơn, phổ biến là bạc Ý mà mọi người hay đeo ấy. Nên mặc dù cũng là bạc đấy nhưng đốt lên thì đen xì xì. Nên cách phân biệt tốt nhất vẫn là đem ra hiệu.
  8. hoanggia1703

hoanggia1703 Thành viên mới

Thấy người ta cắn 1 cái là biết
  9. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

Trên Sapa thấy nguời ta bánm một miếng bạc bằng một hộp bánh đậu xanh con con, trên có khắc chữ tầu, người ta bảo đấy là bạc "ngày xưa", không như bạc bây giờ, giá 3 triệu. Tôi thấy nó cũng khác bạc bây giờ thật. Cũng cục bạc như thế, to hơn 1 tý, nặng hơn 1 tý, chỗ khác nói 9 triệu.Không biết thế nào.
    Mà cứ nói "bạc thật", "bạc pha", nhưng để đc cái gì?Tôi thấy hàng bạc nói là không có bạc 100%, mà ng ta phải pha 1 chút gì đó,vì bạc 100% rất mềm. Vấn đề là pha ít hay pha nhiều mà thôi
    Nguời ta hay nói bạc kỵ gió, tôi không biết kỵ gió là như thế nào? Trước thấy ng ta nói đeo bạc để kỵ gió, gió độc không trúng vào mình, chả biết có thật không. Hồi trước tôi có cái dây bạc, có 2 lần nó đen đi (không phải do bẩn), mà đúng hôm đó mình ốm thật, nhưng vẫn có thể đi lại đc. Không biết như thế có phải là "kỵ gió" Có không? Có phải vì mình đeo bạc nên mới ốm thế, chứ không đeo bạc thì sẽ ốm nặng hơn??? Các bác biết chỉ bảo giùm...
    Được minh03092005 sửa chữa / chuyển vào 01:27 ngày 10/06/2008
  10. minh03092005

minh03092005 Thành viên mới

Tôi chỉ thấy nói là "cái khò" chứ không thấy gọi là "đèn khò".Không biết "cái khò" có đúng không?