1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để quên được anh

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi dicrolab, 01/08/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. nhatruclan

nhatruclan Thành viên rất tích cực

ko làm j để quên cả vì ko thể tự ép bản thân quên được!
  2. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Đúng là tâm trạng sau khi chia tay ai cũng giống ai. Đọc bài của bạn nhớ lại mình 3 năm trước đây, dằn vặt, đau khổ, tiếc nuối, hận nhưng cũng chẳng làm gì được khi họ đã có người khác, đã có 1 người bên cạnh. Mình vẫn phải sống, vẫn phải sống thật vui tươi chứ không được quyền ngã quỵ vì như thế càng yếu đuối, càng chứng tỏ mình không thể quên được họ.
    Đừng cố quên điều gì bạn ah, bạn càng cố làm gì nó lại không được như mong muốn. Hãy cứ nhớ nó, dù nó là kỷ niệm buồn, dẫu sao nó là quá khứ, là 1 phần không thể nào mất trong bạn được. Coi như đó là cuộc sống đi, yêu nhau, không có duyên, thì sẽ không lâu dài được, trưóc sau rồi cũng chia tay. Nghĩ như vậy bạn sẽ thấy nó thật bình thường, thật nhẹ nhõm, bởi có ai cũng ngay lập tức tìm đưọc 1 nửa cho mình rồi sống với nhau mãi được đâu. Khi người ta đã không thể làm bạn được, bản thân người ta không muốn bạn cũng đừng ép, và đừng lấy đó làm buồn. Chẳng lẽ bạn muốn 1 người phải buộc làm bạn, phải buộc nói chuyện hỏi han bạn sao?. Tất cả như thế sẽ là gượng ép, và sẽ không thật lòng chút nào cả. Không có người bạn này bạn sẽ có những người bạn khác, bởi 1 khi bạn còn dằn vặt vì điều này thì sẽ không bao giờ vượt qua được, cứ mãi đắm chìm thôi.
    Chia sẻ với bạn vì mình cũng đã từng có khoảng thời gian như vậy rồi. Khó khăn lắm nhưng cũng cố gắng vượt qua, và bây giờ có lúc nào đó gặp lại anh ấy, mình vẫn có thể mỉm cuời và chúc hạnh phúc anh ấy được. Vui lên bạn nhé, cuộc sống còn dài, còn ngừoi đợi bạn phía trước đó
  3. dicrolab

dicrolab Thành viên mới

Cám ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ với mình.Mình biết nếu cứ mãi như thế này,chỉ có mình là khổ mà thôi. Bận rộn với công việc,mình cảm giác như đã quên được người ta.Nhưng mỗi lần gặp một cái j đó đã từng liên quan đến người ấy là mình lại thấy buồn,nhớ.Có thể mình là một người hay nghĩ ngợi mà thôi.Hôm trc sn,người ấy có goi điện chúc mừg.lâu ko gặp,nên mình rủ đi uống nc chỉ như 1 người bạn bthuờng,cũng ko có ý j cả.Nhưng người ta từ chối,thái độ vẫn như ngày nào,khi người ta muốn tránh mặt,ko muốn gặp mình. làm bạn mà cũng khó vậy sao?
  4. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Con gái thường hay nghĩ mà bạn, chỉ có người nghĩ ít người nghĩ nhiều thôi. Mình cũng giống bạn, hay nghĩ ngợi lắm, nhiều lúc thành ra nghĩ quẩn, mệt mỏi lắm. Cái việc bạn rủ đi uống nước, bản thân bạn thấy bình thường nhưng bạn có chắc anh ấy cho nó là bình thường không?. Khi người ta còn cảm giác do dự, còn chưa muốn đi, muốn tránh mặt có nghĩa là họ chưa sẵn sàng cho mối quan hệ mới - là BẠN BÈ. Nhất là khi họ thấy bạn lại là người chủ động mời họ trước, ok, nếu là bạn bè từ lâu rồi thì không vấn đề gì, còn ở đây đã từng một thời gian yêu nhau, và mình nghĩ chính anh ấy cũng vẫn cảm giác bạn chưa quên được. Vì vậy anh ấy sẽ tránh là cách tốt nhất cho bạn không ngại và cho bạn dần quên đi. Anh ấy đã không muốn, bản thân bạn cũng nhận ra điều đó vậy thì cứ bình thường mà đón nhận thôi. Cứ cố bằng được làm BẠN để làm gì khi bản thân họ chưa muốn?.
    Bất kỳ mối quan hệ nào cũng cần sự thoải mái, tự nhiên và chân thành. Như thế này chỉ thỏa mãn mình bạn là bạn MUỐN LÀM BẠN, nhưng bạn biết anh ấy MUỐN gì không?. MUỐN bạn quên anh ấy đi, CHƯA MUỐN làm bạn hay nói chuyện gì thời điểm này, thì bạn CHẤP NHẬN đi. Buồn đấy, đau đấy nhưng bình thường thôi mà, đó là quyết định của họ. Bạn cứ thế này bạn sẽ không bao giờ thoải mái và bình thường được. Lúc nào đó họ thấy thoải mái, họ SẴN SÀNG thì họ sẽ chủ động hỏi han và làm bạn với bạn, còn không thì bạn cứ sống cuộc sống của mình, còn người thân, còn rất nhiều người bạn khác nữa cơ mà. Vui lên nhé!
    Được tigerfire86 sửa chữa / chuyển vào 13:09 ngày 03/08/2009
  5. aohong

aohong Thành viên mới

Một năm mà vẫn chưa nguôi ngoai hả bạn? Ám ảnh lâu vậy sao chịu nổi hả trời
  6. tedsuk1210

tedsuk1210 Thành viên mới

Quá khứ thì để nó trôi theo thời gian đi . Đừng nhắc lại làm gì chỉ để thêm khổ
  7. hoacat86

hoacat86 Thành viên mới

"Rồi nỗi đau nào cũng sẽ phải nguôi ngoai thôi..."
  8. L_hoangphihong88

L_hoangphihong88 Thành viên mới

yêu đương chỉ là cảm xúc nhất thời