1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao để tán một cô gái có tính cách mạnh mẽ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi gacodoc, 23/02/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gacodoc

gacodoc Thành viên quen thuộc

Đầu tiên em sơ lược về cô ấy, cố ấy sinh năm 85 là một người rất thành đạt, và em sinh năm 88 là một người CV thuộc trung bình .
    Em gặp cô ấy trong 1 lần giám sát công trình , thấy cô ấy trẻ em xưng hô là anh em, nhưng khi biết độ tuổi thì chỉ có xưng tên thôi ( nên giờ em chưa biết cách chuyển qua anh em lại).
    Tuị em biết nhau củng được 6 tháng rồi, đi coi phim, cà phê, và chụp cho cô ấy những bức ảnh đẹp. trong đợt tết này cô ấy rủ bạn bè đi nha trang và có rủ em , đi chơi củng khá vui,
    Em quan tâm tới cô ấy nhiều lắm, chắt mấy chị em trong phòng và cô ấy đều biết . đợt này cô ấy bị té em nghe lo lắng lắm luôn luôn chạy tới hỏi han mua cháo, và thuốc men ......
    Nhưng vừa mới đây em có đi nhậu riêng với một người em trai thân với cô ấy, và củng nói cho em rất nhiều, kể về cô ấy tính cách sao....và phán em một câu, là tính anh rất hiếm ( hiền ) đừng chìều chị ấy quá, và tán nhiều người, đàn ông 5,3 cô là bình thường ( riêng khoảng này là em chịu , em chú ý ai chỉ một người thôi) và nói 1 câu tính của chị em chỉ có mấy người mạnh mẽ mới tán được thôi chứ quan tâm lỳ em nghĩ ko ăn thua đâu riêng anh em góp ý là không được còn anh nghĩ sao thì nghĩ à.
    gần cả ngày em muốn nhắn tin ( mà tàng là hỏi ăn cơm chưa........ em nói nhiều củng chán ) xưng hô tên củng nhiều cái ko nói được nhiều cho lắm ấy
    p/s: em viết văn hơi dở nên mọi người đọc tư vấn nha. ( tình cảm riêng em đang chớm nở ko muốn dập tắt vì có tuổi rồi , dù lớn rồi vẫn gà lắm ) chưa có một mối tình nào đàng hoàng hết..
  2. nguyenvan_x

nguyenvan_x Thành viên mới

85 thành đạt mà chưa có gia đình là thuộc dạng kén. Mình thấy những cô gái như vậy thường thích những người hơn hẳn mình (về tài năng, kinh tế hoặc tuổi). Nên bạn muốn chinh phục được khả năng bạn phải thể hiện đc bản lĩnh (ví dụ- kiếm tiền ) của mình.
    gacodocphoenix_px2002 thích bài này.
  3. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

85/88 là 1 mối tình rất bình thường. chỉ tiếc là bạn cần nhích càng sớm càng tốt, biết nhau xong là phải dẫn dắt đối phương đến khung trời mới thì cơ hội chích choác nó mới cao được. còn ngâm rịu cả 6 tháng khéo đầy dòi rồi chứ lại :)) thôi chủ thớt đừng vác xác lên đây xin tư vấn làm gì. vì có tư vấn quyền quyết định cũng không thuộc về chủ thớt. cô ấy hoặc mủi lòng yêu hoặc éo thèm yêu, chỉ có 2 cái đấy thôi. và xác suất 2 cái thì không như nhau. cái sau gấp 10 lần cái trước :D
    gacodoc thích bài này.
  4. so3ngo172

so3ngo172 Thành viên rất tích cực

85 chưa chịu lấy chồng hả, mẫu người này khả năng bất cần về chuyện tình cảm, ko chịu sự chi phối hay thúc ép j của gia đình
    gacodoc thích bài này.
  5. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

chú post details những cái ví dụ về tính cách và cuộc sống của gái lên đây. chị phân tích rồi tư vấn cho
    gacodoc thích bài này.
  6. gacodoc

mình cảm ơn ^^ mọi người quan tâm
    đợt 8/3 này em củng tặng quà hoa, thấy ẻm củng cười vui tính tối em bắt đầu thổ lộ nhưng trong cuộc nhậu ( chụp hình cười nói với bạn ) karaoke ( thì ngồi 1 mình sms với ai đó ) em tới gần thì ko cho coi.....giống như em ko còn tồn tại ấy, đêm về em củng được 1 người bạn kêu nên thôi đi thấy mày cố gắng có ai để ý đầu, ngưng lại đi nếu tiếp mày càng khổ và gây khó chịu cho người ta nữa.
    p/s: theo mấy bác em nên ngưng hay tiếp ạ, em thì 60% muốn thôi ngưng sms rồi nhưng vẫn buồn.
  7. hoatranganhn

chưa biết gì mấy về gái mà đã thổ lộ

giờ chị giao bài tập cho chú: tìm hiểu những vấn đề sau

gái tính cách như thế nào: dịu dàng ? nam tính ? cá tính kiểu công việc hay cá tính kiểu ngang tàng, bất cần . . . ?
    gái sở thích gì: hay đọc sách gì, xem film gì, nghe nhạc thể loại nào ? có năng khiếu về một môn nghệ thuật gì không?, thích chụp ảnh ko
    gái thích du lịch bụi kiểu phượt hay thích đi du lịch kiểu nghỉ dưỡng
    gái chơi môn thể thao nào không: chạy bộ, cầu lông , aerobic? gym, bơi ? . . . ?
    gu ẩm thực của gái như thế nào? đồ việt nam? đồ hàn ? đồ nhật? đồ thái ? hay phong cách châu âu
    gái có nhiều bạn thân ko? gái hay chơi với bạn nam hay bạn nữ
    công việc gái là gì, vị trí gì, chú có hiểu gì về công việc của gái không,
    gái hay nói chuyện gì, chia sẻ chuyện gì

tạm thời xong những thứ trên, sẽ giao chú bài tập tiếp
    gacodocphoenix_px2002 thích bài này.
  8. R_E_D

R_E_D Thành viên tích cực

Em gì hoatrang ấy nhở, a thấy em có năng khiếu theo nghề thám tử rình mò đấy.
    Bao giờ đổi nghề thì nhớ bảo anh, a giới thiệu khách cho nhé :)
    gacodoc thích bài này.
  9. gacodoc

gái tính cách rất đàn ông , cứng lắm, hiện tại gái đang là phó giám đốc 1 cty xây dựng
    sở thích thích chụp hình
    gái ko thích đi du lịch
    đồ ăn phong cách châu âu,
    nhiều bạn thân ( có người theo đuổi gần 5 năm mới chấp nhận yêu , yêu 1 tháng thấy ko hợp bỏ ) nhiều người theo đuổi lắm kén
    công việc của gái là đi có công trình về là giao dịch hồ sơ ngoại giao
    gái ít khi chia sẻ với em, tàng em mở lời
    p/s: mới uống nước với thằng em kết nghĩa kêu nói rồi tính bả con trai quan tâm ko được ji đâu, ... nghe loáng thoáng bả cuối năm lấy ck, nên đừng hy vọng nhiều thà có tia hy vọng thì em giúp cho........ đằng này blabla , nếu đả ko nc thì ngưng luôn đi để sau này gặp còn vui vẻ :))
    ĐÂY LÀ LẦN THẤT BẠI N LẦN VÌ QUAN TÂM NHIỀU , MÀ THẾ NÀO CHIA TAY CON NÀO SONG NHẬN LÀM ANH EM THÌ RẤT HAY TÂM SỰ HỎI SAO THÌ ĐƯỢC TRẢ LỜI KO LỢI DỤNG VÀ TIN TƯỞNG ĐƯỢC
  10. hoatranganhn

wow, chú có chắc chú hơn tuổi chị không mà xưng anh với chị.
    tên chị là Hoa Tràng An, chú nhớ nhé.
    Chị làm gì cũng đàng hoàng, không rình mò nhé.
    nhớ nhé