1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

làm sao để thay đổi bây giờ

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi scalet, 25/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scalet

scalet Thành viên mới

ko phải em lắm anh mà hơi tí say nắng hay có ai tà lưa em cũng lên đây hỏi nên nó mới có vẻ loạn như thế đấy anh ạ hihi, thôi ko cần nói anh nào trong những anh kia chỉ biết đây là bạn học cũ 2 đứa cùng ở hn và cùng đc chiều chuộng. Tính ông ấy em nói ở trên rồi đấy ạ, quan trọng là bây giờ em muốn anh bày cách lôi ông ấy vào cuộc 1 cách tự nhiên thôi ạ, vì bọn em iu nhau mà hok bỏ đc đâu (sori bạn hana, hihi)
    anh kechienbai là man, anh bày cho em với nha@}
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ôi, ý hana là "biết trước nó khốn nạn mà cứ lấy rồi (phải) li dị nghĩa là ngu." Ý tôi là "nếu tự lập về kinh tế, mà giờ thích lấy quá, thì cứ lấy, nếu lỡ rủi vợ/chồng hóa ra là ng xấu, thì li dị thẳng cánh."

Ý hana là "hễ cứ tìm hiểu đủ năm đủ tháng (VD 7 năm 11 tháng) là sẽ biết chắc chắn ng kia là xấu hay tốt", suy ra "chỉ cần bỏ tgian tìm hiểu, rồi thấy tốt thì lấy, xấu thì bỏ."

Vâng, hana thuộc vào nhóm những ng cho rằng mình cứ tìm hiểu là THỂ NÀO CŨNG CHẮC CHẮN sẽ biết hết trơn sự đời. Vậy thì dễ quyết định quá rồi, cần gì đắn đo nữa.

Tôi thuộc nhóm những ng cho rằng dù tìm hiểu lâu cỡ nào, cũng có những việc xấu mình chưa lường trước được. Vì vậy, cũng không cần tìm hiểu cả đời, mà cứ sau kha khá tgian mà vẫn thấy ng kia tốt, phù hợp, thì cứ lấy. Nhưng sau này (10-20 năm) mà ng kia trở chứng trở thành tồi tệ thì mình cứ li dị, cũng không cần cố xác sống cả đời với họ làm gì.

Do hana có niềm tin vững chắc là hana nắm rõ cuộc sống, biết rõ sự đời, cho nên hana tìm hiểu đủ lâu thì sẽ lấy chồng/vợ. Chắc chắn người đó sẽ tốt cho đến khi chết. Chắc chắn người đó sẽ phù hợp với hana đến khi 2 ng chết. Còn lỡ? Còn rủi? Lỡ rủi thế quái nào được, hana biết chắc chắn cuộc sống sẽ thế nào mà.

Tôi không biết chắc, nên tôi có phương án để xử lý mọi thứ xấu có thể xảy ra. Còn nếu mọi thứ vẫn cứ tốt mãi? Vậy thì...quá tốt.

Phew, viết có 1 tí mà giải nghĩa đen lại cái tí ấy đâm ra thành quá dài. ^:)^

Đỏ đỏ: Trích dẫn cụ thể xem bài tôi có 2 câu đó không? Nếu không, lần sau hana vui lòng không nhét vào mồm tôi những câu tôi không nói ra nhé. Nhét vào mồm người khác một câu rồi đi phản bác câu ấy, liệu có ích gì, khi người ta không hề nói ra câu ấy? @-) Hana làm admin ở đâu mà hễ bất đồng ý kiến với ng khác thì hana ban nick người đó thì tôi không biết, chứ tôi đâu có làm trò mèo mửa ấy bao giờ, nên hana xúi tôi làm điều mất dạy ấy làm gì? Sao lại đi xúi người dưng làm điều mất nết, mất dạy, thế hana?
  3. chuotconml

chuotconml Thành viên quen thuộc

Tôi từng như bạn Hana còn giờ thì nghĩ như Anxiety. Lấy chồng đôi khi là may rủi đấy, chứ có tính nát nước mà k may mắn thì k chắc gặp và lấy được người tốt đâu...cho nên cứ phải chuẩn bị trước mọi tình huống...
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn KCB không phải là man, nên không biết cách lôi man nào vào cuộc một cách tự nhiên cả. Việc giờ gấp rồi, còn 2 tháng nữa, lôi là lôi chứ, còn nghệ thuật gì ở đây nữa.
    Nếu muốn nghệ thuật, thì bạn phải đi hỏi những người khác, những người có khả năng ép buộc tình huống, tạo một đám cưới bằng mọi giá ý- cái này bạn KCB không quen làm.:P
    Giờ bạn nói như này: Thời gian còn( trừ ngày trừ tháng trừ giờ đi) từ giờ đến đám cưới nè. Những công việc phải làm này: Bạn liệt kê ra hết đi, trên mạng đầy, gạch đầu dòng nhưng dài dài vào, vài trang giấy, vậy anh nghĩ chúng ta có làm kịp không... Rồi xem thế nào, chia nhau làm, cùng làm...vv và vv....[r24)]
  5. minhduc1985

minhduc1985 Thành viên mới

nếu bạn muốn nuôi thêm 1 thằng con zai lớn tướng thì bạn cứ cưới :-"
  6. chuotconml

chuotconml Thành viên quen thuộc

hoho đúng là đời... tôi từng được nghe kể là có cô gái còn 1 tuần nữa thì cưới thôi mà than với bạn thân rằng k thấy yêu chồng tuơng lai nữa, muốn từ hôn... lại cũng từng đuợc nghe rằng có anh chỉ cách đám cưới k mấy ngày nữa (phát thiếp cưới rồi) mà lại hủy hôn...

Tôi nghĩ bạn chủ top nên xem lại tính cách và tình cảm của ông bạn này. Đành là bạn yêu, bạn muốn cưới nhưng mà ...haizz nếu anh ta "ngon lành" hơn bạn thì cũng nên cố đi. Cố thế nào thì cũng có cao thủ mách bạn rồi đấy: anh ta k muốn cưới vì mất tự do thì dụ ngọt như Sunny để anh ta muốn cưới, anh ta k muốn cưới vì k yêu lắm thì hâm nóng tình yêu, nếu vì tính chưa lo nghĩ của anh ta thì lo nghĩ hộ anh ta đi (và đừng than là tại sao mình phải vậy)... chỉ có bạn mới hiểu anh ta nhất thôi. Nói tự nhiên hả, khó ah nha :D ... thì đành nói gần nói xa, k được thì chuyển qua nói thẳng...nói k xong thì bạn làm thôi...

Lấy người bằng tuổi làm gì nhỉ. Nó còn trẻ con lắm, nhất là với những ai đã quen được chiều chuộng rồi. Sau này chắc chắn bạn sẽ phải khổ với tính lo chưa tới này đấy (nó k liên quan gì tới chuyện anh ta hoàn thành tốt cv ở cq nhé). Bạn chịu được rồi thì chịu nốt có đáng gì đâu...

Tôi nói vậy k phải khuyên bạn bỏ k cưới mà có nghĩa là bạn hãy dũng cảm nhìn nhận mọi chuyện và chuẩn bị thật tốt tâm lý.

Good luck !!!
  7. vaffanculo1234

vaffanculo1234 Thành viên mới

Nhiều tiền thì đúng thật là làm một tí là xong mà.

Ít tiền mới phải tính toán nhiều, chứ nhiều tiền thì đơn giản. Thuê chỗ cưới thì ko đc chỗ này tìm chỗ khác, có vấn đề gì. Chụp ảnh cưới vài hôm là xong, đặt in thiếp vài hôm, thuê xe vài hôm. Tổng cộng chục ngày chứ mấy.

Thuê nhà mà nhiều tiền thì càng đơn giản, bỏ ra mấy hôm online, rồi đi xem, thích thì mang tiền đến đặt.
    Tưởng mua nhà thì mới cần tính nhiều, chứ thuê thì có gì mà lăn tăn.

Còn chuyện nói chuyện nghiêm túc với bố mẹ nhà em, thì đã có bố mẹ nó đến nhà em nói rồi đấy thôi. Nó ngại ko thích nói vì tính nó xô bồ, ko quen nói chuyện với ngf lớn nên thế thôi. Thực sự nó cũng ko nói lên điều gì cả.
    Ngày xưa hồi a lấy vợ, a cũng có nói gì với bố mẹ vợ là: bố mẹ cho phép con lấy vợ con đâu, nghe nó ngượng mồm thế nào ấy.

Chú ý mà nhiều tiền thì ko có vấn đề gì, vì nhiều tiền nên chú ấy nghĩ mọi chuyện đơn giản cũng đúng thôi.
    Còn chú ý mà ít tiền, mà lại có tính như thế thì nên chỉnh sửa 1 tí, nhẹ nhàng góp ý thôi.

Có nhiều tiền thì ở Hà nội này, 3 ngày là có đám cưới ngay.

Nếu ko làm đc, đưa tiền đây a tổ chức hộ cho hehe.
  8. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Nếu trường hợp tốt đẹp, bác chủ là người có thể tự chủ trong quyết định và tài chính, thì cứơi đi bác, chuyện thủ tục cưới xin có j phâi đâu não đâu. giờ từ hà nội đến tuyến địa phương có rất nhiều divu rồi mà :D
    Cứơi xong. ở được với nhau cả đời lại là chuyện khác :) mà cái đó lại là tương lai rồi..
    Cưới, cuới ngay và luôn.
  9. hana_256

hana_256 Thành viên mới

Vâng , tôi nông cạn , tôi suy nghĩ đơn giản . Còn trải đời đến nỗi " bố mẹ ko tốt thì con cái cũng có quyền đánh " như ý bạn nói ở 1 bài gì đó trước đây là tôi biết bạn trải đời cỡ nào rồi ^:)^

Dòng đỏ : đấy là bước cơ bản để dẫn tới hôn nhân , thời gian bao lâu là tùy theo sự phát triển tình cảm của mỗi cặp, ko phải cứ gặp nhau , thích là lấy , ko tìm hiểu , ko rõ tính nết thế nào cũng lấy chỉ vì 1 phút rung động thì có đc ko ?

Dòng xanh : Bạn nghĩ sao nếu giờ tôi nói bạn là nhóm người luôn nhìn đời 1 cách tiêu cực , thực tế là bài nào của bạn sửa lưng tôi cũng chỉ để chỉ trích tôi là " ko trải đời " ? Phải chăng bạn nghĩ bạn biết nhiều hơn người khác ? Ko muốn tôi nhét cái gì vào mồm bạn thì bạn cũng đừng nhét cái gì vào mồm tôi ,tôi nói 1 câu là bạn lôi từng từ ra phân tích mổ sẻ , rồi nhận xét luôn tôi thế này thế nọ .

Dòng xanh lá
    : Vâng , bạn thuộc tuýp ngươì dự tính và lên kế hoạch trước đc cho việc ly hôn khi mà còn chưa lấy người ta ??:-" Thế lấy 1 tuần rồi mới thấy là ko chịu đc thói khốn nạn đó của nó thì làm thế nào ? Vấn đề ở đây là "nó " đã ko quan tâm , nhiệt tình với vợ từ khi còn chưa cưới , chứ ko phải cưới 20 năm rồi mới phát hiện ra "nó " ko quan tâm đến vợ hoặc 20 năm quan tâm , đến năm thứ 21 thì nó thờ ơ . b-(

Dòng nâu : Chẳng ai chắc chắn đc điều gì .Bát đũa còn có lúc xô. Và nhân vô thập toàn bạn ạ , ko có ai hoàn hảo tuyệt đối , nếu có người như thế thì mình cũng chẳng đủ hoàn hảo để mà lấy người ta [-X Nhưng việc tìm hiểu và lựa chọn trước khi kết hôn sẽ làm mình giảm đc (dù là rất ít ) khả năng rủi ro bỏ nhau sau khi kết hôn .

Dòng hồng : Thấy thái độ bạn rất gay gắt nên tôi tưởng bạn là loại người như vậy , ko phải thì thôi ,xin lỗi , coi như tôi nhét nhầm ý đó vào mồm bạn b-( Tôi thì ngu dốt , chả làm admin cái web nào. Xin admin thông thái thứ lỗi cho sự dốt nát và nông cạn của tôi [:D]

Dòng tím : Tôi cũng quá ngán phải đi đôi co , tranh luận với bạn những chuyện như này .Đây ko phải lần đầu bạn bắt lỗi và đá đểu tôi mặc dù tôi ko khiến bạn phán xét giùm tôi xem tôi nói đúng hay sai. Toàn bắt lỗi , rồi cãi những chuyện có thắng cũng chẳng giải quyết gì để làm gì hả admin ? Lần sau bạn đọc bài tôi thấy tôi nói ngu quá , ngứa mắt thì đừng xem nữa , tôi chẳng có hứng và cũng ko đủ trình độ để đi tranh luận với bạn những vấn đề bới bèo ra bọ như này . ^:)^
  10. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Tôi tha lỗi cho bạn.

Lần sau bạn đừng dựng chuyện, nhét vào mồm tôi, rồi lại bỏ công đi phản bác cái câu chuyện do chính bạn dựng lên kèm với mấy câu nặng nhẹ admin admiếc trong khi cả đời bạn cũng chưa từng thấy tôi vì bất đồng ý kiến với ai trong 1 topic mà đi ban nick của họ cả.