1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để thêm tự tin hay là tiếng Anh tiền du học! Help!

Chủ đề trong 'Du học' bởi Tuiscois, 26/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tuiscois

Tuiscois Thành viên quen thuộc

Làm sao để thêm tự tin hay là tiếng Anh tiền du học! Help!

Chào các bác! Em có một vấn đề nho mà không nhỏ sau đây, muốn hỏi ý kiến các bác đã có kinh nghiệm du học ở các nước nói tiếng Anh, mong các bác giúp đỡ.
    Nếu mọi chuyện suôn sẻ thì vào giữa tháng 8 này em sẽ đi Hà Lan học thạc sĩ, em vừa thi Ielts tháng 5 và có kết quả là 6.5. Có điều là, em thấy giữa kỹ năng cao nhất và thấp nhất của em chênh nhau đến 2 điểm (Writing em thấp nhất), rất không đều. Có 1 bác đã đi trước em cũng ở HL thì nói là em nên kiếm 1 khóa tiếng Anh tiền du học để học trước khi đi tránh trường hợp sang đó bò ra học không được (bác này điểm xuất phát tiếng Anh thì không bằng em).
    Bây giờ em rất bối rối, không biết có nên học không và nếu học thì học ở đâu hiệu quả nhất. Em đã kiểm tra mấy nơi thì thấy ngoài Language Link ra (quá đắt so với em), ở Hà Nội còn có thêm mấy trung tâm nữa có các khóa tiếng Anh tiền du học là Sunrise (Đội Cấn), Cleverlearn và Applo nhưng em chưa biết nơi nào thật hiệu quả.
    Em muốn nhờ các bác "đầu có sỏi" giúp đỡ em vì thời gian của em từ giờ đến tháng 8 không còn nhiều, chưa kể là học bổng này cũng rất khó theo vì nó xét kết quả hàng năm nên em muốn có kết luận chính xác nhất để còn hành động kịp thời. Em cảm ơn các bác rất nhiều !
  2. Tuiscois

Tuiscois Thành viên quen thuộc

Em muốn hỏi thêm câu nữa mong các bác đừng cười. Các bác nào cũng 6.5 như em (đã đi du học) thấy là có vất vả lắm trong khi học bằng tiếng Anh ở bên kia không ạ? Em thấy lo ghê quá! Em thấy điểm em như thế sợ học không nổi bị đá đít về thì
  3. nbthang_bk

nbthang_bk Thành viên mới

Mình cũng đang học ở Hà Lan. Theo mình nghĩ 6.5 là được rồi. không cần phải học thêm gì đâu. Có cái nếu writting kém quá thì cũng nên tập viết. Vì các môn học cần viết report, paper, ... thì viết khá 1 tí điểm mới cao được
  4. nofog

nofog Thành viên mới

Nếu không có gì thay đổi, cuối năm nay mình cũng sang bên Úc học Master. Mình phải học tiếng Anh trong 10 tuần trước khi học vào chuyên ngành.
    Có bạn nao cho mình biết liệu sau 10 tuần học tiếng Anh, trình độ của mình có lên nhiều lắm không, có đáp ứng những yêu cầu học tại trường không? Khả năng viết sẽ lên đáng kể phải không (writing là mình kém nhất đấy)
    Được nofog sửa chữa / chuyển vào 16:57 ngày 31/07/2009
  5. DipoDipo

DipoDipo Thành viên mới

Mình cũng đang dự định sang đó học Master, nhưng đăng kí học trước Eng 30 tuần, sau đó mới học khoá chính. Nếu EILTS của mình chỉ tầm 4.0 thui thì sang đó khoảng thời gian 30 tuần có ổn không? Bạn nào có kinh nghiệm share cho mình với. M đang rất lo lắng . Thanks mọi người nhìu nhá!!!
  6. haichit

haichit Thành viên mới

6.5 thì thoải mái con gà mái, 4.5 thì ở nhà thôi.
  7. karmapolice

karmapolice Thành viên mới

Mình đã tùng học qua Language Link, Apollo & ACET, ý kiến của mình là Apollo & Language Link dạy writing rất chán.
    Nếu bạn có điều kiện thì thành thật khuyên bạn là nên học ACET, vấn đề là học phí khá là đắt (khoảng trên dưới $600/ 5 tuần gì đấy, mình học lâu rồi không nhớ lắm).
    Ngoài ra mình cũng nghe nói có mấy thày cô người Việt dạy writing cũng khá tốt.
  8. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Học tiếng anh 30 tuần cơ mà :)) ... Bình thường nếu thực sự chú tầm thì cũng đâu phải là vấn đề lớn. Nói chung nếu sang một nước nói tiếng anh thì khoảng thời gian đấy là đủ rồi (4.0) ... Cơ bản mọi người đều không có kĩ năng làm bài trước thôi :)
  9. rich_rover84

rich_rover84 Thành viên mới

Nếu trường đó có một khoá tiếng anh tầm 4 ,5 tuần đầu vào trước thì nên apply . Đi sớm một chú làm quen với hoàn cảnh sống với bạn bè . Nói chung nếu có một thời gian chuẩn bị sẵn sẽ tư tin hơn . Mấy lớp tiếng anh ở nhà có thể nâng lên môt chút nhưng cơ bản kĩ năng sống :)
  10. haichit

haichit Thành viên mới

Chia nhầm =))