1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để tiếp cận một chàng trai mình mới gặp 1 lần?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi bobobebe, 02/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bobobebe

bobobebe Thành viên mới

Tình hình là thế này các anh chị ạ. Em đi nộp hồ sơ xin việc ở 1 cty nọ , và em "chết" cái anh trưởng phòng nhận hồ sơ ngay lần gặp đầu tiên luôn. Nhìn mặt anh ấy rất hiền lành, phúc hậu, chỉ dẫn cho em rất nhẹ nhàng khi em hỏi vài vấn đề ko biết(lúc đó nhìn anh ấy hiền lành dễ thương lắm ý [​IMG] ). Qua website của cty đó thì em đã tìm hiểu đc một vài thông tin của anh ấy như họ tên, ngày tháng năm sinh, số đt, gmail,Y!M. Nhưng bây giờ em ko biết phải làm sao để tiếp cận đc anh ấy cả. vì hồ sơ đã nộp rồi thì cũng ko còn lý do gì để đến đó nữa. Mà từ lúc gặp anh ấy về đến giờ ngày nào e cũng nghĩ về anh ấy thôi. Các anh chị ai có kế sách hay thì giúp em với.

p/s: xin các anh chị đừng nói là chờ em đc nhận vào làm rồi tính nhé vì cũng chưa biết em có đc nhận hay không hoặc em sẽ làm ở nơi khác [​IMG]
  2. JangDongLink

JangDongLink Thành viên quen thuộc

không khả thi
  3. luckymanTHNC

luckymanTHNC Thành viên mới

Ca này dễ quá, hôm nào chạy lên cty, hỏi han tình hình cv thế nào, rồi nhân thể, anh cho em số đt được không? Em mới ra trường chưa có nhiều kinh nghiệm, em muốn thỉnh thoảng hỏi anh có được ko?

Vậy là có số đt rồi, hôm nào rủ anh ta đi uống nước thôi :)
  4. lilz

lilz Thành viên mới

Đã từng vướng phải một ca thế này, nhưng mà cuối cùng chả tiến được tẹo nào, tiếc hùi hụi
  5. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trong chiêu có chiêu, cái này càng gian manh càng tốt, chứ cứ hiền lành mà tiến thì có đến mấy mùa quít sang năm cũng không làm quen được. :x
  6. emlatrum

emlatrum Thành viên mới

con gái thì dùng chiêu khác hơn các bạn trai khó đấy,đợi các mợ hoặc các chuyên gia vào cuộc thôi... Theo tớ thì cũng nên tạo thêm tình huống để tiếp xúc với anh giai này để anh ta chú ý đến bạn rồi mới tính dc. Còn tình huống như thế nào thì phải tùy vào chỗ làm và công việc của 2 người mới dc hehe
  7. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

còn tùy thuộc vào tương quan lực lượng ra sao nữa.
    nếu cô em chỉ cao 1.50m nặng, 40kg thì chỉ có giải pháp là lái con AUDI đến mời anh ấy đi cafe thôi
  8. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

Gặp lần đầu và tình huống gần như k có gặp mặt lần sau ntnay thì hơi mơ hồ, con zai có cảm tình với bạn hay k ở những ca ntnay phụ thuộc khá nhiều vào ngoại hình, khiếu ăn nói, .....=> tự chấm điểm cho mình rồi hẵng tính chuyện lâu dài bạn à.
    Có số ĐT rồi thì cứ gọi đến " làm phiền " 1 số việc như : hồ sơ của em tới đâu, có gì sai sót ,.... từ từ mà gợi chuyện .
    Con gái chủ động cũng tốt, chứ thấy các gái VN nhà ta cứ để tụi gà các anh làm quen mãi cũng chán .
    Quan tâm tới cách nói chuyện của nta, có thiện chí hay k, cảm tình bao nhiêu để liệu cho lần sau. Lần đầu gọi đến thì chỉ nên nói những điều cần nói, ngắn gọn, xúc tích, nữ tính, dễ thương ... :) => tạo ấn tượng cho zai qua cách nói chuyện của gái.
    Mà tâm lý đàn ông VN cứ hễ con gái đi làm quen là bảo đảm các lão ấy nghĩ ngay rằng cô bé này kết mềnh rồi, cứ vờn cái đã . Cũng k nên quá mạo hiểm,vậy nên để hạn chế zai vờn gái thì thời gian đầu vài tháng nên giữ liên lạc . Coi như 1 người ở xa, lâu lâu gọi điện hỏi thăm tình hình, k nên biểu lộ cảm xúc quá nhiều .Còn chuyện để nói thì nó đến từ 2 phía, anh kia cứ ậm ừ cho qua thì cũng bó tay , hoặc có nơi có chốn, hoặc kén, chê này chê kia .....
    Còn ngược lại nó sẽ đưa đến 2 kết quả :
    - Chuyện sẽ mỹ mãn nếu anh kia chủ động gọi cho bạn và có 1 cuộc hẹn .
    - Qua 2 đến 3 tháng, nếu kiên nhẫn thì nửa năm ( thậm chí 1 năm [:D] ) mà k tín hiệu gì từ zai thì nên nghỉ, người ta thích trong suốt cuôc đời còn nhiều lắm bạn à, đôi khi nó chỉ là cảm xúc nhất thời thôi !
    :x :x
  9. bobobebe

bobobebe Thành viên mới

nói về ngoại hình thì em htoàn ok. (tuy ko cao lắm nhưng người khác cũng thường hay ngước nhìn ;)))
    tính tình em thì cũng ko thấy ai phàn nàn gì cả. em thì cũng vì thấy anh ấy hiền lành tốt tính nên mới say nắng (tất nhiên mới gặp 1 lần thì chưa giám chắc điều gì, nhưng dù sao cũng muốn thử xem trực giác của mình thế nào). Vấn đề của em là đang trong thời gian xin việc nên nếu tấn công thì sợ người ta nghĩ mình đang mồi chài công việc nên chẳng giám. hôm trước e mới làm liều gửi mail cho ngta hỏi han về công việc. ngta cũng reply(về công việc thôi). sau đó e lại làm liều khen ngta dễ thương. kết quả ngta bặt vô âm tín luôn :(( :(( :(( Chắc ngta nghĩ em là loại con gái ko ra gì rồi:((:((:((
  10. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em này là cáo rồi :"> cần tư vấn tư veo gì nữa?