1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM SAO ĐỂ TÌM LẠI TÌNH YÊU VỚI BẠN TRAI CŨ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi MiiAhh, 04/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

Lời đầu tiên em xin chào mọi người ạ! Em rất cảm ơn mọi người vì đã dành ra chút ít thời gian của mình để đọc những dòng tâm sự của em. Hiện tại em đang gặp vấn đề về chuyện tình cảm và rất em rất rối không biết phải làm như thế nào. Em mong mọi người có thể tư vấn và cho lời khuyên giúp em ạ!

Hiện tại em đang là sinh viên năm nhất của trường ĐHSP. Em vừa mới chia tay với bạn trai của e vào đầu tháng 6 khi mà chúng e quen nhau đã đc 1 năm rưỡi. Lúc bạn trai e vừa mới chia tay với e xong, e đã khóc lóc, nài nỉ, van xin a ấy...nhưng tình trạng đó chỉ diễn ra trong vòng 2 ngày vì lúc đó e rất shock và k làm chủ đc bản thân mình, chỉ có ý nghĩ muốn a ấy quay về. Giờ thì e đã bình tĩnh hơn để viết ra những dòng tâm sự này mong mọi người giúp e, vì đây là lần đầu tiên e quen nên e rối rắm không biết mình nên làm như thế nào? Và e cũng đã bình tâm hơn để nhận ra lỗi sai ở bản thân, e cần a ấy lắm, cần chúng e quay lại với nhau.

E và b trai quen nhau khi tụi e hc năm cuối cấp ở trường phổ thong. B trai e bề ngoài là một người rất vui vẻ, hoạt bát, thích tỏ vẻ quậy quậy, thích chọc cười ng khác, a ấy ng biết nhảy hip-hop nên gu ăn mặc rất chất, không thích kiểu con gái quá iểu điệu, tiểu thư mà thích b gái mình thong minh, biết suy nghĩ, ngoan, hiền, đơn giản và biết nghe lời a ấy, yêu thương gđ. Nhưng bên trong a ấy là một người hơi khác, a ấy sống nội tâm, khi có chuyện buồn k muốn kể cho ai nghe sợ làm phiền ng khác nên tự chịu đựng một mình.
    Ban đầu, là a ấy cưa e vì thích tính trẻ con, hồn nhiên và vì e có những tính cách riêng của mình (nôm na là phong cách riêng của bản than). E thì là 1 người rất vui vẻ, nhí nhảnh, nói nhiều. A ấy rất thương e , còn giới thiệu e với gia đình của a ấy. Gia đình e thì biết chúng e quen nhau, không ngăn cản nhưng cũng k vừa ý vì mẹ e muốn e quen một người lớn tuổi hơn e và phải có sự nghiệp. Thời gian đó e rất hạnh phúc vì mình có tất cả mọi thứ trên đời này. A ấy mặc dù k lãng mạn như kiểu e mong muốn nhưng làm việc gì cũng hy sinh vì e, nghĩ đến e. Từ khi quen a ấy, a ấy làm việc gì cũng là lo nghĩ cho e trc, luôn mong e vui vẻ, hạnh phúc. Khoảng thời gian sau đó chúng e lên tp học. E thì hc đh của mình, còn a ấy quyết định thi lại đh vì đã trượt đh kiến trúc, tất cả là vì tương lai của chúng e, vì a ấy muốn sau này thật giàu có để nuôi e, nên quyết định thi lại đh và e tất nhiên cũng ủng hộ a ấy
    Thời gian đầu lên tp, chúng e gặp mặt nhau nhiều lần, đi chơi và vui vẻ vs nhau như hình với bóng. Bạn bè ai cũng rất ganh tị và ngưỡng mộ vì chúng e đơn giản mà rất hạnh phúc. Khoảng tới gần noel, cũng là sinh nhật của a ấy thì chúng e có cãi nhau vài lần, a ấy đòi chia tay e. E lúc đầu còn năn nỉ, vì nghĩ a k phải dạng ng như vậy. Theo cách nhìn nhận và làm b bè với a hơn 2 năm ở trường, e thấy a là tip người rất chung tình, một khi yêu thì rất sâu đậm. Nhưng sau đó e thấy mình k cần ng đàn ông bỏ mình nên nói với a ấy nếu ct e sẽ xoá fb, sđt, cắt liên lạc. Mấy hôm sau, vào 1 buổi sáng a ấy nt bảo nhớ e vô cùng, a ấy k thể sống thiếu e và đòi quay lại. E thì còn tình cảm với a ấy nhiều lắm nên chấp nhận liền. Bọn e nc vs nhau, hỏi ra thì mơi biết nguyên nhân a ấy chia tay là vì a ấy sợ sẽ k đậu đc đh, sẽ k lo cho cuộc sống sau này của e. A thấy gia đình e khá giả hơn gđ a, nên a nghĩ mình k xứng, sẽ có ng khác xứng hơn a với e. E nghe vậy, càng thương a ấy hơn. Chúng e quay lại với nhau và yêu nhau nhiều hơn. Sau lần đó chúng e chia tay rồi quay lại với nhau cả 3 lần nữa. Những lần sau chia tay là vì e hay giận dỗi vô cớ, hay kiếm chuyện cãi nhau với a ấy và k quan tâm đến cảm xúc của a ấy trong khi ngày thi đh của a ấy lại cận kề. A ấy bảo 2 đứa quá khác nhau về tính cách nên ct đi. E thì cứ xin lỗi miết rồi hứa sẽ sửa chữa,...A ấy chấp nhận và mong e thay đổi đi, đừng bướng bỉnh nữa, đừng vô tâm và đừng vì chuyện nhỏ nhặt mà kiếm chuyện cãi nhau với a, a muốn tình cảm trưởng thành hơn và bày tỏ rằng a thật sự k muốn ct e đâu, lúc nói câu ấy, a thấy rất trống trãi.

Thời gian cứ thế trôi qua, và chỉ còn 1 tháng nữa là a ấy thi đh. E và a ấy lại cãi nhau vì những chuyện rất ngớ ngẩn. Rồi chúng e k nc với nhau 3 ngày, 3 ngày sau a ấy chia tay e, nhưng lần này a ấy dứt khoác và bảo a ấy xl vì a ấy k còn yêu e nữa, a ấy hết tình cảm với e rồi. A ấy chỉ muốn tập trung cho sự nghiệp, a ấy bảo k thể cân bằng giữa sự nghiệp và tình yêu...nếu chọn, a sẽ chọn sự nghiệp. A nói rằng có lẽ a k còn yêu e nữa, thời gian qua là chính a ấy đã ngộ nhận rằng a yêu em, rồi chia tay e mấy lần rồi quen lại chỉ để cố gắng tìm lại tình yêu nhưng càng cố gắng càng k đc nữa. A k muốn lừa dối e nên phải đành nói thật và chia tay e. A ấy bảo k hiểu sao quen e a ấy k thể tìm đc chính mình nên a ấy muốn chia tay. E biết đc điều đó vì e nhận ra lúc a ấy cần e quan tâm, cần e an ủi vì a ấy sắp thi đh e cứ mãi vô tâm, bắt a ấy đi chơi vs mình nhiều vào, k để ý cảm xúc của a ấy cho nên quen e a ấy k thấy đc động lực để hc thi đh. Thế rồi a bảo tuy tình cảm hết nhưng a ấy sẽ còn tình nghĩa với e mãi mãi. A k bỏ e mà sẽ luôn bên e, quan tâm và giúp đỡ e nhưng vơi tư cách là 1 ng bạn thôi. Lúc đó e rất shock, quen nhau hơn 1 năm sao a ấy có thể nói là hết tình cảm với e. E k tin và cũng k muốn tin nên tìm cách níu kéo...a ấy rất xl vì làm e đau khổ, vì k thể kiểm soát đc tình cảm của mình. E nói e sẽ chờ a ấy đến khi sự nghiệp thành công, nhưng a ấy k cho e chờ, bảo e quên a ấy đi, sẽ có ng xứng đáng với a ấy hơn, a ấy sợ làm e thất vọng. Lúc đó e hơi vui vì nghĩ a còn tình cảm với mình nhưng ấy lại dứt khoác nói. Bây giờ a k muốn quen ai hết, k cần ai quan tâm, yêu thương, a muốn một mình.

E biết tất ca lỗi là tại e quá vô tâm, a ấy chịu áp lực thi cử, rồi a ấy sống nội tâm, hay buồn nhưng e k quan tâm a ấy, cứ rủ rê a ấy đi chơi, đòi hỏi a ấy quá đáng. Nên a ấy mới bảo quen e, k biết tại sao a k tìm đc chính mình, k tìm đc động lực để cố gắng.
    Nhưng e thấy lạ lắm mọi người ạ! Lúc trc khi nói chia tay với e, a ấy hình như hoàn toàn k có ý định chia tay, k muốn chúng e cãi nhau nên bảo e hc đi và đừng nói gì nữa, còn e thì cứ muốn gây chuyện, làm cho ra lẽ, nên rồi cãi nhau và a đành phải chia tay. B bè e bảo a ấy hết thương e thật rồi nhưng e thì có cảm giác a ấy còn thương e nhiều lắm, a ấy k muốn chia tay với e đâu. E thật sự k rõ là a ấy muốn chia tay e vì sợ k đậu đh, k thể lo cho e sau này như những lần chia tay trưước hay là do a ấy vì áp lực thi cử nên mới làm vậy để tập trung ôn thi hay là tại vì hết yêu e. E rất rối rắm.
    A ấy ban đầu k cho e quan tâm, nhưng sau đó, e nói mãi, a ấy mới chịu cho e giúp a ấy kèm môn văn cho a ấy thi đh, vì e hc khá văn. Nhưng rồi e thi cuối kì xong và hẹn a ấy đưa tài liệu văn và chỉ văn cho a ấy thì a ấy nói k cần và nhắn tin rất lạnh lùng với e, cứ như càng né tránh e càng tốt vậy.

E đã cố gắng k liên lạc với a ấy hơn 1 tuần, chặn cả fb, k nhắn tin chúc a ấy thi đh tốt vì e k muốn a ấy phân tâm, nhưng e đã nhờ b bè chúc hộ e. Đến bây giờ, e rất nhớ a ấy, muốn hỏi thăm xem ngày thi đầu a ấy làm có tốt k, muốn dặn a ấy phải bình tĩnh thi những ngày sau nữa nhưng e k dám vì sợ thái độ nói chuyện xa cách, khách sáo của a ấy ... những lần chia tay trước a ấy cũng cố tỏ vẻ lạnh lùng dứt khoác để e quên a ấy nên e k rõ lần này là thật hay giả nữa. Nhưng e lên fb thấy a ấy chia sẻ này nọ, rủ b bè đi cafe chắc có lẽ cuộc sống k có e đã làm a ấy thấy thoải mái và vui hơn nhiều.

Em giờ rất mâu thuẫn thầy ạ! Bây giờ k có e có chăng a ấy đã vui lên rồi, e luôn mong a ấy sẽ vui như vầy mãi...nếu muốn như vậy thì e sẽ phải đành từ bỏ a ấy. Nhưng rồi mấy ngày sau e lại suy nghĩ rằng mọi chuyện như thế này tất cả tại vì e, e mong a ấy quay về với e lắm, e sẽ sửa chữa lỗi lầm, sẽ bù đắp, sẽ xây dựng lại tình cảm bền vững, trưởng thành hơn. E rất nhớ a ấy, rất muốn quan tâm a ấy và quan trọng là rất mong a ấy quay về với e, xây dựng tương lai của chúng e. E nên làm gì để a ấy nhận ra rằng e yêu a ấy nhiều lắm và e mong a ấy quay về để bù đắp, để e sữa chửa, để chúng e có thể bước cùng nhau qua những khó khăn trong hành trình sau này.

Mong mọi người tư vấn giúp e, nếu có thể hãy chỉ e cách lấy lại đc tình cảm của a ấy! Cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc những dòng tâm sự của e!
  2. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

theo a bh e nên im lặng là tốt nhất. đợi tầm 1 2 tuần mà k thấy t đấy nó liên lạc gì thì e nên biết phải làm gì rùi đấy
  3. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

e cảm ơn a, nhưng mà e đợi đc 2 tuần rồi a. E chịu hết nổi rồi. Giờ e chẳng biết làm gì hết :-(
  4. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

Mẹ bảo chưa đc yêu mà vẫn cố, tóm lại câu chuyện của em gái rất dài mà anh lại lười đọc, thành thử ra a tóm tắt lại câu chuyện là 2 đứa mới chia tay, trước đó cũng có chia tay mấy lần rồi, cái lão TXNC bảo em là bơ đi đúng ko, nhưng 2 tuần rồi chưa có hiệu quả gì đúng ko?, lão ấy nói đúng rồi đấy, em chịu khó đợi thêm đi, kiếm cái gì đi chơi đi, du lịch với bạn bè này, về quê nội, quê ngoại chơi đi, đang nghĩ hè nên rảnh nhiều việc rồi nhớ chả làm đc cái gì hết, nghe anh nha, nếu 2 đứa vẫn còn nhường nhịn nhau đc thì ty mới lâu bền đc, đừng ích kỷ với lại cái tôi quá lớn thì chuyện chia tay chia chân nó cũng bt thôi
  5. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

Hic..hic... em cảm ơn a! Nhưng mà e sẽ phải đợi bao lâu đây a. Nếu chỉ đơn giản là nhường nhịn nhau thì e đã k quáng lên mà lập topic nhờ mọi ng giúp đỡ rồi. Mấy lần ct trc là đùa thiệt, nhưng lần này hình như là thiệt rồi nên e đứng ngồi k yên. E mà cứ ngồi yên như vậy có
  6. EP2009

EP2009 Thành viên rất tích cực

anh có nói em ngồi yên đâu? kiếm việc gì đó mà làm giết thời gian đi, lâu dần nó cũng thành quen thôi mà, đọc cho kỹ và cố hiểu vấn đề đi bẹp
  7. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

Còn ý của e ngồi yên ở đây k phải là ngồi ở k mà là ngồi yên so với b trai của e kìa
  8. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

E k phải sợ mất t này sẽ có t khác thôi. Mà nếu e chịu nhún nhường thì alo cho nó thử xem. Khả năng 50-50 Nó sẽ quay lại với e. Nhưng như thế thì chán lắm
  9. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn này thi vào ngành nào trường kiến trúc? Kiến trúc HN hay TP Hồ Chí Minh?
  10. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

Tại sao lại chán thế a??
    --- Gộp bài viết: 06/07/2015, Bài cũ từ: 06/07/2015 ---
    KT TP.HCM đó b. Mà có gì k v b?