1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

LÀM SAO ĐỂ TÌM LẠI TÌNH YÊU VỚI BẠN TRAI CŨ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi MiiAhh, 04/07/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Không có gì đâu bạn.
    Là xác thực thông tin thôi.
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chẹp, mới 19 tuổi lại còn là tình đầu nữa thì từ từ thôi em. không lại nhẩy lầu như bao thiếu nữ si tình khác nữa đấy. em hình như chưa hiểu rõ chính mình nên anh làm rõ vài thứ cho em

1. em muốn anh ấy quay lại để thỏa mãn cái tôi của em, và em mượn anh ấy là phương tiện để giúp em cảm thấy như god-like. tình yêu đích thực luôn bắt nguồn từ sự trân trọng, và kết thúc là hôn nhân. lý thuyết là như thế. bây giờ em hãy nhìn lại mình đi, bao nhiêu lâu qua em chỉ biến anh ấy làm nô lệ tình yêu cho em. và vì vậy em trượt dài trong thứ em gọi là tình yêu. đó không phải là tình yêu em ạ, đó là sự ích kỷ và em trượt đi quá xa đến độ không nhận ra bản thân mình muốn gì. anh ấy cũng thú nhận là anh ấy "không còn là chính minh" thì có lẽ em vẫn chưa biết yêu.

2. theo kinh nghiệm của cá nhân anh thì em nên để anh ấy đi; con gái chia tay độ 1 tháng hay 1 năm có người yêu mới sẽ chóng quên người yêu cũ thôi. sẽ có ai đó phù hợp hơn. níu kéo lại không giải quyết được vấn đề: anh í là anh í và em vẫn là em. 2 người không hợp -> chia tay, 1 lẽ thường tình trong cuộc sống. em không phải người đầu tiên và sẽ không phải là người cuối cùng trên trái đất này biết đau khổ. anh khuyên em nên lượn 1 vòng bệnh viện để xem đau khổ đúng nghĩa của nó là gì, rồi tỉnh táo mà sống hộ anh cái.

3. hãy tìm 1 thú vui cho bản thân, tập gym/đi du lịch/nghe Quick & Snow show cũng là 1 trong những thú vui bổ ích.

chúc em sớm tìm lại được chính mình.

thân,
    jacky_20119 thích bài này.
  3. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên mới

Mình nghĩ bạn trai đó vẫn trẻ con quá bạn nên xem xét lại tình cảm của cả 2 nhé.
  4. nghiatinhyeuthuong

nghiatinhyeuthuong Thành viên rất tích cực

sao bạn lại muốn tim lại
  5. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

Em cảm ơn a ạ. đã 3 tháng từ bài viết này rồi mà e vẫn k khá hơn là bao. Vẫn muốn ngta quay về thôi
    --- Gộp bài viết: 03/10/2015, Bài cũ từ: 03/10/2015 ---
    thaks b. Mình thấy ngta chính chắn hơn mình nhiều chứ
    --- Gộp bài viết: 03/10/2015 ---
    vì mình k muốn mất ngta, vì mình rất thương ngta