1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để tình yêu quay về? Giúp em với...............

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Yumi1690, 24/12/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Rất mừng vì chú Nô đang có dấu hiệu tu tâm sửa tính, nỗ nực tìm cách dần hoàn thiện bản thân để trthành 1 người có ích cho cộng đồng. ^ ^
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Bác sĩ Nô thiếu hụt kiến thức về giải phẫu cộng kiến thức toán cấp 2 nên đánh giá sai vấn đề. Hai vấn đề này trong chừng mực nào đó tất nhiên là có liên quan đến nhau theo tính chất bắc cầu. thay vì luôn làm người khác phải vò đầu bứt tai một cách vô nghĩa thì lần này bác sĩ Nô cố gắng vắt chân lên trán mà nghĩ nhé! :P
  2. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

anh có lời khuyến cáo tới tất cả các mem trong cốc. nếu đọc bài của chú trước đến lần thứ 2 mà không hiểu thì ngừng lại ngay lập tức [-X.
  3. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

đọc mỗi bài của e Yumi1690 chụp ngang nhìn không chuẩn lắm, post cái ảnh nhìn tổng thể a giúp e nhiệt tình
  4. Libra9x

Libra9x Thành viên mới

[]bạn ak?t sn 92,t là con trai,t đã trải qua giai đoạn như bạn rồi nên cảm giác của bạn t rất hiểu và chấp nhận trạng thái của bạn bh(đừng nghĩ là con trai thì k biết nhe').
    có thể những điều t nói ra sau đây k giải quyết dc nhiều cho bạn!nhưng bạn hãy xem như kinh nghiệm của một người đi trước và tự tìm ra lối đi riêng cho bạn.
    bởi dù sao...hiên tại bh của t đang rất tốt!dù quá khứ thế nào.
    t học khá tốt và thi đậu ĐH ngay năm đầu vào đúng trường t thich(nam 20120).khoang nửa hk1 t tập làm quen vs cuộc sống mới ở hà nội,mọi thư rất khác,..t nghi rằng k chỉ riêng t mà những bạn cùng phòng vs t cung co chung cảm nhận như thế,..ngơ ngác và học tập,học cách sống của 1 tân sinh viên!
    ...cũng k phai chờ đợi lâu,t bắt đầu quen nhiều bạn nữ,nhưng điêu k ngờ là t lại bắt đầu thích bạn cũ học cùng lớp c3 ngay trước
    (thực ra t vẫn thích cô ấy từ hồi đo đến giờ),.và rât nhanh bon t thichf và yêu nhau!những tc đầu tiên,ngai ngùng nhưng vui vẻ,rất nhiều kỉ niệm đẹp và những khoảng thơi gian hạnh phúc đáng nhớ!
    ....khoảng 3 thang sau bọn t chia tay,cô ấy chủ động va rời xa t,co những lý do,nhưng t đã k chấp nhận lý do nào cả,cũng như t đã k tự chấp nhận vs bản thân suôt quảng thơi gian dài sau đó răng cô ấy đã rời xa t,k con bên t nũa!!!
    tất nhiên,tuổi 18,19 chúng chân thật vs tình cảm của mình,t đã mệt mỏi,chán chường,mất hi vọng,...và
    bạn biết j k?.................thời gian vẫn trôi,tưng ngày,từng tuần,từng tháng,rồi 1 năm,..2 năm.
    hơn 2 năm sau!khoang tháng 3 đầu năm 2012,t liên lạc và gặp lại cô ấy 1 cách hết sức tự nhiên,bình thường như những ng bạn.
    nhưng t đã trương thành lên nhiều,biết sông hay hơn va biêt "yêu" hơn.t vẫn luôn yêu cô gái này(tên cô y' là:nguyễn thị thanh)!!,và rồi t và cô ấy lại yêu nhau một lân nữa.
    điêu quan trọng ơ đây t muôn bạn hiêu và đừng suy nghĩ vẩn vơ nữa:quan trọng là ở bạn,bên trong bạn co thể tự cân bằng đc thì mọi thứ xung quanh bạn sẽ cân bằng...nếu bạn thấy minh k sai gì cả,lõi là của ng` ấy,vậy bạn hay manh mẽ lên,hãy tin vào ty,tin vào hơi ấm,hãy mang ng` ấy quay trở về vs bạn.
    điều quan trọng,bạn k bh đc vội vàng,hãy tìm những lời khuyên từ nh~ ng` bạn thân.nếu bạn thật sự tốt và xứng đáng,bạn sẽ mang đc ng` ấy về nhanh hơn t(đáng tiếc là t đa mất gần 2 năm trời để làm dc)
    bạn ah,ty của chúng ta đã trai qua rât nhiều tg của con người,những kinh nghiệm,quy luật hay kiểu cách đều đã từng xảy ra,kinh nghiêm dc truyền lại,bạn hãy tân dụng no' thật tôt!
    vậy nhé bạn,hiện tại thì t vẫn đang hok ĐH ơ hanoi,nam3,nều bạn thật sư thây mất ph hướng hay cân j đó,hãy liên lạc cho t.chân thành!
    Lê Giang Long,sđt:01676429464,t phải ngủ đây,sang mại t phai dậy sớm rồi,pp!!!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    bạn ak?t sn 92,t là con trai,t đã trải qua giai đoạn như bạn rồi nên cảm giác của bạn t rất hiểu và chấp nhận trạng thái của bạn bh(đừng nghĩ là con trai thì k biết nhe').
    có thể những điều t nói ra sau đây k giải quyết dc nhiều cho bạn!nhưng bạn hãy xem như kinh nghiệm của một người đi trước và tự tìm ra lối đi riêng cho bạn.
    bởi dù sao...hiên tại bh của t đang rất tốt!dù quá khứ thế nào.
    t học khá tốt và thi đậu ĐH ngay năm đầu vào đúng trường t thich(nam 20120).khoang nửa hk1 t tập làm quen vs cuộc sống mới ở hà nội,mọi thư rất khác,..t nghi rằng k chỉ riêng t mà những bạn cùng phòng vs t cung co chung cảm nhận như thế,..ngơ ngác và học tập,học cách sống của 1 tân sinh viên!
    ...cũng k phai chờ đợi lâu,t bắt đầu quen nhiều bạn nữ,nhưng điêu k ngờ là t lại bắt đầu thích bạn cũ học cùng lớp c3 ngay trước
    (thực ra t vẫn thích cô ấy từ hồi đo đến giờ),.và rât nhanh bon t thichf và yêu nhau!những tc đầu tiên,ngai ngùng nhưng vui vẻ,rất nhiều kỉ niệm đẹp và những khoảng thơi gian hạnh phúc đáng nhớ!
    ....khoảng 3 thang sau bọn t chia tay,cô ấy chủ động va rời xa t,co những lý do,nhưng t đã k chấp nhận lý do nào cả,cũng như t đã k tự chấp nhận vs bản thân suôt quảng thơi gian dài sau đó răng cô ấy đã rời xa t,k con bên t nũa!!!
    tất nhiên,tuổi 18,19 chúng chân thật vs tình cảm của mình,t đã mệt mỏi,chán chường,mất hi vọng,...và
    bạn biết j k?.................thời gian vẫn trôi,tưng ngày,từng tuần,từng tháng,rồi 1 năm,..2 năm.
    hơn 2 năm sau!khoang tháng 3 đầu năm 2012,t liên lạc và gặp lại cô ấy 1 cách hết sức tự nhiên,bình thường như những ng bạn.
    nhưng t đã trương thành lên nhiều,biết sông hay hơn va biêt "yêu" hơn.t vẫn luôn yêu cô gái này(tên cô y' là:nguyễn thị thanh)!!,và rồi t và cô ấy lại yêu nhau một lân nữa.
    điêu quan trọng ơ đây t muôn bạn hiêu và đừng suy nghĩ vẩn vơ nữa:quan trọng là ở bạn,bên trong bạn co thể tự cân bằng đc thì mọi thứ xung quanh bạn sẽ cân bằng...nếu bạn thấy minh k sai gì cả,lõi là của ng` ấy,vậy bạn hay manh mẽ lên,hãy tin vào ty,tin vào hơi ấm,hãy mang ng` ấy quay trở về vs bạn.
    điều quan trọng,bạn k bh đc vội vàng,hãy tìm những lời khuyên từ nh~ ng` bạn thân.nếu bạn thật sự tốt và xứng đáng,bạn sẽ mang đc ng` ấy về nhanh hơn t(đáng tiếc là t đa mất gần 2 năm trời để làm dc)
    bạn ah,ty của chúng ta đã trai qua rât nhiều tg của con người,những kinh nghiệm,quy luật hay kiểu cách đều đã từng xảy ra,kinh nghiêm dc truyền lại,bạn hãy tân dụng no' thật tôt!
    vậy nhé bạn,hiện tại thì t vẫn đang hok ĐH ơ hanoi,nam3,nều bạn thật sư thây mất ph hướng hay cân j đó,hãy liên lạc cho t.chân thành!
    Lê Giang Long,sđt:01676429464,t phải ngủ đây,sang mại t phai dậy sớm rồi,pp!!!
  5. akaycute

akaycute Thành viên mới

Chuyện của em cũng gần như chuyện của MRLi, cũng bị người yêu bảo là không tôn trọng mặc dù chẳng nói gì quá đáng như em ny của bác MRLi. Tính em hài hước, hay nói, hay đùa. Vừa cười vừa đùa với ny, cuối cùng bị anh ấy kết cho cái tội không tôn trọng anh ấy và chia tay.
    Chuyện của em đúng là buồn hơn chó cắn. Em và ex là thông gia với nhau. Dì ruột anh ấy lấy cậu ruột của em. Đầu tiên em yêu vì nể mọi người trong gia đinh anh ấy cứ vun vào, sau thì yêu vì thương: thương anh ấy hiền lành, sợ anh ấy bị bắt nạt; thương cả bố mẹ anh ấy nữa: đẻ ra 3 thằng con trai thì chẳng thằng nào ra hồn, đã thế lại còn được đứa con dâu mất dạy, suốt ngày về lừa tiền của bố mẹ, chính mọi người trong nhà anh ấy đều nói: bm anh ấy mà không có tiền thì nó (con dâu) khinh hơn mẻ, bây giờ còn trẻ, còn kiếm được tiền thì nó còn giả tạo ngọt nhạt chứ sau về già thì nó cũng cho ra đường. Chính vì thương nên mới lao vào để yêu mặc cho bố mẹ em ngăn cản. Là chỗ quen biết nên em đã biết rõ anh ấy ngay từ đầu: chính dì của anh ấy cũng là mợ của em đã nói với em anh ấy hiền lành nhưng cũng đần, cũng ỏn ẻn như con gái, em cũng biết là anh ấy thi đại học 3 năm ko đậu, mãi sau bm phải chạy vào trường Sĩ quan thông tin...Còn em thì ngược lại hẳn, thành tích học tập của em nói chung cũng không phải vừa, thầy cô nào cũng khen em thông minh, nhanh nhẹn,có năng khiếu lãnh đạo. Vẫn biết là 2 đứa quá khác nhau nhưng em yêu anh ấy vì chính con người anh ấy: hiền lành, ngoan ngoãn, có trách nhiệm...bỏ mặc ngoài tai những lời mọi người nói: thằng này nó ngu lắm đấy. Ai nói gì em cũng kệ, vì thương, vì tôn trọng mà yêu. Và rồi sau gần 2 năm hết lòng yêu thương anh ấy, em vừa bị đá vì theo như lời mợ em kể lại là anh ấy bảo em không tôn trọng anh ấy.
    Đau nhất là em bị anh ấy giăng vào bẫy, tự nhiên lại nói dối em là bm phản đối gay gắt lắm (em ngu vì em tin tưởng ex, trước đó chính bm, họ hàng anh ấy vun vén chuyện của bọn em). Thế là em tin, vì thương ex bị áp lực mà em suốt 4kg thịt, vì nghĩ cho anh ấy mà em đã bị tai nạn xe máy suýt chút nữa thì chết. Vậy mà....
    Làm theo lời của MRli, viết cho người ta 3 lá thư, mua cho 2 cuốn Đàn ông đến từ sao Hỏa, Đàn bà đến từ sao kim, làm nguyên một clip từ ảnh cũ của 2 đứa, cũng khóc lóc ghê lắm nhưng ko ăn thua. Nhưng bây giờ em cũng chẳng cần nữa, so với những gì em đã dành cho anh ấy thì giờ em thấy anh ấy quá tầm thường. Lúc chưa yêu, ai nói anh ấy NGU em cũng bỏ ngoài tai, bây giờ thì có lẽ phải cho nó vào trong tai rồi. Mà những thằng ngu thì ko cần phải tiếc.
  6. MiiAhh

MiiAhh Thành viên mới

mình cũng đang như b nè, h k biết làm sao hết. b đã thưc hiện kế hoạch thành công chưa. nếu thành công thì share mình với. huhu
  7. Yuki9690

Yuki9690 Thành viên mới

Xin chào mọi người. E là người mới ạ. E cũng có chuyện muốn xin lời khuyên từ mọi người. Nhưng e ko biết cách đăng bài ntn a. Mọi ng giúp e với