1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Làm sao để vượt qua...

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lantuongphale, 07/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lantuongphale

lantuongphale Thành viên mới

Làm sao để vượt qua...

Chưa bao giờ tôi gặp bế tắc trong cuộc sống như thế này, mọi người cho tôi lời khuyên với.

Tôi và anh đã yêu nhau gần 5 năm, khi học chung đại cương, anh yêu tôi trước, rất yêu. Rồi tôi cũng yêu anh vì tình yêu chân thành anh giành cho tôi, nhưng giường như tình yêu của tôi và anh là 2 đồ thị đi ngược nhau vậy.
    Chúng tôi yêu nhau gặp rất nhiều khó khăn, chúng tôi đều vượt qua được (bạn bè của tôi biết về tình yêu của chúng tôi đều bảo tôi yêu anh tôi chịu nhiều thiệt thòi và khen tôi thật nghị lực), giờ đây chúng tôi chỉ còn khó khăn phía ra đình anh thôi thì anh nói anh không còn yêu tôi nữa (anh đã có người khác), tôi thật sự suy sụp, đến nỗi tôi không đủ tỉnh táo để nghĩ cách kéo anh lại phía mình.
    Càng níu kéo tôi càng thêm đau khổ dù anh nói không còn yêu tôi nhưng "thương tôi" thì không bao giờ hết. Tôi chỉ nghĩ cảm xúc đó của anh là nhất thời vì tôi không làm gì có lỗi với anh cả, anh chỉ bảo không thích cách đi đứng, giọng nói của tôi, anh thích người khác. Suy nghĩ rất nhiều tôi nói tôi và anh tạm xa một thời gian để anh xác định lại tình cảm của mình, tôi nói vào 1/4 vì mong chuyện chúng tôi xa nhau sẽ không là sự thật.
    Tôi vượt qua được thứ 5, thứ 6, thứ 7?tôi không thể kìm nén nỗi nhớ anh thêm được nữa, sáng sớm chủ nhật tôi đã gọi cho anh, anh không nghe máy, tôi nhắn tin anh không trả lời, tôi hoảng loạn hay nói đúng hơn như anh bảo tôi ?ođiên loạn? thật sự, tôi vừa khóc vừa bấm máy gọi anh liên tục, cứ như có một ng đang xiết cổ tôi mà tôi cố gọi anh để cứu tôi vậy. Thật bất ngờ khi anh chịu nghe máy thì anh đã nổi cáu với tôi vì tôi đánh thức giấc ngủ của anh khi anh đang đi chơi cùng bạn bè (3 ngày nghỉ giỗ tổ anh và các bạn cùng cty đi NB chơi), tôi không còn biết tôi làm gì nữa, tôi chỉ biết tôi cần nghe giọng anh, cần trò chuyện tin nhắn với anh không tôi chết mất?nhưng liên tiếp anh đối xử với tôi thật tệ, anh còn xưng chống không với tôi?tôi đau khổ vô cùng, hờn ghen, tủi thân, tuyệt vọng?tôi hiểu ra rằng anh không hề thương tôi như anh nói chứ đừng nói đến yêu nữa.
    Tôi quyết xa anh, không muốn liên quan gì đến anh nữa?
    Nhưng?giờ đây tôi đang vô cùng đau khổ, tôi vẫn nhớ về anh, nhớ thật nhiều, bao nhiêu KN cứ nhảy múa quanh đầu tôi dù tôi quyết tâm gạt nó ra, thật khổ sở.
    Tôi không biết mình đang làm đúng hay sai nữa, và làm sao để vượt qua được cảm giác này?
  2. Queen

Queen Thành viên quen thuộc

Hics hics, cựu sinh viên đại học mà có những lỗi chính tả sơ đẳng như mấy cái vàng vàng bên trên .
    Trường hợp này là "yêu quá hoá rồ", huhu....Chả biết tư vấn cái gì, vì quan trọng nhất là bạn phải làm chủ được bản thân và chế ngự được tình cảm của chính bạn.
    Rõ ràng anh ta ko còn yêu bạn, anh ta đã nói thẳng. Bạn cố níu kéo để được cái gì?!?! Điều cần làm của bạn bây giờ là vượt qua nỗi đau, sống tiếp, và chờ đón những điều tốt đẹp mới trong tương lai.
  3. chiatay09

chiatay09 Thành viên mới

Cảm giác này sẽ lâu qua đấy nhưng nó sẽ qua thôi. Chỉ có thời gian là liều thuốc tốt nhất. Năng gặp bạn bè và đi chơi, đừng giam mình ở nhà và gặm nhấm nỗi buồn.Nó chỉ ******** hình xấu đi thôi và bạn phải biết rằng ngta đã k còn yêu nữa thì đừng níu kéo hay làm bất cứ điều gì lôi ngta trở lại.Tất cả cũng chỉ là vô nghĩa mà ngta cũng k coi mình ra gì. Chỉ mong rằng bạn hãy cố gắng lên thôi, giờ không ai giúp được bạn ngoài chính bản thân bạn đâu.Cố gắng lên nhé.
  4. Nam_Ng

Nam_Ng Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đàn bà đúng là....đàn bà . Trong quãng thời gian này thì để cho ng ta yên đi . Gìm cái lòng lại .!!!!!!!!
  5. lantuongphale

lantuongphale Thành viên mới

Ừ, mình gửi xong, đọc lại cũng thấy những lỗi sai đó rồi, thật sơ xuất khi không check lại, anh ấy mà đọc được sẽ càng coi thường mình hơn vì anh ấy không yêu mình cũng một phần vì mình sai lỗi chính tả, chán thật đấy.
    Mình sao ấy, chán quá chán quá chán quá, mình đã hứa với anh ấy sẽ sửa rồi cơ mà. Anh chia tay mình thật đúng quá đi.
    Cảm ơn mọi người, mình sẽ cố gắng vượt qua.
  6. bongts

bongts Thành viên mới

Yêu thì yêu, không yêu thì thôi, tội gì phải trách mình thế.
    Chỉ khổ mình chứ đâu khổ người ta?
  7. chiatay09

chiatay09 Thành viên mới

Người ta đã lúng túng thế rồi còn bắt lỗi nữa là sao. Coi như k qtâm đến chính tả,cái cần tư vấn và khuyên nhủ thì chả thấy đâu. Nản với các bác.
  8. conongdatinh

conongdatinh Thành viên mới

chia buồn với ấy nhớ , đi chơi cùng bạn bè hoặc tập trung vào một công việc gì đó bạn quan tâm , đó cũng là cách để giải tỏa đấy ... rùi bạn sẽ thấy thời gian sẽ xóa nhòa tất cả ... tớ đã quên mối tình đầu như thế đấy
  9. thamtu844

thamtu844 Thành viên mới

Bạn ah.Người ta đã thật sự hết yêu bạn rồi.đừng tìm đến người ta để phẩi thêm đâu lòng.thời gian này là thời gian bạn cần cố gắng nhiều lên.Đừng để cho mình có thời gian trống, để rồi lại suy nghĩ,tư dằn vặt bản thân mình.Hãy đi gặp lại những người bạn thân mà trước đây bạn chỉ dành tg cho anh ta mà quên mất họ.đi shopping or nếu có đk thì hãy đi đâu đó chơi 1 vài ngày.
    Hãy để mình bận rộn.Gạt anh ta sang một bên đi bạn nhé

10. amigo_hn

amigo_hn Thành viên mới

''Người ơi, khi cố quên là khi lòng nhớ thêm''
    Hãy tập trung vào những việc quan trọng đối với bản thân bây giờ. Như vậy, biết đâu sẽ phát hiện được nhiều điều lý thú xung quanh bạn!!!